കാട്ടിലെ കളി [വ്ലാദ് മൂന്നാമൻ]

Posted by

കാട്ടിലെ കളി

Kaattile Kali | Author : Vlad Moonnaman


സുഹൃത്തുക്കളെ,  ഇതൊരു ചെറിയ കഥയാണ്. വായിക്കുക. ഇഷ്ടപ്പെട്ടാൽ ലൈക് ചെയ്യുക.

എന്റെ പേര് സച്ചിൻ. പ്ളസ് ടൂവിന് പഠിക്കുന്നു. എന്റെ വീട്ടിൽ ഞാനും ഫാദറും മദറുമാണുള്ളത്. പപ്പ ഇകംടാക്സിൽ ഉദ്യോഗസ്ഥൻ പേര് ജേക്കബ്,  വയസ്സ് അൻപത്തി രണ്ട്. . മമ്മി വീട്ടമ്മ, പേര് മീന, വയസ്സ് നാൽപ്പത്തിനാല്, കഥയിലെ നായിക.  കഥാനായകൻ പപ്പയുടെ ക്ലോസ്ഫ്രണ്ടും സഹപ്രവർത്തകനുമായ രാജേഷങ്കിൾ.

മമ്മി വീട്ടമ്മയാണെങ്കിലും തന്റെ ശരീരസൗന്ദര്യം കാത്തു സൂക്ഷിക്കുന്നതിന് പ്രാധാന്യം നല്കിയിരുന്നു. കണ്ടാൽ ആരും നോക്കി നിന്നു പോകുന്ന, ഒരു പ്രാവശ്യമെങ്കിലും ഒന്നു കളിക്കാൻ തോന്നിപ്പോകുന്ന ഒരു നെയ്ച്ചരക്ക്. അതായിരുന്നു എന്റെ മമ്മി റീന. ഞങ്ങളുടെ കോളനിയിലെ ഓരോ ചെറുപ്പക്കാരുടേയും വാണറാണിയാണ് മമ്മി. ഒളിഞ്ഞും തെളിഞ്ഞും മമ്മിയെപ്പറ്റി പലരും കമന്റുകൾ പാസ്സാക്കുന്നത് ഞാനും കേട്ടിട്ടുണ്ട്.

രാജേഷ് അങ്കിളും ഫാമിലിയും താമസിക്കുന്നത് ഞങ്ങളുടെ കോളനിയിൽ നിന്നും അല്പമകലെ ഒരു ഫ്ലാറ്റിലാണ്. പക്ഷേ ഞങ്ങൾ പരസ്പരം സന്ദർശനങ്ങൾ നടത്തുകയും ഡിന്നർ കഴിക്കുകയുമൊക്കെ ചെയ്യാറുണ്ട്. അപ്പോഴൊക്കെ ഞാൻ ശ്രദ്ധിച്ചിരുന്ന ഒരു കാര്യം രാജേഷങ്കിൾ മമ്മിയോട് അടുത്തിടപഴകാനും തക്കത്തിൽ മമ്മിയുടെ അവിടെയും ഇവിടെയുമൊക്ക തട്ടാനും മുട്ടാനും ശ്രമിക്കുന്നതാണ്. അതിന്റെയർത്ഥം രാജേഷങ്കിളും മമ്മിയെ പണ്ണാനാഗ്രഹിക്കുന്നു എന്നാണ്. എങ്ങനെ എങ്കിലും സമയവും സന്ദർഭവുമൊരുക്കി രാജേഷങ്കിൾ കാര്യം സാധിച്ചെടുക്കുമെന്ന് എനിക്കുറപ്പായിരുന്നു. രണ്ടു വർഷം മുൻപ് അത് നടന്നു. അതാണ് ഞാനിവിടെ നിങ്ങളോട് പറയാൻ ശ്രമിക്കുന്നത്.

ഒരു ദിവസം വൈകുന്നേരം രാജേഷങ്കിൾ വീട്ടിൽ വന്നു. മമ്മി സാധാരണ പോലെ വൈകുന്നേരത്തെ കുളിക്ക് ബാത്റൂമിലായിരുന്നു.

അപ്പോഴാണ് എന്റെയൊരു ഫ്രണ്ട് ഫോൺ ചെയ്ത് ക്രിക്കറ്റ് ബോൾ ചോദിച്ചത്. ബോൾ കഴിഞ്ഞ ദിവസം കളി കഴിഞ്ഞ് സ്റ്റോർ റൂമിലെവിടെയോ ഞാനിട്ടിരുന്നു. ബാത്റൂമിനോട് ചേർന്നാണ് സ്റ്റോർറൂമും അടുക്കളയും.

പപ്പയും രാജേഷങ്കിളും ചായ കുടിക്കുമ്പോൾ ഞാൻ ബോളെടുക്കാനായി സ്റ്റോർറൂമിലേക്ക് പോയി. അതിലെ ബൾബ് ഫ്യൂസായിരുന്നു. ഞാൻ സ്റ്റോർറൂമിൽ കയറിയപ്പോൾ ആരോ അടുക്കളയിലേക്ക് വരുന്നത് കേട്ടു. ഞാനൊന്ന് പാളി നോക്കി. രാജേഷങ്കിളാണ്. കാലിയായ ചായക്കപ്പ് വെക്കാൻ വന്നതാണ്. അപ്പോഴാണ് ബാത്റൂമിന്റെ വാതിൽ തുറന്നതും മമ്മി പുറത്തേക്കു വന്നതും. മമ്മി ഒരു ടൗവൽ മാത്രമേ ഉടുത്തിട്ടുള്ളൂ. അതാകട്ടെ എങ്ങുമെത്തുന്നില്ല. മുലകളുടെ പാതി വെളിയിലാണ്. താഴെ കഷ്ടിച്ചു തുടവരെ. അങ്ങനെ ഒരു അവസ്ഥയിലാണ് മമ്മി രാജേഷങ്കിളിന്റെ മുന്നിൽ വന്നു പെട്ടത്. പക്ഷേ മമ്മി രാജേഷങ്കിളിനെ കണ്ടില്ല. കാരണം മമ്മി പുറത്തേക്കു വരുന്നത് കണ്ട് രാജേഷങ്കിൾ കതകിന് പുറകിലേക്ക് മാറി നിന്നു. മമ്മി കരുതിയത് ആ ഭാഗത്തെങ്ങും ആരുമില്ല എന്നായിരുന്നു. രാജേഷങ്കിളും പപ്പയും ഡ്രോയിങ്റൂമിൽ. ഞാൻ എന്റെ മുറിയിൽ. എന്നെയും രാജേഷങ്കിളിനേയും മമ്മി അവിടെ എങ്ങനെ പ്രതീക്ഷിക്കും. ഞാൻ സ്റ്റോർമുറിയിലുള്ള കാര്യം രാജേഷങ്കിളിനും അറിയില്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *