ബംഗാളി ബാബു ഭാഗം 1 [സൈക്കോ മാത്തൻ]

Posted by

ബംഗാളി ബാബു ഭാഗം 1 

Bangali Babu Part 1 | Author : സൈക്കോ മാത്തൻ

 

കേരളത്തിൽ പലപ്പോഴും നടക്കുന്ന ബംഗാളി കാമലീലകളിൽ നിന്നും ചീന്തി എടുത്ത ചില ഏടുകൾ ഇവിടെ കഥാ രൂപത്തിൽ അവതരിപ്പിക്കുന്നു . നായിക അമ്മ ശുഭ തന്നെ ആണ് . നിഷിദ്ധ സംഗമം ഇഷ്ടം അല്ലാത്തവർ നല്ല കണ്ടം നോക്കി ഓടുക .

ഞാൻ നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം അനൂപ് , പ്ലസ് ടൂ വിദ്യാർഥി ആണ് , അമ്മ ശുഭ വീട്ടമ്മയാണ് , അച്ഛൻ സുഗുണൻ ഗൾഫ് ജീവിതത്തിൽ മതി മറക്കുന്ന കാലത്താണ് ഇൗ കഥ നടക്കുന്നത് , കേരളത്തിന്റെ വടക്ക് ഭാഗത്ത് ഒരു ഗ്രാമം ആണെങ്കിലും ടൗൺ സംസ്കാരം ഒരു പരിധി വരെ ഉണ്ട് താനും . നാട്ടിൽ ബംഗാളികൾ വന്നു തുടങ്ങുന്ന ഒരു സമയത്താണ് നമ്മുടെ നാട്ടിലും അല്ലറ ചില്ലറ പണി ഒക്കെ എടുക്കാൻ ബാബു വരുന്നത് . പ്രായം 26 ഉണ്ടാകും എങ്കിലും ബാബു കാഴ്ചയിൽ ഒരു 35 കാരന്റെ കരുത്തും ആവേശവും ഉള്ള ഒരു പയ്യൻ ആയിരുന്നു . പക്കാ ബംഗാളി അതാണ് ബാബു . ഹിന്ദി കുറച്ചു അറിയാമെങ്കിലും അവൻ മലയാളത്തിൽ സംസാരിക്കാൻ ശ്രമിക്കും . അങ്ങനെ എന്റെ വീട്ടിലും അവൻ എത്തി , അത്യാവശ്യം തേങ്ങ പൊതിക്കലും പറമ്പ് വൃത്തി ആക്കലും ഒക്കെ ആയി അവൻ ഒന്ന് രണ്ടു ദിവസം അവിടെ കൂടി . വീടിന്റെ പിൻ ഭാഗത്ത് ആണ് അവനു ഭക്ഷണം , അമ്മ അവിടെ വിളമ്പി കൊടുക്കും അവൻ ഇരുന്നു മൂക്ക് മുട്ടെ തിന്നും . അമ്മക്ക് ഹിന്ദി സീരിയൽ കണ്ടു പരിചയം ഉള്ളത് കൊണ്ട് അത്യാവശ്യം മുറി ഹിന്ദി ഒക്കെ അറിയാം , അതും പറഞ്ഞു അവനോട് സംസാരിക്കും . അമ്മയോട് കൂടുതൽ സംസാരിക്കേണ്ട എന്ന് പറഞ്ഞാല് അമ്മ പറയും ഹിന്ദി പഠിക്കാൻ ആണെന്ന് . അങ്ങനെ രണ്ടു ദിവസം കഴിഞ്ഞ് അവന്റെ ജോലിയും കഴിഞ്ഞ് . പോകാൻ നിൽക്കുമ്പോൾ അമ്മ അച്ഛനെ ഫോൺ വിളിക്കുന്നത് ഞാൻ കേട്ടു . അമ്മ പറഞ്ഞു അവന്റെ നല്ല പണിയാണ് , നമ്മുടെ വീടിന്റെ പിറകിലെ പറമ്പും കൂടി വൃത്തിയാക്കിയാൽ അവിടെ ചെറിയ പച്ചക്കറി തോട്ടം ആക്കാം , അച്ഛൻ പറഞ്ഞു നീ എന്തേലും ചെയ്യ് എന്ന് . സാമ്പത്തികം ആയിട്ട് വല്യ സെറ്റ് അപ്പ് ഇല്ലെങ്കിലും . അമ്മയുടെ കുടുംബസ്വത്ത് ആയി വല്യ ഒരു പറമ്പ് ആണ് കിട്ടിയത് അതിന്റെ ഒരു മൂലയിൽ അച്ഛൻ വീട് വെച്ച് ബാക്കി പറമ്പ് അങ്ങനെ കിടക്കുന്നു . സാധാരണ നാട്ടിലെ പെണ്ണുങ്ങൾ ആണ് വൃത്തിയാക്കാൻ വരുന്നത് , ഇപ്പൊ ബംഗാളികൾ ആയി . പൈസ കുറച്ചു കൊടുത്താൽ മതിയല്ലോ . അങ്ങനെ അമ്മ അവനോട് പറഞ്ഞു നാളെ ഇവിടെ കൂടെ വൃത്തിയാക്കണം എന്ന് . അവൻ പറഞ്ഞു ഒറ്റക്ക് വയ്യ ഒരു സ്ത്രീ കൂടി വേണം എന്ന് . അമ്മ പറഞ്ഞു എങ്കിൽ കൂലിക്ക് പോകുന്ന ഒരു സ്ത്രീയെ വിളിക്കാം എന്ന് . അങ്ങനെ അന്നത്തെ ദിവസം കഴിഞ്ഞ് പോയി . അമ്മയുടെ മുഖത്ത് ഭയങ്കര സന്തോഷം ആയിരുന്നു . പിറ്റെ ദിവസം അവൻ വന്നപ്പോൾ അമ്മ പറഞ്ഞു കൂലിക്ക് വരുന്ന സ്ത്രീക്ക് അസുഖം ആണ് , വേറെ ആരെയും കിട്ടിയില്ല . ഞാൻ നിന്നെ സഹായിക്കാൻ വരാം എന്നും പറഞ്ഞു അമ്മ ഒരു പഴയ നൈറ്റി ഇട്ട് ഇറങ്ങി . ഞാൻ എഴുന്നേറ്റ് നോക്കുമ്പോൾ അമ്മയെ വീട്ടിൽ കാണാൻ ഇല്ല .പിറക് വശത്തേക്ക് പോയപ്പോൾ അങ്ങ് ദൂരെ സംസാരിക്കുന്നതും ചിരിക്കുന്നതും ഒക്കെ ശബ്ദം കേട്ടു .

Leave a Reply

Your email address will not be published.