കൂട്ടുകാരന്റെ മമ്മി [ഏകലവ്യൻ]

Posted by

കൂട്ടുകാരന്റെ മമ്മി

Koottukarante Mammy | Author : Ekalavyan


 

(ഈ സൈറ്റിൽ തന്നെ വന്ന ഒരു കഥാ തന്തുവാണ് ഇന്ട്രെസ്റ്റിംഗ് ആയി തോന്നിയത് കൊണ്ട് ഞാൻ എന്റെ രീതിയിൽ എഴുതുന്നു. ആർക്കെങ്കിലും എതിർപ്പ് ഉണ്ടെങ്കിൽ നിർത്തുന്നതാണ്..)
സമയം സന്ധ്യ ആറു മണിയോട് അടുക്കുന്നു. കിതപ്പണക്കാൻ വേണ്ടി ജോമോനും ചന്തുവും ഗ്രൗണ്ടിന്റെ വശത്ത് നിന്ന് മുട്ടുകളിൽ കൈ കുത്തി മണങ്ങി നിൽക്കുന്നു. നെഞ്ചിടിപ്പിന്റെ ശബ്ദം പുറത്തേക്ക് കേൾക്കാം. കൂട്ടുകാർ ഓരോന്നായി സൈക്കിളിലും നടന്നുമൊക്കെയായി വീട്ടിലേക്ക് പോവാൻ തുടങ്ങി.
നടുവിന് കൈ കുത്തി കൊണ്ട് രണ്ടാളും നിവർന്നു മുഖത്തോട് മുഖം നോക്കി. വിയർപ്പു കണങ്ങൾ ഇരുവരുടെ ശരീരത്തെ പൊതിഞ്ഞിരുന്നു.
“ഹോ വയ്യാതെയായി അല്ലെ??”
ജോമോൻ ചന്തുവിനോട് ചോദിച്ചു.
“ആ..അത് നി ഈ തടിയും വച്ച് ആദ്യമായി ഫുട്ബോൾ കളിച്ചത് കൊണ്ടാണ്..”
“ഹോ..”
“ദിവസവും കളിക്കണം.. എന്നാലേ ഈ കൊതപ്പ് ഒക്കെ കുറയു..”
“നമുക്ക് ദിവസവും കളിക്കാം.. നല്ല രസമുണ്ട്.”
“കളിക്കാം ഞാൻ റെഡി..”
“ന്നാ വീട്ടിലേക്ക് പോകാം ചേട്ടാ.. മമ്മിയോട്‌ ടാങ്ക് ഉണ്ടാക്കി തരാൻ പറയാം..”
“എങ്കി വാ..”
അതും പറഞ്ഞു കൊണ്ട് ചന്തു ജോമോന്റെ തോളിൽ കയ്യും ഇട്ട് അവന്റെ വീട്ടിലേക്ക് നടന്നു. രണ്ട് മാസം മുൻപ് താമസം മാറി വന്ന ജോമോനുമായി നല്ല സുഹൃത് ബന്ധമാണ് ചന്തുവിന്. അവിടുത്തെ സ്കൂളിൽ പ്ലസ് വൺ പ്ലസ്ടു വിദ്യാർത്ഥികൾ. ജോമോൻ പ്ലസ് വൺ ഉം ചന്തു പ്ലസ്ടു വും കഴിയാറായി. ജോമോനെക്കാൾ ഒന്നര വയസ്സിന്റെ മൂപ്പാണ് ചന്തുവിന്. ജോമോൻ അവനെ ചേട്ടാ എന്നാണ് വിളിക്കാറ്.
ചന്തു കാണാൻ ഇരുണ്ട നിറത്തോടെ മെലിഞ്ഞ ശരീര പ്രകൃതിയുള്ള ആരോഗ്യവനായ പയ്യനാണ്. ജോമോൻ അൽപം തടിച്ചു നീളം കുറഞ്ഞ് വെളുത്ത ഒരു ടമ്മി പയ്യനും. എപ്പോഴും തീറ്റയും ലാപ്ടോപ് ഗെയിംസ് എന്നുള്ള വിചാരമേ ഉള്ളു. ഈയിടെയായി തീറ്റ അൽപം കൂടി വണ്ണം വീണ്ടും കൂടുമോ എന്ന് പേടിച് അവന്റെ അമ്മ ആൻസി നിർബന്ധിച്ചു കളിക്കാൻ പറഞ്ഞു വിടുന്നതാണ്. ചന്തുവിന്റെ കൂടെ വിടുമ്പോൾ വേറെ കുഴപ്പങ്ങൾക്കൊന്നും ചാടില്ല എന്ന് ആൻസിക്ക് അറിയാം. ചന്തുവിന്റെ കൂടെ കൂടിയതിനു ശേഷം അവന് സ്പോർട്സ് ഗെയിംസ് ഉം നല്ല ഇഷ്ടമായി.
ജോമോനും മമ്മി ആൻസിയും രണ്ട് മാസം മുൻപ് അവിടേക്ക് മാറി വന്നതാണ്. അതിനു മുൻപ് വാടക വീട്ടിലായിരുന്നു താമസം. ആൻസിയുടെ ഗോൾഡ് വിറ്റാണ് ഇപ്പോഴുള്ള വീടെടുത്തത്. വീടിന്റെ മുകളിലെ നില ഓടാണ് മേഞ്ഞിരിക്കുന്നത്. അതൊഴിച്ചു നിർത്തിയാൽ ബാക്കി എല്ലാ സൗകര്യങ്ങളുമുണ്ട്. ഒരു അപ്പർ മിഡിൽ ക്ലാസ്സ്‌ ഫാമിലിയുടെ തനത് ചേരുവകൾ ചേർന്ന ഒരു കുഞ്ഞു വീട്. ജോമോന്റെ പപ്പ ഒരു പ്രൈവറ്റ് കമ്പനിയിൽ സൂപ്പർ വൈസർ ആയി പണിയെടുക്കുന്നു. ഇപ്പോൾ ചെന്നൈയിൽ നിന്ന് ഡൽഹിയിലേക്ക് മാറിയത് കൊണ്ട് മാസത്തിൽ ഉള്ള വരുത്ത് രണ്ട് മൂന്ന് മാസങ്ങൾ കൂടുമ്പോളായി. അത് മനഃപൂർവമാണോ അല്ലയോ എന്നത് അയാൾക്കെ അറിയൂ. ആൻസിക്ക് പ്രെഗ്നൻസിക്ക് കോംപ്ലിക്കേഷൻ ഉണ്ടായിരുന്നത് കൊണ്ട് രണ്ടാമത്തെ കൊചിന് വേണ്ടി ശ്രമിച് മൂന്ന് നാല് തവണ അബോർഷൻ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *