വികാരവതികൾ 1 [spulber]

Posted by

വികാരവതികൾ 1

Vikaravathikal Part 1 | Author : Spulber


റീനയും, മീനയും സഹോദരിമാരാണ്.ആ നാട്ടിലെ ഏറ്റവും വലിയ പണക്കാരനായ വിശ്വനാഥൻ്റെ പെൺമക്കൾ.പണക്കാരുടെ എല്ലാവിധ ലക്ഷണങ്ങളുമൊത്ത രണ്ട് മാദകത്തിടമ്പുകൾ.കുണ്ടിയും,മുലയുമെല്ലാം ആവശ്യത്തിലധികമുള്ള നെയ്ചരക്കുകൾ. ആരു കണ്ടാലും വീണ്ടും,വീണ്ടും നോക്കുന്നത്ര സുന്ദരികൾ.പണത്തിൻ്റേതായ എല്ലാ അഹങ്കാരവുമുള്ളവർ.

എന്നാൽ ഇന്നവർ തീർത്തും ദുഖിതരാണ്. രണ്ട് മാസം മുൻപ് ഒരാക്സിഡൻ്റിൽ അച്ചൻ വിശ്വനാഥനും,അമ്മ ശ്രീദേവിയും മരിച്ചു.

വിശ്വനാഥൻ പ്രേമിച്ച് വിവാഹം കഴിച്ചതാണ്. നാല് തലമുറക്ക് ഇരുന്നുണ്ണാൻ സ്വത്തുള്ള തറവാട്ടിലെ ഒരേ ഒരു സന്തതിയാണ് വിശ്വനാഥൻ.നന്നേ ചെറുപ്പത്തിൽ തന്നെ അച്ചനെയും അമ്മയെയും നഷ്ടപ്പെട്ട അയാൾ അമ്മാവൻശേഖരൻ്റെ തണലിലാണ് വളർന്നത്.വിശ്വനാഥന് പ്രായപൂർത്തിയായ ഉടനെത്തന്നെ വീടും, സ്വത്തും തിരിച്ച് വാങ്ങി അമ്മാവനേയും കുടുംബത്തേയും അയാൾ ചവിട്ടിപ്പുറത്താക്കി.ശേഖരൻതൻ്റെ ഭാര്യയേയും മക്കളേയും കൂട്ടി പ്രതികാര ദാഹിയായാണ് ആ വീടിൻ്റെ പടിയിറങ്ങിയത്.ഇരുപതാം വയസിൽ തന്നെ വിശ്വനാഥൻ ഒരു രാജാവിനെപ്പോലെ ജീവിച്ചു.

ചിലവഴിക്കാൻ ഇഷ്ടം പോലെ പണം.ചുറ്റും പരിചാരകർ. സ്ത്രീകൾ അവനൊരു ഭ്രാന്തായിരുന്നു.എന്നും ഓരോരോ പെണ്ണുങ്ങൾ അവൻ്റെ കൂടെ അന്തിയുറങ്ങി. പക്ഷേ അവൻ സ്വത്തൊന്നും നശിപ്പിച്ചില്ലെന്ന് മാത്രമല്ല പലവിധ ബിസ്നസുകൾ ചെയ്ത് സമ്പത്ത് കൂട്ടുകയാണ് ചെയ്തത്.അവൻ്റെ സ്ഥിരം കുറ്റിയായ ലളിതയുടെ മകൾ ശ്രീദേവിയെ അവൻ ഒരു ദിവസം കാണുകയും, ഒരാഴ്ചക്കുള്ളിൽ അവൾ അവൻ്റെ ഭാര്യയായി ആ വീട്ടിലേക്ക് വന്ന് കയറുകയും ചെയ്തു.അതോടെ പുറത്തുള്ള എല്ലാ പരിപാടിയും നിർത്തി അവൻ്റെ എല്ലാ കഴപ്പും ശ്രീദേവിയിൽ മാത്രമായി തീർത്തു.

വൈകാതെ റീനയും, രണ്ട് വർഷം കഴിഞ്ഞ് മീനയും ജനിച്ചു. അമ്മാവൻ ശേഖരൻ കേസും കൂട്ടവുമായി നിരന്തരം ശല്യപ്പെടുത്തിയെങ്കിലും അയാളുടെ മൂത്ത മകൻ രവീന്ദ്രനും,ഇളയ മകൾ സീമയും വിശ്വനാഥനോട് വളരെ സ്നേഹത്തിലാണ് പെരുമാറിയത്. റീനയുടെ ജാതകം എഴുതിച്ചപ്പോഴാണ് അറിയുന്നത് അവൾക്ക് ചൊവ്വാദോഷം’.

അവൾക്ക് പതിനെട്ട് വയസായപ്പഴേ അയാൾ മകൾക്ക് വേണ്ടി കല്യാണാലോചന തുടങ്ങി.ഏകദേശം പത്ത് വർഷത്തോളം അതിനായി ഓടിനടന്നിട്ടും ഓരോരോ കാരണങ്ങൾ കൊണ്ട് എല്ലാം ഒഴിഞ്ഞ് പോയി.ഇരുപത്തിയെട്ട് വയസ് പൂർത്തിയാവുന്നതിന് മുമ്പ് വിവാഹം നടന്നില്ലെങ്കിൽ പിന്നെനടക്കാൻ പ്രയാസമാണെന്ന് എല്ലാ ജോൽസ്യൻമാരും ഒരുപോലെ വിധിച്ചു. റീനയാണെങ്കിൽ തൻ്റെ തുടുത്ത, സദാ നനവുള്ള പൂറ്റിലേക്ക് ജീവനുള്ള ഒരു കുണ്ണ കയറുന്നതും സ്വപ്നം കണ്ട് കിടക്കുകയാണ്.ജീവനുള്ള കുണ്ണയേ അവളുടെ പൂറ്റിലേക്കിനി കയറാനുള്ളൂ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *