വാഴത്തോപ്പിൽ കുസുമകൗശലം [കിണ്ണൻ]

Posted by

വാഴത്തോപ്പിൽ കുസുമകൗശലം

Vazhathoppil Kusumakaushalam | Author : Kinnan


പാലക്കാട്‌ ജില്ലയിലെ മൂളമല എന്ന ഉൾഗ്രാമമാണ് എന്റെ നാട്. അറുപത് സെന്റ് പറമ്പിൽ ഉള്ളിലായി ഓടിട്ട പഴയ ഇരുനില വീട്. വീടിനു പുറകു വശത്തു കരിമ്പിൻ വേലിക്കപ്പുറം മൂന്ന് ഏക്കർ നിറയെ കമുകും, തെങ്ങും, വാഴയും. എല്ലാം കുടുംബ സ്വത്തായി എന്റെ തന്തയ്ക്ക് വിഹിതം കിട്ടിയതാണ്. വീട്ടിൽ ഞാൻ (കൗശൽ 22) അമ്മ (കുസുമ 40) അപ്പൻ (കേശവൻ 53) എന്നിവർ താമസിക്കുന്നു.

അപ്പൻ വെളുത്തിട്ട് 158cm ഉയരം വയർ നല്ലപോലെ ചാടിയിട്ടുണ്ട്. അപ്പനെക്കാളും വെളുപ്പും ഉയരവും (175cm) ഗ്ലാമറും ഭാഗ്യം പോലെ എനിക്ക് കിട്ടി കൂടാതെ ജിം ബോഡിയും.

അമ്മ കറുത്തിട്ടാണ്,155 cm ഉയരം,തടിയുള്ള പ്രകൃതം,വട്ടമുഖം,ഇടുപ്പ് വരെയുള്ള ചുരുണ്ട മുടി,അല്പം പൊങ്ങിയ നിരന്ന ചക്ക പല്ലുകൾ, 36 സൈസ് ഉന്തിയ മുലകൾ,അൽപ്പം ചാടിയ വയറിനു നടുവിൽ ഉഴുന്നു വടയെ വെല്ലുന്ന പുക്കിൾക്കുഴി,എല്ലാറ്റിനും പിറകിൽ സാക്ഷാൽ ആന കുണ്ടി.

അപ്പന് 20 കി. മീ അകലെ (ഊമ്പക്കോട്) ഒരു ഇലട്രിക്കൽ ഷോപ്പ് ഉണ്ട്. അമ്മ രാവിലെ 5 മണിക്ക് എണീറ്റു ചായയും ചോറും എല്ലാം റെഡി ആക്കും, 7 മണിക്ക് അപ്പൻ കടയിൽ പോയാൽ രാത്രി 9 ആവും തിരിച്ചു എത്താൻ. ഞാൻ 8 നേ എഴുന്നേൽക്കൂ കുളിച്ച് ഒരുങ്ങി 9ന് കോളേജിലേക്ക് ഓടും. 5 കി. മി അപ്പുറം നെല്ലിപൊയിൽ സരോവർ കോളേജിൽ ഓണാവർഷ പി ജി വിദ്യാർത്ഥിയാണ്, ക്ലാസ് തുടങ്ങിയിട്ട് 2മാസം ആവുന്നു. (ഡിഗ്രീ കോഴിക്കോട് NES ൽ ആയിരുന്നു.)

സ്കൂട്ടി അപ്പൻ കടയിൽ പോവുമ്പോ കൊണ്ടു പോകും. എന്റെ ബൈക്ക് കട്ടപ്പുറത്തായതു കാരണം കോളേജിൽ പോക്ക് തല്ക്കാലം ബസിൽ ആണ്.

ഒരു വെള്ളിയാഴ്ച കോളേജ് സ്ട്രൈക്ക് ആയതിനാൽ തിരിച്ചു വീട്ടിലേക്ക് കവല വഴി തോട്ടത്തിലൂടെ പോന്നു(കോര ചേട്ടന്റെ പറങ്കിതോട്ടം). തോട്ടത്തിനപ്പുറം വീടിനു പുറകിലെ  നമ്മുടെ പറമ്പാണ് (പറമ്പിന്റെ ഒത്ത നടുക്കാണ് ഒരേക്കർ വാഴ തോപ്പ് ചുറ്റു നാലു ഭാഗവും രണ്ട് ഏക്കർ നിറയെ തെങ്ങും കമുകും). അതിലെ പോകുന്നതിന്റെ പ്രധാന കാരണം കയ്യിൽ ബീഡി ഉണ്ട് സാദാരണ ബീഡി അല്ല മറ്റേത് തന്നെ. പറങ്കിതോട്ടം കഴിയാറായപ്പോൾ കീശയിൽ നിന്ന് ഒരു ബീഡി എടുത്തു കത്തിച്ചു. സ്വന്തം പറമ്പിൽ വാഴതോപ്പിലെ ഏറുമാടത്തിൽ (ഒരാൾപൊക്കത്തിൽ മുളകൊണ്ടുണ്ടാക്കിയ ചെറിയ കൂര) ഇരുന്ന്  ബാക്കി രണ്ടെണ്ണം കത്തിച്ചു ഉച്ചക്ക് വീട്ടിൽ കേറാം എന്നായിരുന്നു പ്ലാൻ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *