ബെന്നിയുടെ പടയോട്ടം 4 (ലേഖയും വേലായുധനും)

Posted by

ബെന്നിയുടെ പടയോട്ടം  4

(ലേഖയും വേലായുധനും)

 

 

അടുത്ത ദിവസം രാവിലെ ഉണര്‍ന്ന നാരയണന്‍ ഉടുതുണി ഇല്ലാതെ കിടന്നുറങ്ങുന്ന ഭാര്യയെ വിളിച്ചുണര്‍ത്തി. ലേഖ നാണത്തോടെ തുണികള്‍ ധരിച്ചു പുറത്തിറങ്ങി. വേലായുധന്‍ രാവിലെ തന്നെ സ്ഥിരം ചെയ്യാറുള്ള ജോലികള്‍ക്കായി പറമ്പിലായിരുന്നു. തലേ രാത്രിയില്‍ തനിക്ക് കിട്ടിയ രതിസുഖം ഓര്‍ത്തപ്പോള്‍ ലേഖയുടെ മുഖം തുടുത്തു. അവള്‍ ബാത്ത്‌റൂമില്‍ കയറി പ്രാഥമിക കൃത്യങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷം മുഖം കഴുകി പടികള്‍ ഇറങ്ങി അടുക്കളയില്‍ എത്തി.

“സുഖമായി ഉറങ്ങിയോ”

സുശീല നവ വധുവിനോട് ചോദിച്ചു. ലേഖ തലയാട്ടി. ചേച്ചിയുടെ കെട്ടിയോന്‍ എന്റെ പൂറു തിന്നു തകര്‍ക്കുകയായിരുന്നു എന്ന് പറയാന്‍ അവളുടെ മനസ് വെമ്പി എങ്കിലും അവള്‍ നിയന്ത്രിച്ചു.

“കെട്ടുമാറാന്‍ ഒരു ചെറുത് കിട്ടുമോ അളിയാ”

രാവിലെ പറമ്പില്‍ വെട്ടി കിളയ്ക്കുകയായിരുന്ന വേലായുധന്റെ അരികിലെത്തി നാരയണന്‍ ചോദിച്ചു. അവനെ കണ്ടപ്പോള്‍ വേലായുധന് ഉള്ളില്‍ ചിരി പൊട്ടി. എന്തിനാണാവോ ഈ കോപ്പന്‍ കല്യാണം കഴിച്ചത്! വെടിമരുന്ന് പോലെ ഒരു പെണ്ണിനെ കിട്ടിയിട്ട് നനഞ്ഞ തീപ്പെട്ടിയുമായി നടക്കുന്ന മന്ദബുദ്ധി!

“എന്താ അളിയന്‍ ചിരിക്കുന്നത്?”

വേലായുധന്റെ ചിരിയുടെ കാരണം മനസിലാകാതെ നാരായണന്‍ ചോദിച്ചു.

“ഏയ്‌..വേറൊരു കാര്യം ഓര്‍ത്തതാ..ങാ അളിയന് സാധനം വേണോ രാവിലെതന്നെ”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *