വിത്തുകാള 1 [Rathi Devan]

Posted by

വിത്തുകാള 1

Vithukala | Author : Rathi Devan


ഇതൊരു നീണ്ടകഥയാണ് . അഞ്ചോ ആറൊഭാഗങ്ങൾ കൊണ്ട് തീരുന്നത്. ‍ വിനയചന്ദ്രൻ എന്ന കോളേജ് അധ്യാപകന്റെയും അയാളുടെ ജീവിതത്തിലേക്ക് കടന്നുവന്ന സ്ത്രീകളുടെയും കഥയാണിത്. ഓരോ ഭാഗത്തിനും ഓരോ പേര് നൽകാം.

1 .ഋഷ്യശൃംഗനും മാലാഖയും

ഋഷ്യശൃംഗനെ എല്ലാവര്‍ക്കും പരിചയം കാണും. മഹാഭാരതത്തിലെ കഥയാണ്. വിഭാണ്ഡകൻ എന്ന മഹർഷി നദിയിൽ സ്നാനം ചെയ്യവേ ആകാശ സഞ്ചാരിണിയായ ഉർവശി എന്ന സൗന്ദര്യ ധാമമായ അപ്സരസ്സിന്റെ വസ്ത്രാഞ്ചലം നീങ്ങി അവളുടെ ചില ശരീര ഭാഗങ്ങൾ കാണാനിടവരുന്നു. അത് കണ്ട് കാമമോഹിതനായി മഹർഷിക്ക് സ്ഖലനമുണ്ടയി .അത് നദിയിൽ പതിച്ചു.നദിയിൽ ജലപനത്തിനായെത്തിയ ഒരു മാൻപേട വെള്ളത്തോടൊപ്പം ആ ദിവ്യ ബീജം കൂടി അകത്താക്കി. ശാപഗ്രസ്തയായ മറ്റൊരപ്സരസ്സായിരുന്നു ആ മാൻപേട . അത് ഉടൻ തന്നെ ഗർഭം ധരിക്കുകയും മാന്‍ചെവിയോട് കൂടിയ ഒരു കുഞ്ഞിനെ പ്രസവിക്കുകയും ചെയ്തു. അതോടെ ശാപമോക്ഷം ലഭിച്ച് സ്വര്‍ഗ്ഗത്തിലേക്ക് മടങ്ങുകയും ചെയ്തു. ഉർവശി കാരണം തനിക്കു സംഭവിച്ച ബ്രഹ്മചര്യ ഭംഗത്തിൽ ദുഖിതനായ മഹർഷി തന്റെ മകനെ സ്ത്രീകളെ കാണിക്കാതെ വളർത്തുമെന്നു ശപഥം ചെയ്തു. ഭരതന്റെ വൈശാലി എന്ന സിനിമയിലെ നായകൻ ഈ ഋഷ്യശൃംഗനാണ്.

നമ്മുടെ കഥയിലേക്ക്‌ വരാം . നമ്മുടെ കഥാനായകൻ വിനയചന്ദ്രൻ .സമ്പന്നനും സ്ഥലത്തെ പൗര പ്രമുഖനുമായ രാമചന്ദ്രൻ മാഷിന്റെ ഒരേ ഒരു മകൻ. സുമുഖൻ,സുന്ദരൻ ,സൽസ്വഭാവി . കഥാരംഭത്തിൽ ഡിഗ്രി ഫൈനൽ ഇയർ വിദ്യാർത്ഥി. എല്ലാ ഗുണങ്ങളും ഒത്തിണങ്ങിയിരുന്നെങ്കിലും വിനയന് ,ഇനി മുതൽ അങ്ങിനെ വിളിക്കാം, ഒരു കുറവുണ്ടായിരുന്നു. സ്ട്രീകളോട് മിണ്ടില്ല. അമ്മയോടൊഴികെ, അത്യാവശ്യം അധ്യാപികമാരോടും. അതിനു പ്രതേകിച്ചു കരണമൊന്നുമില്ല. ചെറുപ്പം മുതലേ അങ്ങിനെയാണ്.അവനു പുരുഷ ഹോർമോൺ കുറവാണെന്നു അവന്റെ കൂട്ടുകാർ പലപ്പോഴും പറയും. അവന്റെ പ്രായക്കാർക്കുള്ള രോമവളർച്ചയൊന്നും അവന്റെ മുഖത്തില്ല .കുഞ്ഞുങ്ങളെ പോലെ നിഷ്കളങ്കമായ ഓമനത്തം തുളുമ്പുന്ന മുഖം. പെണ്ണുങ്ങളോട് മിണ്ടാത്തത് കൊണ്ട് കൂട്ടുകാരിട്ട പേരാണ് ഋഷ്യശൃംഗൻ.

നായികയെ പരിചയപ്പെടാം. പേര് വിജയലക്ഷ്മി. മാലാഖയെന്നു പറഞ്ഞാൽ ഭൂമിയിലെ മാലാഖ . ഗവണ്മെന്റ് ഹെൽത്ത് സെന്ററിൽ നഴ്സ്.. രൂപഭംഗി കൊണ്ടും പെരുമാറ്റരീതികൾ കൊണ്ടും മാലാഖതന്നെ.അതി സുന്ദരി. പ്രായം 32 . ആരെയും ആകർഷിക്കുന്ന മുഖകാന്തി. നല്ല ഗോതമ്പിന്റെ നിറം. മുഴുത്ത മാറിടം. ഒതുങ്ങിയ അരക്കെട്ട്. വീണകുടം പോലെ നിതംബബിംബങ്ങൾ. നടന്നു നീങ്ങുമ്പോൾ അവ പരസ്പരം മത്സരിച്ച് താളം തുള്ളും. ദാഹിക്കുന്ന കണ്ണുകളോടെ അത് നോക്കി വെള്ളമിറക്കുന്ന ഒരു പാട് വായിൽ നോക്കികളുണ്ട് ആ നാട്ടിൽ. കനം കുറഞ്ഞ സാരിയുടുക്കുമ്പോൾ അതിനുള്ളിലൂടെ അവള്‍ ധരിച്ച ഷഡ്ഢിയുടെ സ്ട്രാപ്പ് തെളിഞ്ഞു കാണാം. കുറ്റിക്കാട്ടിൽ ഒളിച്ചിരുന്ന് അത് നോക്കി സ്വയഭോഗം ചെയ്യുന്നവർ വരെയുണ്ട് ആ നാട്ടിലെ ചെറുപ്പക്കാർക്കിടയിൽ.

Leave a Reply

Your email address will not be published.