ശാന്തമ്മടീച്ചർ-2

Posted by

ശാന്തമ്മടീച്ചർ-2

Santhamma Teacher Kambi Katha PART-02 bY: ഷാജി പാപ്പന്‍  


ആദ്യ ഭാഗം വായിക്കാത്തവര്‍ക്കായി ഭാഗം ഒന്ന് CLICK HERE


സമയം വൈകുന്നേരം അഞ്ചുമണിയോട് അടുക്കുന്നു. കനത്ത മഴ പെയ്തുകൊണ്ടിരുന്നു. ജംഗ്ഷനിൽ ബസ് ഇറങ്ങിയ ശാന്തമ്മടീച്ചർ കുടയും നിവർത്തി കനത്ത ചന്തിയും കുലുക്കി മുന്നോട്ടു നടന്നു. മഴ കാരണം കടകളുടെ മുൻപിൽ കയറി നിൽക്കുന്നവർ എല്ലാം ആർത്തിയോടെ തന്റെ ശരീരത്തെ കണ്ണുകൾ കൊണ്ടു തിന്നുന്നത് ടീച്ചറിന് മനസിലായി. അപ്പോൾ അവരുടെ ശരീരം കോരിത്തരിച്ചു. അവരുടെ കുണ്ടികുലുക്കൽ കുറച്ചു കൂടി പതുക്കെ ആക്കി അവർക്ക് കാണുവാൻ സമയം കൊടുത്തു. മെയിൻ റോഡിൽ നിന്നും വീട്ടിലേക്കുള്ള റോഡിലേക്ക് തിരിഞ്ഞ ടീച്ചർ കാഴ്ചക്കാരുടെ കണ്ണിൽ നിന്നും മറഞ്ഞു. അവരൊക്കെ ഇനി രാത്രി ടീച്ചറിനെ ഓർത്തു വാണം വിടും, തീർച്ച. പെട്ടെന്നാണ് ടീച്ചറിന്റെ ചെരിപ്പിന്റെ സ്ട്രാപ്പ് പൊട്ടിയത്. അയ്യോ, കഷ്ടം. ടീച്ചർ പുലമ്പി. ഇനി എന്ത് ചെയ്യും ഇതൂരിപിടിച്ചോണ്ട് നടക്കാൻ പറ്റില്ല. മഴ പെയ്തു ചെളിവെള്ളം ഒലിച്ചു വന്നോണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഇട്ടോണ്ട് മുന്നോട്ടു പോകാനും പറ്റില്ല. ടീച്ചറിന് ആശ്വാസം നൽകിക്കൊണ്ട് ആ വഴിയിൽ ഒരു പെട്ടിക്കട ഉണ്ടായിരുന്നു. കാലിനു ചെറിയ ചട്ടുള്ള ഒരു ഹാജിയാർ ആയിരുന്നു ആ കടയുടമ. ബീഡിയും സോഡയും പഴവുമൊക്കെ ആയി അയാൾ അങ്ങനെ കഴിഞ്ഞു കൂടുന്നു. ശാന്തമ്മടീച്ചറിന്റെ വഴിയിൽ ആയതിനാൽ ഹാജ്യാരോട് നാട്ടിലെ കമ്പികഴപ്പന്മാർക്കു ഒരു അസൂയ ഒക്കെ നില നിന്നിരുന്നു. കാരണം മറ്റൊന്നും കൊണ്ടല്ല, വളരെ അടുത്ത് ടീച്ചറിന്റെ വരവും പോക്കും ഹാജ്യാർക്കു കാണാം.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *