47 വയസ്സുകാരി ഷീജേച്ചി യും ഞാനും [Abhi]

Posted by

47 വയസ്സുകാരി ഷീജേച്ചിയും ഞാനും

47 Vayassukari Sheeja Chechiyum Njaanum | Author : Abhi


 

ഞാൻ അഭിനന്ദ് മേനോൻ. മുപ്പത്തി ആറ് വയസ്സായി അഞ്ചരയടി പൊക്കം ആവറേജ് നിറം. ഭാര്യ സുലഭ മുപ്പത്തി രണ്ട് വയസ്സായി തിരുവനന്തപുരത്ത് സർക്കാർ ഹൈ സ്കൂൾ അദ്ധ്യാപികയാണ്. കൊച്ചി അങ്കമാലി ആണ് സ്ഥലം. സുലഭ ആറ്റിങ്ങൽക്കാരിയാണ് അവളുടെ ആങ്ങളയുടെ കൂടെ ആണ് സുലഭയും മോനും നിൽക്കുന്നത്. മോൻ അവിടെ ഒരു സ്കൂളിൽ ആണ്. ശനി ഞായർ ഒന്നുകിൽ ഞാൻ അങ്ങോട്ട് പോകും അല്ലേൽ സുലഭയും മോനും വന്നു പോകും. എനിക്ക് കോഴി പന്നി ആട് ഫാമുകളുണ്ട് അവിടെ ബംഗാളികളെ വച്ച് ജോലി ചെയ്യിക്കുന്നു. എന്റെ വീടിനോട് ചേർന്ന് ഒരു ചെറിയ ഓടിട്ട വീടുണ്ട് കയറി ചെല്ലുന്ന മുറി ഒരു ചെറിയ കിടപ്പു മുറി ഒരു തുറന്ന മുറി അടുക്കള. പുറത്തു മാറി ഓടിട്ട കക്കൂസും കുളിമുറിയും.

ആ വീട് വാടകക്ക് കൊടുക്കാൻ തീരുമാനിച്ചപ്പോൾ ആദ്യം വന്നത് ഇടുക്കിക്കാരായ ദമ്പതികൾ അവർക്ക് ഒറ്റ മോളും. 2015 ഡിസംബറിൽ ആണ് അവർ വാടകക്ക് വന്നത്. ചദ്രൻ ചേട്ടൻ അന്നേരം അൻപത്തി ഏഴു വയസ്സുണ്ട്. ചാദ്രേട്ടനു ആസ്തമയും പ്രഷറും ഒക്കെ ഉണ്ട്. മകളെ കെട്ടിക്കാൻ വേണ്ടി നാട്ടിലെ സ്ഥലമൊക്കെ വിറ്റു അതുകൊണ്ടാ വാടകക്ക് വന്നത്. ചാദ്രേട്ടനു ആരോഗ്യ പ്രശ്നങ്ങൾ ഉള്ളതുകൊണ്ട് പണ്ട് മുതലേ ഭരിച്ച ജോലിയൊന്നും വയ്യ നാട്ടിൽ ഒരു ചായക്കടയിലെ പണിയാരുന്നു. അത് പോയപ്പോ ലോട്ടറി കച്ചവടം. ഇവിടെ വന്നതില്പിന്നെ ചാദ്രേട്ടൻ രാവിലെ ട്രെയിൻ കയറി എറണാകുളം പോകും കാൽനടയായി ലോട്ടറികൾ വിൽക്കും രാത്രി എട്ടു മണിയൊക്കെ ആകുമ്പോ തിരിച്ചെത്തും. ചാദ്രേട്ടന്റെ ഭാര്യ ഷീജ. ഷീജേച്ചിക്ക് നാൽപ്പത്തി ഏഴ് വയസ്സാരുന്നു.

ഒരുമാതിരി കറുത്തിട്ട് വണ്ണമുള്ള അധികം പൊക്കമില്ലാത്ത ഷീജേച്ചിക്ക് തലമുടി നരച്ചിട്ടില്ല. നല്ല പോലെ മുടി ഉള്ള ചേച്ചി ആരുന്നു. ഷീജേച്ചിക്ക് അവിടെ അച്ചാർ ഫാക്ടറിയിലെ പണിയൊക്കെ ആരുന്നു. ഇവിടെ വന്നപ്പോ ഷീജേച്ചി ചോദിച്ചു ഇവിടെ വല്ല പണികൾ കിട്ടുമോ എന്ന്. ഞാൻ നോക്കാമെന്നു പറഞ്ഞു. ഷീജേച്ചി ആദ്യം സാർ എന്നാരുന്നു വിളിക്കുന്നത്. ഞാൻ പറഞ്ഞു ഷീജേച്ചി എന്നെ പേരോ മോൻ എന്നോ ഒക്കെ വിളിച്ചാൽ മതീന്ന്.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *