റാണിപത്മിനി [അപ്പന്‍ മേനോന്‍]

Posted by

റാണിപത്മിനി
Rani Padmini | Author : Appan Menon

 

റാണി-പത്മിനി – സിനിമയുടെ പേരല്ലാ കേട്ടോ. എന്റെ സ്വന്തം അളിയന്മാരുടെ സ്വന്തം ഭാര്യമാര്‍. അവരെ കളിച്ച കാര്യമാ ഞാന്‍ എഴുതുന്നത്.
റാണി – മൂത്ത അളിയന്‍ രവിപ്രസാദിന്റെ ഭാര്യ. അവര്‍ക്ക് രണ്ടു ആണ്മക്കളും (ആദ്യത്തെ ആള്‍ക്ക് 10 വയസ്സ് രണ്ടാമത്തെ ആള്‍ക്ക് 7 വയസ്സ്). അവര്‍ അളിയന്റെ കൂടെ പാലക്കാട് – ചിറ്റൂരിലെ കുടു:ബവീട്ടില്‍ താമസിക്കുന്നു. രവിയേട്ടന്റെ അച്ചനും അമ്മയും കുറച്ച് വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍പേ മരിച്ച് പോയി. രവിയേട്ടന്‍ പത്തുവരയേ പഠിച്ചിട്ടുള്ളു. അതുകൊണ്ട് അച്ചന്റെ പേരിലുള്ള 10 പറ കണ്ടവും ഒരു പലചരക്ക് കടയും നോക്കി നടത്തുന്നു. രവിയേട്ടനും റാണിചേച്ചിക്കും യഥാക്രമം 40 വയസ്സും 32 വയസ്സു പ്രായമുണ്ട് .
രണ്ടാമത്തെ അളിയന്‍ ഹരിപ്രസാദ് കോഴിക്കോട് റവന്യൂ ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റില്‍. അവനും ഭാര്യ പത്മിനിയും 6 വയസ്സുള്ള മകളും കോഴിക്കോടിലെ ഒരു വാടക വീട്ടില്‍ താമസിക്കുന്നു. ഗവ. ഉദ്യോഗസ്ഥനായതുകൊണ്ട് പത്മിനി ചേച്ചിയുടെ അച്ചന്‍ സ്രതീധനമായി ഹരിയേട്ടനു ഒരു സ്വിഫ്റ്റ് കാറു കൊടുത്തിരുന്നു. ഹരിയേട്ടനും കുടു:ബവും ആ കാറില്‍ ഇടക്കൊക്കെ നാട്ടില്‍ വരും. പത്മിനിയേച്ചി അവിടെ ഒരു ഇംഗ്ലീഷ് മീഡിയം എല്‍.പി. സ്‌കൂളിലെ ടീച്ചറാ. മകള്‍ അതേ സ്‌കൂളിലെ രണ്ടാം ക്ലാസ്സില്‍ പഠിക്കുന്നു. ഹരിയേട്ടനും പത്മിനി ചേച്ചിക്കും യഥാക്രമം 36 വയസ്സും 30 വയസ്സും പ്രായമുണ്ട്.
ഈ രവിയേട്ടന്റേയും ഹരിയേട്ടന്റേയും ഏക സഹോദരി രശ്മിയേയാ രണ്ടു കൊല്ലം മുന്‍പ് ഞാന്‍ വിവാഹം ചെയതത്. അന്ന് എനിക്ക് 27-ഉം അവള്‍ക്ക് 24-ഉം വയസ്സ് പ്രായം. അവളുടെ അച്ചനും അമ്മക്കും വയസ്സ് കാലത്ത് പറ്റിയ ഒരബന്ധം. അതുകൊണ്ട് രണ്ടാമത്തെ കുട്ടിയും മൂന്നാമത്തെ കുട്ടിയും തമ്മില്‍ പന്ത്രണ്ട് വയസ്സ് വിത്യാസം. ഞാന്‍ വിവേക്. വിവ എന്ന ചുരുക്ക പേരില്‍ അറിയപ്പെടുന്നു. അഞ്ച് വര്‍ഷത്തെ ഗള്‍ഫ് ജീവിതം അവസാനിപ്പിച്ച് തിരിച്ച് വന്ന് കൈയ്യിലുണ്ടായിരുന്ന കാശുകൊണ്ട് കൂടെ പഠിച്ച നാലഞ്ച് ഫ്രണ്ട്‌സുമായി നാട്ടില്‍ എറണാകുളത്ത് ഒരു ബാര്‍ ഹോട്ടല്‍ ലീസിനെടുത്ത് നടത്തുന്നു.
വിവാഹം കഴിഞ്ഞ് രണ്ടുമൂന്ന് വര്‍ഷം കഴിഞ്ഞ് മതി കുട്ടികള്‍ എന്നൊരു ധാരണ ഞങ്ങള്‍ക്ക് ഉണ്ടായിരുന്നുവെങ്കിലും ഒരു വര്‍ഷവും ചില മാസങ്ങളും കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ എവിടെയോ പിഴച്ചു. അങ്ങിനെ രശ്മി ഗര്‍ഭിണിയായി.
അങ്ങിനെ രശ്മിയെ ഏഴാം മാസം (2018-ലെ കേരളത്തെ ഞെട്ടിച്ച പ്രളത്തിനും കുറച്ച് ദിവസം മുന്‍പ്) നല്ലൊരു മൂഹൂര്‍ത്തം നോക്കി അവളെ അവളുടെ വീട്ടില്‍ കൊണ്ടാക്കി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *