വിലക്കപ്പെട്ട കനി [Sagar Kottappuram]

Posted by

വിലക്കപ്പെട്ട കനി

Vilakkappetta Kani | Author : Sagar Kottappuram

 

വിലക്കപ്പെട്ട ബന്ധങ്ങൾ താല്പര്യമില്ലാത്തവർ വായിക്കരുത് !!!

ജോജുവിന്റെയും അവന്റെ മമ്മി മിനിയുടെയും കഥയാണ് ഇത് . ജോജു ഇരുപതു വയസ്സ് കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു . കോളേജ് പഠിത്തത്തിലാണ് കക്ഷി . ജോജുവിന്റെ മമ്മി മിനി നാട്ടിൽ അറിയപ്പെടുന്ന മഹിളാരത്നം ആണ് . സിറ്റിയിൽ വളരെ അറിയപ്പെടുന്ന പാരഡൈസ് ബ്യൂട്ടി പാർലറിന്റെ ഉടമ കൂടിയാണ് മിനി .കാഴ്ചക്ക് അതിസുന്ദരി ! ചെറുപ്പക്കാരുടെ ശാപം എന്നല്ലാതെ എന്ത് പറയാൻ !

ജോജുവിന്റെ അപ്പൻ ഡേവിഡ് മരണപെട്ടതിൽ പിന്നെ ജോജുവും മിനിയും ഒറ്റക്കായിരുന്നു . ഡേവിഡ് അത്യാവശ്യം നല്ല ചുറ്റുപാടിലുള്ള ആളായിരുന്നു . എന്നാൽ വിവാഹാനന്തരം അവർക്കിടയിൽ തർക്കങ്ങളും കലഹങ്ങളും ഒക്കെ ആയി അത്ര സ്വര ചേർച്ചയിൽ ആയിരുന്നില്ല . ജോജു സ്കൂളിൽ പോയി തുടങ്ങുന്നതിനും മുൻപേ ആണ് ഡേവിഡ് വാഹനാപകടത്തിൽ മരണപ്പെടുന്നത് . പേടിക്കാനൊന്നുമില്ല, സ്വാഭാവിക അപകടം തന്നെ ആണ് . കഥയിൽ മിനി വില്ലത്തി ഒന്നുമല്ല .

പിന്നീടങ്ങോട്ട് മിനി ആണ് ജോജുവിനെ വളർത്തിയതും പഠിപ്പിച്ചതുമൊക്കെ. ഡേവിഡിന് നല്ല സാമ്പത്തിക സ്ഥിതി ഉണ്ടായിരുന്നു. സ്വത്തു വകകളും ! . എന്തായാലും ഡേവിഡ് മരിച്ചതിൽ പിന്നെ നാട്ടിൻപുറത്തെ സ്ഥലവും വീടും വിറ്റ് മിനി ജോജുവിനെയും കൊണ്ട് സിറ്റിയിലേക്ക് താമസം മാറി. ഡേവിഡ് നു പറയത്തക്ക സ്വന്തക്കാരൊന്നും ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. അതുകൊണ്ട് സ്വത്തൊക്കെ നിയമപരമായി മിനിക്കും മകനും കൈ ചേരുകയും ചെയ്തു .

സിറ്റിയിൽ വന്നതിൽ പിന്നെ മിനി താല്പര്യമുള്ള മേഖല ആയിരുന്ന ബ്യൂട്ടി പാർലറിലേക്ക് തിരിഞ്ഞു . മോഡേൺ തുണിത്തരങ്ങൾ വിൽക്കുന്ന ഒരു ടെക്സ്റ്റയിൽ ഷോപ്പും തുറന്നു . ജോജുവും അമ്മയും വളരെ സ്നേഹത്തിലും സുഹൃത്തുക്കളെ പോലെയുമാണ് തമ്മിൽ ഇടപഴകിയിരുന്നതും . മിനി ജോജുവിനോട് വളരെ അടുത്ത് ഇഴപഴകുന്ന കൂട്ടത്തിലായിരുന്നു !

Leave a Reply

Your email address will not be published.