തെയ്യാമ്മ ഭാഗം 5

Posted by

തെയ്യാമ്മ 5 

Theyyamma Novel Part 5 Author: Renjith Bhaskar | PREVIOUS PART

…. മറിയമ്മ ചേടത്തി…

ˇ

മറിയമ്മ ചേടത്തി.പ്രായം 54 .ഞങ്ങടെ അയൽക്കാരിയാണ് കക്ഷി.കെട്ടിിയോൻ അപ്പച്ചൻ ചേട്ടൻ കർത്താവിൽ നിദ്രപ്രാപിച്ചിട്ട് 8 വർഷം കഴിഞ്ഞു. 2 പെൺമക്കൾ ,ഒരാൾ സെലിൻ,പാലായിൽ കെട്ടിച്ചു.രണ്ടാമത്തേത് കുഞ്ഞുുമോൾ, ഈരാറ്റുപേട്ടയിലും. ഇപ്പം മറിയമ്മ തന്നെയാണ് താമസം .പെണ്ണുുങ്ങൾ ഇടയ്ക്ക് വന്ന് അന്വേഷിച്ചിട്ട് പോകും. ഇവർക്ക് അത്യാവശ്യം  പെെൻഷനും ഒക്കെ ഉണ്ട്.അങ്ങനെ തട്ടിം മട്ടിം പോന്നു. ഇടയ്ക്ക് കാശിനാവശ്യം വരുമ്പോ ഓടി വീട്ടിൽ വരും. കറക്ടായി തിരിച്ചു തരികയും ചെയ്യും.

ഇനി അവരെപ്പറ്റി പറഞ്ഞാൽ നമ്മുടെ സിനിമാ നടി സീനത്തിിനെ പോലെ തന്നെ. ഇവർക്ക് ഒരു രഹസ്യ്യ്യക്കാരൻ ഒണ്ടാരുന്നു.. അരീപ്പാറ ചിറ്റപ്പൻ. അത് പരസ്യമായ രഹസ്യംം. അങ്ങേരും തട്ടിപ്പോയി. എന്താണേലും ഈ പ്രായത്തിലും ഇവര് ഊക്കൻ ചരക്ക്്ത് ന്നെ. ഇവരുടെ കുളിിസീൻ കണ്ട് ഞാനൊരു പാട് വാണം വിട്ടിട്ടുണ്ട്. നല്ല  മലന്ന ചുണ്ടും ,പെരുത്ത മുലയും, വിരിഞ്ഞ് തള്ളിയ കൊതോം, അൽപ്പം ചാടിയ വയറും, മുടി ചെറുതായി നര വീണിട്ടുണ്ടെങ്കിലും ആളിപ്പഴും ചരക്ക് തന്നെെ.

ഈ സംഭവം ഒരു ഞായറാഴ്ച ആരുന്നു.ഞാൻ രാവിലെ ഒന്നുു കറങ്ങി നമ്മടെ പാപ്പച്ചീടെ കൈയ്യീന്ന് രണ്ട് പൊതി കഞ്ചനൊക്കെ വാങ്ങി വീട്ടിലെത്തി.അമ്മ അമ്പലത്തിൽ പോകാനൊരുങ്ങി നിക്കുന്നു..

….. രാവിലെ എവിടെ തെണ്ടാാ ൻ പോയതാടാ?

ചുമ്മാ…. അമ്മ എങ്ങോട്ടാ?

ഞാനമ്പലത്തിൽ ഒന്ന് പോയിട്ട് വരാംം….

…. ഓ…. ഞാൻ മൂളിക്കൊണ്ട കത്തേക്ക് കയറി…

ഡാ…. ഞാൻ ചേച്ചീടെങ്ങ് പോയിിട്ട് ഉച്ചകഴിഞ്ഞെ വരൂ…. അമ്മ ഇറങ്ങി നടന്നു….

ഇന്നൊ്നൊന്ന് തകർക്കണം .തെയ്യാമ്മയെെയോ ,മേരിക്കുകുട്ടിയേയോ വിളിച്ചാലോ?

വേണ്ട അവർക്ക് വേണ്ടടപ്പോ അവര്   സാഹചര്യം ഒണ്ടാക്കി വിളിക്കുo. റിസ് കെ ടുക്കണ്ട… പിടിക്കപ്പെട്ടാ ഊമ്പി.

ഹാ കലക്കി ഒ.. ഞാൻ തലയിൽ എണ്ണയിട്ട്  , ഒരു ബീടി സെറ്റ് ചെയ്ത് കക്കൂസിൽ കയറി തുണിയെല്ലാം അഴിച്ചു. നമ്മുടെ കുണ്ണത്തമ്പുരാൻ തൊലിഞ്ഞങ്ങനെ തൂങ്ങി കിടക്കുന്നു്.അങ്ങനെ ഊക്കിയ കാര്യങ്ങളൊക്കെ ആലോചിച്ച് കഞ്ചൻ കത്തിച്ച് ഇരുത്തി വലിച്ചു… ആഹാ നല്ല സുഖം.. പതുക്കെ തണുത്ത വെള്ളത്തിി ൽ വിസ്ത്തരിച്ച്   ഒന്ന് നല്ല പോലെ കുളിച്ച്… ആഹാ  ആഹഹ .. നല്ല ലഹരി… ഒരു മൂളിപ്പാട്ടും പാടി ഒരു തോർത്ത് മാത്രം ഉടുത്ത് വെളിയിിിിലേക്കിറങ്ങിയതും, ദേ … നമ്മടെ മൊതല് വീട്ടുപടിക്കൽ…

എന്നെ്നെക്കണ്ടപ്പഴെ ചുണ്ട് മലത്തി ഒരു ചിരി. ലഹരി എന്റെ തലക്ക് പിടിച്ച് തുടങ്ങി…

….. എന്നാ ചേടത്തീ…

Leave a Reply

Your email address will not be published.