മദയാന [Achuabhi]

Posted by

മദയാന

Madayaana | Author : Achuabhi


കമ്പികഥ മാത്രമാണ്……..

 

നമ്മുടെ കൊച്ചുകേരളത്തിൽ ആണെങ്കിലും തമിഴ്നാടിനോട് ചേർന്ന് കിടക്കുന്ന മോനോഹരമായ പ്രദേശമാണ് ഇവിടം..””

ഏലവും കുരുമുളകും റബ്ബറുമൊക്കെയായി ഒരു ഇരുണ്ട മനോഹാരിതയാണ് എല്ലാവരും വളരെ സാധാരണ ജീവിതം നയിക്കുന്നവർ…

അവിടെയാണ് സതീഷിന്റെ കുടുംബം അതിവിശ്യം വിദ്യാഭ്യാസം ഉണ്ടായിട്ടും ജോലിയൊന്നും കിട്ടാതെ പെയിന്റ് പണിക്കു ഇറങ്ങേണ്ടി വന്ന ചെറുപ്പക്കാർ. ആളിന് മുപ്പതുവയസ്സായെങ്കിലും രണ്ടുകൊല്ലംമുന്നേ വിവാഹമൊക്കെ കഴിഞ്ഞിരുന്നു.

പ്രണയ വിവാഹം ആയിരുന്നു സതീഷിന്റെയും രമ്യയുടേയും ഇഷ്ട്ടപ്പെടായ്ക രണ്ടു കുടുംബത്തിലും ഉടലെടുത്തതോടെ ഒരു വാടക വീട്ടിലേക്കു താമസമായി.. രണ്ടുവര്ഷങ്ങൾ മുന്നോട്ടുപോയപ്പോൾ കുറച്ചു കാശൊപ്പിച്ചു ആ വീടും പുരയിടവും അവൻ സ്വന്തമാക്കിയിരുന്നു

 

ഇപ്പോൾ അവിടെയാണ് താമസം.”” ജീവിതത്തിൽ രണ്ടുപേരും ഹാപ്പിയാണ്.. സതീഷിനെ കുറിച്ച് പറയുകയാണെകിൽ അത്യാവശ്യം വെളുത്ത നിറമാണ് അവന് കാണാനും സുന്ദരൻ. അഞ്ചരയടി പൊക്കവും ആരോഗ്യമുള്ള ശരീരവും ഏതു പ്രതിസന്ധിയും തളരാതെ പൊരുതുന്ന ഒരു പോരാളി…..

 

രാവിലെ ജോലിക്കു പോകാനായി കുളിച്ചിട്ടു അകത്തേക്ക് കയറിയ സതീഷ് കാണുന്നത് തന്റെ കെട്ടിയോള് കണ്ണാടിയുടെ മുന്നിൽ നിന്ന് ഡ്രെസ്സൊക്കെ മാറി ഒരുങ്ങുന്നതാണ്…..

“”അവൻ ജോലിക്കു പോകുമ്പോൾ വീട്ടിൽ ഒറ്റയ്ക്കിരുന്നു മടുത്തപ്പോൾ ആണ് രമ്യയും ജോലിക്കു പോകാനുള്ള തീരുമാനം എടുത്തത് സതീഷും അതിനെ പ്രോത്സാഹിപ്പിച്ചു.. ഇന്ന് ടൗണിൽ ഉള്ള ഒരു തുണികടയിലെ ജോലിക്കാരിയാണ് രമ്യാ.””

 

“”രാവിലെ മനുഷ്യനെ സൗന്ദര്യം കാട്ടി കൊതിപ്പിക്കാനുള്ള പരിപാടിയാണോ പെണ്ണെ… ?? അവൻ അവളുടെ പിന്നിൽ അടിച്ചുകൊണ്ടു ചോദിച്ചു..””

 

 

ഹ്മ്മ്മ് ” അയ്യടാ…. വേഗം ജോലിക്കു പോകാൻ നോക്ക് വന്നുനിന്നു വെള്ളമിറക്കാതെ.””

 

 

“” ഓഹോ……. അല്ലേലും അങ്ങനെയാണല്ലോ.

 

 

“” ആണ് ………… എന്റെ ചക്കരകുട്ടന് വേണ്ടതെല്ലാം രാത്രി ഞാൻ തരുന്നില്ലെടാ.”” അവന്റെ കവിളിൽ പിടിച്ചു വലിച്ചുകൊണ്ടു പറഞ്ഞിട്ട് അവൾ അടുക്കളയിലേക്കു നടന്നു.

സത്യം പറഞ്ഞാൽ രമ്യ സതീഷിന്റെ കരുത്തിന്മുന്നിലാണ് വീണുപോയത്….. രണ്ടുകൊല്ലം മുൻപ് അവളുടെ വീടിന്റെ അയല്പക്കത്തു പണിക്കുപോയപ്പോൾ കണ്ണും കൈയുമൊക്കെ കാണിച്ചു സെറ്റ് ആക്കിയതാണ് അവൻ…”” വളച്ചെടുക്കാൻ ഒരുപാടു മെനക്കെടേണ്ടി ഒന്നും വന്നില്ല. ഇരുപത്തിയഞ്ചു വയസ്സായിട്ടും കല്യാണമൊന്നും ആകാതിരുന്ന രമ്യാ കടികേറിയിരുന്ന സമയത്തായിരുന്നു സതീഷിന്റെ എൻട്രി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *