ക്യാനഡയിലെ നനുത്ത രാവുകൾ – 2

Posted by

ക്യാനഡയിലെ നനുത്ത രാവുകൾ

Canadayile Nanutha Ravukal – part 2 Rathikkuttan

PREVIOUS PART
മോണ്ട്രിയലിൽ നിന്നും നാല് മണിക്കൂറോളം യാത്ര ചെയ്തു വേണം ക്യൂബെക്കിലെ വീട്ടിലെത്താൻ. വൃത്തിയും വെടിപ്പുമുള്ള ഒരു ട്രെയിനിലാണ് ഞാനിപ്പോൾ. ട്രെയിൻ സ്റ്റേഷൻ വിട്ടപ്പോൾ പുറം കാഴ്ച്ചകൾ കണ്ട് തുടങ്ങി. കടുത്ത ശൈത്യത്തെ അതിജീവിക്കാൻ ഇലകൾ പൊഴിച്ച് കളഞ്ഞ മരങ്ങളിൽ തളിരിലകൾ നാമ്പെടുക്കുന്നു. ചില മരങ്ങളിൽ നിറം മാറ്റം വന്നു ചുവന്ന ഇലകൾ ബാക്കി നിൽക്കുന്നു. എങ്ങും സമ്പത്തിന്റെ കാഴ്ച്ചകൾ, വ്യക്തമായി പ്ലാൻ ചെയ്ത റോഡ് ഗതാഗത സംവിധാനങ്ങൾ…

ഞങ്ങളുടെ ക്യാബിനിൽ വളരെ കുറച്ചു യാത്രക്കാരേയുള്ളു, ഒരു സായിപ്പും മദാമ്മയും കെട്ടിപ്പിടിച്ചു ഇരിക്കുന്നു,ഇടയ്ക്കിടയ്ക്ക് ചുണ്ടുകളിൽ ചുംബിക്കുന്നു, സിഡിയിൽ അല്ലാതെ നേരിട്ട് കാണുന്ന ആദ്യ രതിക്കാഴ്ച. എനിക്കൊരു വല്ലായ്മ തോന്നി, മമ്മിയടുത്തിരിക്കുന്നു, എന്നാൽ ഇതൊക്കെ ദിവസവും കാണുന്നതുകൊണ്ടാവും പ്രതേയ്കിച്ചു ഭാവമാറ്റമൊന്നുമില്ല, മമ്മിയ്ക്ക് . സായിപ്പ് ഇടയ്ക്കു മദാമ്മയുടെ മാറിടങ്ങളിൽ അമർത്തി തടവുന്നു.മദാമ്മ പകുതി അടഞ്ഞ് കണ്ണുകളുമായി ചുണ്ടുകൾ കോർത്ത് വലിയ്ക്കുന്നു.. ഇത്രയും യാത്രക്കാരുള്ള ട്രെയിനിൽ അവർ തങ്ങൾക്ക് ചുറ്റും മായിക വലയം തീർത്തതിൽ അഭിരമിയ്ക്കുന്നു . ഹാ എത്ര മനോഹരം! എത്ര സുന്ദരം ഈ നാടും നാട്ടുകാരും. അപ്പോഴേക്കും കുട്ടൻ പിടഞ്ഞെഴുന്നേറ്റു. ബാക്കി സീനുകൾ കണ്ടോണ്ടിരിക്കുവാൻ എനിക്കതിയായ താല്പര്യമുണ്ടായിരുന്നെങ്കിലും രണ്ട് ദിവസത്തെ യാത്രാ ക്ഷീണം എന്റെ കൺപോളകളെ വലിച്ചടപ്പിച്ചു. മാത്രവുമല്ല നാട്ടിലെ വിശേഷങ്ങൾ കലപിലാ ചോദിച്ചോണ്ടിരിക്കുന്ന അമ്മയ്ക്ക് മറുപടി പറയുകയും വേണം.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *