Adyanubhavam new kambikatha

Posted by

ആദ്യാനുഭവം

 

താഴെ ശ്രീക്കുട്ടിയുടെ ഉച്ചത്തിലുള്ള സംസാരം കേട്ടപ്പൊ വായിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന പുസ്തകം മടക്കി എഴുന്നേറ്റു.ചേട്ടന്റെ 4 വയസ്സുകാരി മോളാണ് ശ്രീകുട്ടി.ചേട്ടന്‍ ഗള്‍ഫില്‍ ജോലി നോക്കുന്നതുകൊണ്ട് സ്വന്തം അച്’നോടുള്ളതിനേക്കാല്‍ സ്‌നേഹമാണ് ശ്രീകുട്ടിക്ക് തന്നോട്.ഒരു മാസമെ ചേട്ടന്‍ പുതിയതായി പണികഴിപ്പിച്ച വീട്ടിലേക്കവര്‍ മാറിയിട്ട് ആയിട്ടുള്ളൂ.

‘ചെറിയച്ച്ചാ…..’ കൊഞ്ചിക്കൊണ്ട് അവള്‍ മുകളിലെ തന്റെ മുറിയിലേക്കോടി വന്നു. വന്നപാടവളെ കോരിയെടുത്തു.
‘ഞങ്ങള്‍ ചെറിയച്ച’നെ കൊണ്ടുപോകാന്‍ വന്നതാ’. ഇതുപറയുമ്പൊ അവളുടെ മും സന്തോഷം കൊണ്ട് തുടിക്കുന്നുണ്ടായിരുന്നു.
ശ്രീക്കുട്ടിയുടെ പിന്നാലെ ചേട്ടത്തിയമ്മയും മുറിയിലേക്ക് വന്നു.
‘ഗോപൂ…ഇന്നലെ ചേട്ടന്റെ ഫോണുണ്ടായിരുന്നു.നിന്നോട് ഇനി അവിടെ നിന്ന് പഠിച്ചോളാനാ ചേട്ടന്‍ പറയണത്.ഇവിടെ അച്’നും അമ്മയ്ക്കും വിരോധമൊന്നുമില്ല.തന്നെയുമല്ല അമ്മ പറയണത് അവിടെയാവുമ്പൊ നിനയ്ക്ക് നന്നായി പഠിക്കേം ചെയ്യ എന്നാണ്.ഇവിടെ നീ കൂട്ടുകാരുമായി ഉഴപ്പാ എന്നാ അമ്മേടേ പരാതി’
‘ഞാന്‍ പഠിത്തം മുടക്കീട്ടുള്ള ഉഴപ്പൊന്നൂല്ല്യ ചേട്ടത്തിയമ്മെ.അമ്മ വെറുതെ പറയുന്നതാ’.
‘എന്തായാലും നീ വാ.ചേട്ടത്തിയമ്മ അവിടെ എല്ലാ സൗകര്യങ്ങളും ഒരുക്കീട്ടുണ്ട്’.
Malayalam Kambi Kathakal
ദൂരം അധികമില്ലെങ്കിലും ചേട്ടന്റെ വീട്ടിലേക്ക് താമസം മറ്റാ എന്ന് പറയുമ്പൊ എന്തൊ ഉള്ളിലൊരു വിങ്ങല്‍.ഇവിടെ കൂട്ടുകാരെയും അച്’നെയും അമ്മയെയും ഒന്നും വിട്ടിട്ടു പോകാന്‍ മനസ്സു വരുന്നില്ല.പക്ഷെ എന്തുചെയ്യാം.ചേട്ടന്‍ പറഞ്ഞാ പിന്നെ അതിന് മറുവാക്കില്ല.
‘ശരി ചേട്ടത്തിയമ്മെ..ഇപ്പൊ തന്നെ പോകാം’.ഇതുപറഞ്ഞപ്പൊ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ സന്തോഷം ശ്രീകുട്ടിക്കായിരുന്നു.
ഡ്രസ്സുകളും പുസ്തകങ്ങളും എല്ലാം എടുത്ത് ബാഗിലാക്കി.പ്രകൃതിരമണീയവും പ്രശാന്തവുമായ, മെയിന്‍ റോഡില്‍ നിന്ന് അല്‍പം മാറിയ ഗ്രാമത്തിലാണ് ചേട്ടന്‍ പുതിയ വീട് വെച്ചിരിക്കുന്നത്. എല്ലാം എടുത്ത് ബാഗില്‍ വെക്കുന്ന കൂട്ടത്തില്‍ ചേട്ടന്‍ തനിക്ക് സമ്മാനിച്ച ബൈനോക്കുലര്‍ എടുത്ത് വെക്കാന്‍ മറന്നില്ല.
വൈകുന്നേരത്തോടെ ഞങ്ങള്‍ ചേട്ടന്റെ വീട്ടിലെത്തി.മാര്‍ബിള്‍ പതിച്ച് മനോഹരമായ ഒരു ടെറസ്സ് വീട്.ചുറ്റും വയലുകളും തെങ്ങിന്‍ തോപ്പുകളും.ചെറിയച്’ന്റെ റൂം മോളിലാ. നമുക്കങ്ങോട്ട് പോകാം’.ശ്രീക്കുട്ടി വലിച്ച് മുകളിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി.എല്ലാ സൗകര്യങ്ങളുമുള്ള വിശാലമായ മുറി.പുസ്തങ്ങളൊക്കെ അടുക്കിവെക്കാന്‍ ഒരു ഷെല്‍ഫ്, മേശ എന്നുതുടങ്ങി പഠിക്കാനും വായിക്കാനുമൊക്കെ പറ്റുന്ന തരത്തില്‍ റൂം സജ്ജീകരിച്ചിരിക്കുന്നു.തെക്കോട്ട് തുറക്കുന്ന ജനലിലൂടെ നോക്കിയാല്‍ പറമ്പിലെ വാഴകളുമെ ചേമ്പും ഒക്കെ കാണാം.പടിഞ്ഞാട്ട് തുറക്കുന്ന ജനലിലൂടെ കുറച്ച് ദൂരത്തായി ഒഴുകുന്ന പുഴയും. അപ്പോഴാണ് ഡ്രസ്സൊക്കെ അടുക്കിവെക്കുന്നകൂട്ടത്തില്‍ ബൈനോക്കുലറും എടുത്തുവെച്ചത് നന്നായി എന്ന് തോന്നിയത്.
‘ഗോപൂ…വാ, വന്ന് കാപ്പി കുടിക്ക്…’ചേട്ടത്തിയമ്മ താഴെ നിന്ന് വിളിച്ചുപറഞ്ഞു.താഴേക്ക് ചെന്നു.ഡൈനിങ്ങ് ഹാളില്‍ ചായയും പലഹാരവും നിരന്നിരുന്നു.ചായ കുടിച്ച് നേരെ മുകളിലേക്ക് തന്നെ പൊയി.പോകുമ്പൊ ചേട്ടത്തിയമ്മ പറഞ്ഞു, ‘ഷെല്‍ഫില്‍ ലുങ്കിലും ടി ഷര്‍ട്ടും ഇരിപ്പുണ്ട്. ഡ്രസ്സ് മാറ്റിക്കൊ.എന്നിട്ട് ഇരുന്ന് പഠിക്കാന്‍ നോക്ക്. എന്തെങ്കിലുംവേണമെങ്കില്‍ ചേട്ടത്തിയോട് ചോദിച്ചാമതി’
‘കുറച്ചുകഴിഞ്ഞ് പഠിക്കാം ചേട്ടത്തിയമ്മെ..ഞാന്‍ ശ്രീകുട്ടിയോടൊത്ത് കുറച്ച് കളിക്കട്ടെ’
‘ഓ! ചെറിയ കുട്ട്യാന്ന വിചാരം…നീയാ അവളുടെ ശീലം ഒക്കെ വെടക്കാക്കുന്നത്’.
ഞങ്ങളത് കേള്‍ക്കാന്‍ നിക്കാതെ നേരെ മുകളിലേക്ക് പോയി. കുറച്ചുകഴിഞ്ഞതും ശ്രീകുട്ടി ഉറക്കം തൂങ്ങിതുടങ്ങി.ഞാന്‍ തന്നെ അവളെ എടുത്ത് ചേട്ടത്തിയമ്മയുടെ ബെഡ്ഢില്‍ കൊണ്ടുകിടത്തി.ഊണുകഴിഞ്ഞ് മുകളില്‍ പോയി കിടന്നു.പെട്ടെന്നുറങ്ങിപ്പോയി.
രാവിലെ എണീറ്റപ്പൊ സൂര്യന്‍ ഉദിച്ചിരിക്കുന്നു.എണീറ്റു തെക്കെ ഭാഗത്തേക്കുള്ള ജനല്‍ തുറന്നു.അവിടെ വാഴക്കൂട്ടത്തിന്റെ കടക്കലായി ഒരു സ്ര്തീ ഇരുന്ന് പാത്രങ്ങള്‍ കഴുകുന്നു. അവരുടെ പുറകുവശമായിരുന്ന് എന്റെ ദൃഷ്ടിക്ക് വിഷയീഭവിച്ചത്.സാധാരണ സ്ര്തീകളില്‍ നിന്ന് വിഭിന്നമായി എന്തൊ ഒരാകര്‍ഷണീയത എനിക്ക് തോന്നി.തടിച്ചുരുണ്ടആ നിതംബം ഏതൊരുവനേയും മത്ത് പിടിപ്പിക്കും എന്നത് തീര്‍ച്ച.പെട്ടെന്നാണ് ബൈനോക്കുലറിന്റെ ഓര്‍മ്മ വന്നത്.വേഗംതന്നെ ബാഗ് തുറന്ന് ബൈനോക്കുലര്‍ പുറത്തെടുത്തു.എന്നിട്ട് ആ സ്ര്തീ ഇരുന്നിടത്ത്ക്ക് ഫോക്കസ് ചെയ്തുപിടിച്ചു.എന്റെ ദൈവമെ…എന്താ ഈ കാണുന്നത്. ഇളം റോസ് നിരത്തിലുള്ള ജാക്കറ്റിനുള്ളില്‍ ടൈറ്റായി കിടക്കുന്ന ബ്രേസിയര്‍.ജാക്കറ്റിനു തഴെ വെളുത്ത നഗ്നമായ പുറംഭാഗം. വെളുത്ത മുണ്ട് അരയില്‍ മുറുകിക്കിടക്കുന്നു.കുന്തിച്ചിരിക്കുന്ന ആ ചന്തിയുടേ വിരിവ് എന്റെയുള്ളില്‍ ഒരു കൊള്ളിയാന്‍ മിന്നിച്ചു.അവരെ ഒന്നും ഉടുക്കാത്ത അവസ്ഥയില്‍ ഒന്ന് അടുത്ത് കണ്ടിരുന്നെങ്കില്‍.ഓരോന്നോര്‍ത്ത് പരിസരം മറന്ന് അവരേയും നോക്കി നിന്നപ്പൊ അവര്‍ അവിടെ നിന്ന് എഴുന്നേറ്റു.എന്നയെങ്ങാനും കണ്ടെങ്കിലൊ എന്ന് കരുതി വേഗം ഉള്‍വലിഞ്ഞു.കട്ടിലില്‍ ഇരുന്നു ഒരു നിമിഷം ചിന്തിച്ചു.നല്ല കുട്ടികള്‍ ഇങ്ങനെയൊന്നും ചെയ്യാന്‍ പാടില്ലല്ലൊ.ഇതൊക്കെ തെറ്റല്ലെ, രഹസ്യമായി സ്ര്തീകളെ നോക്കികാണുന്നതും അവരുടെ രഹസ്യഭാഗങ്ങളെ ഭാവനയില്‍ കാണുന്നതും.
ഈ കള്ളത്തരമെല്ലാം മറ്റുള്ളവര്‍ കണ്ടുപിടിച്ചാല്‍ നല്ല കുട്ടി എന്ന സല്‍പേര് പോകും. എല്ലാവരുടെയും കണ്ണിലുണ്ണിയായ താന്‍ ആര്‍ക്കും വേണ്ടാത്തവനാവും.അതുകൊണ്ട് ഇനി ഇതൊന്നും വേണ്ട….എന്നാല്‍ എങ്ങനെയൊക്കെ മനസ്സിനെ വിലക്കിയിട്ടും വീണ്ടും അവര്‍ വന്നിരിക്കുമൊ എന്നറിയാനായി ബൈനോക്കുലറുമായി എണീറ്റു നോക്കി.അതാ…അവര്‍ വീണ്ടും വേറെ പാത്രങ്ങളുമായി വന്നിരിക്കുന്നു.ഇത്തവണ അവരുടെ ഒരു സൈഡ് എനിക്ക് കാണാവുന്നതരത്തിലാണ്.യാന്ത്രികമായി വീണ്ടും ബൈനോക്കുലര്‍ കണ്ണുകളിലമര്‍ന്നു.ഉള്ളില്‍ ഹൃദയം ശക്തിയായി മിടിക്കുന്നു.
മുണ്ടിന്റെ ഒരുതല കേറ്റികുത്തി അപ്പാടേ ഇരുന്നതുകൊണ്ട് അവരുടെ ഇടത്തേതുടയുടെ പകുതിഭാഗം ഇപ്പൊ വെളിയിലാണ്.വെളുത്ത പാവാടായാണവര്‍ ഇട്ടിരിക്കുന്നത്.തുടകള്‍ രണ്ടും കൂടിച്ചേരുന്നിടം ഒന്നുകണ്ടിരുന്നെങ്കില്‍ എന്ന് വല്ലാതെ ആശിച്ചു.എന്നാല്‍ പകുതിഭാഗമെ കാണാന്‍ കഴിയുന്നുള്ളു.
‘ടും…ടും…ടും’ വാതില്‍ മുട്ടുകേട്ടതും ഞെട്ടിത്തെറിച്ചുപോയി.ഉടനെ ബൈനോക്കുലര്‍ ബാഗില്‍ തിരുകി വാതില്‍ തുറഞ്ഞു.മുത്തെ പരിഭ്രമം പണിപ്പെട്ട് മറച്ചു.ചേട്ടത്തിയമ്മയാണ്.
‘നീ ഇതുവരെ എണീറ്റില്ലെ ഗോപൂ… എന്തൊരുറക്കാ ഇത്.നീ രാവിലെ നേരത്തെ എണീകുന്ന ആളാണല്ലൊ..ഇന്നിതെന്തുപറ്റി….’
‘ഇന്നലെ വൈകീട്ടാ കിടന്നത് ചേട്ടത്തിയമ്മെ…പിന്നെ പരീക്ഷയ്ക്ക് ഇനിയും രണ്ടുമാസംകൂടിയുണ്ട്….പരീക്ഷ അവസരത്തിലല്ലെ അത്രയും നേരത്തെയൊക്കെ എണീറ്റു പഠിക്കെണ്ടൂ.
‘ഒക്കെ നിന്റെ ഇഷ്ടം….ഇവിടെ വന്ന് മാര്‍ക്ക് കുറഞ്ഞു എന്ന പേരുദോഷമൊന്നും ചേട്ടത്തിയമ്മയ്ക്ക് നീ കേള്‍പ്പിക്കരുത്….’
‘….ഇല്ല ചേട്ടത്തിയമ്മെ…….ഞാന്‍ നന്നായി പഠിച്ചോളാം…..’
ചേട്ടത്തി പോയിക്കഴിഞ്ഞപ്പൊ വീണ്ടും ബൈനോക്കുലര്‍ എടുത്ത് നോക്കിയാലൊ എന്ന് തോന്നി. പിന്നെ കരുതി…ഇനി വാതില്‍ തുറന്നിട്ട് ആ സാഹസം വേണ്ട എന്ന്.ബൈനോക്കുലറില്ലാതെ അലസമായി നോക്കുന്ന തരത്തില്‍ അങ്ങോട്ട് നോക്കിയപ്പൊ അവര്‍ അവിടെ നിന്ന് പോയിക്കഴിഞ്ഞിരുന്നു.ചേട്ടത്തിയുടെ വീട്ടില്‍ അടുക്കളജോലിക്ക് വരുന്നവരാ കക്ഷി. എന്തായാലും രാവിലെ നേരത്തെ വരുന്നതുകൊണ്ട് ഈ സൗന്ദര്യം ആരും അറിയാതെ കുറച്ചൊക്കെ ആസ്വദിക്കാം.ഇങ്ങനെയൊക്കെ ആലോചിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുമ്പൊ അതാ കഥാപാത്രം കണ്മുന്നില്‍.ഒരു തരം ജാള്യത എന്റെ മുത്ത് നിറഞ്ഞു.എങ്കിലും ഒന്നും അറിയാത്ത മട്ട്, ആദ്യമായി കാണുന്നപോലെ ഞാന്‍ നിന്നു.വന്നതും അവര്‍ പറഞ്ഞു:കുട്ടാ…പഴയ ഡ്രസ്സൊക്കെ ഇങ്ങെടുക്ക്.ജാന്വേച്ചി അലക്കിയിടാം’.
‘അതാ…ആ അലമാരയുടെ താഴത്തെ കള്ളിയിലുണ്ട്’.
‘ഇഷ്ടപ്പെട്ടൊ ചേട്ടന്റെ വീട്ടിലെ താമസ്സമൊക്കെ….ചേട്ടത്തിയമ്മയ്ക്ക് എപ്പളും കുട്ടനെ കുറിച്ച് പറയാനെ നേരമുള്ളു…ശ്രീകുട്ടിക്കാണെങ്കില്‍ പറയേം വേണ്ട.എപ്പഴും ചെറിയച്’നെ കാണണം എന്ന് പറഞ്ഞ് വാശിയായിരുന്നു…….’
ഒരു പാട് കാലത്തെ പരിചയമുള്ളതുപോലെ ജാന്വേച്ചി സംസാരിക്കാന്‍ തുടങ്ങി.ഞാനറിയാതെത്തന്നെ എന്റെ നോട്ടം അവരുടെ ജാക്കറ്റിന്റെ പുറത്തേക്ക് തള്ളിനില്‍ക്കുന്ന സ്തനദ്വയത്തില്‍ തറച്ചു.ഇത്രയും ഉരുണ്ടതും അഴകുള്ളതുമായ മാറിടം തന്റെ 19 വയസ്സിനുള്ളില്‍ കണ്ടിട്ടില്ല, അതുറപ്പ്.വളരെ പണിപ്പെട്ടിട്ടാ കണ്ണുകളെ അവിടെ നിന്ന് അടര്‍ത്തിയെടുത്തത്.
‘ശരി കുട്ടാ…സംസാരിച്ചുനില്‍ക്കാന്‍ സമയമില്ല.ഒത്തിരി പണി ബാക്കിയുണ്ട്’. ഇതും പറഞ്ഞ് അവര്‍ തിരിഞ്ഞു നടക്കുമ്പൊ ആരും കാണില്ല എന്ന ധൈര്യത്തോടെ എന്റെ കണ്ണുകള്‍ ആ മുഴുത്ത, വിരിഞ്ഞ ചന്തിയില്‍ മേഞ്ഞു നടന്നു.ചെ!…ഞാനെന്താ ഇങ്ങനെ..അവര്‍ക്കെന്തെങ്കിലും തോന്നിയിരിക്കുമൊ…ഒന്ന് ശരിക്കും സംസാരിക്ക കൂടി ചെയ്തില്ല അവരോട്.അവരെന്തൊക്കെ പറഞ്ഞു.’ഹേയ്…എല്ലാം എന്റെ തോന്നലാ…അവരുടെ മാറിലേക്കൊന്ന് നോക്കി എന്നുവെച്ച്, അതവര്‍ കണ്ടെങ്കില്‍ തന്നെ എന്താ?…എന്നാലും….
അവര്‍ പോയി കഴിഞ്ഞതും പ്രാഭാത കര്‍മ്മങ്ങള്‍ക്കായി ടോയ്‌ലറ്റില്‍ കയറി.കുളിക്കാന്‍ നിന്നപ്പൊ മനസ്സു നിറയെ ജാന്വേച്ചിയാ…..മനസ്സില്‍ അവരെ വിവസ്ര്തയാക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചുനോക്കി.ഇന്നേവരെ ഒരു പ്രായപൂര്‍ത്തിവന്ന സ്ര്തീയുടെ നഗ്ന ശരീരം കാണാന്‍ ഒക്കാത്തതുകൊണ്ട് അത്തരം രൂപം മനസ്സില്‍ കിട്ടുന്നില്ല.എങ്കിലും അവരുടെ ആ ഉയര്‍ന്ന മുലകളും തടിച്ച ചന്തിയും വെളുത്തുരുണ്ട തുടകളും എന്റെ കുട്ടനെ മദോന്മത്തനാക്കിയിരുന്നു.കുളിമുറിയില്‍ സ്വതന്ത്രനായപ്പൊ സമാന്തരമായി എണിറ്റുനില്‍ക്കുന്ന കുട്ടനെ കൈകൊണ്ടുഴിഞ്ഞു.കണ്ണടച്ച് അവനെ കൈക്കുള്ളിലാക്കി ശക്തിയായി കുലുക്കി.കുലുക്കലിനൊടുവില്‍ അവന്‍ കൊഴുത്ത പാല്‍ ചര്‍ദ്ദിച്ചു….അതുപോയപ്പൊ എന്തൊരാശ്വാസം…എന്തൊരു സും.തന്റെ വാണമടിക്കിപ്പൊ പുതിയ മേച്ചില്‍പുറങ്ങള്‍ കിട്ടിയതില്‍ എന്തെന്നില്ലാത്ത ഒരു സന്തോഷം.പിറ്റേന്ന് രാവിലെയാവാന്‍ മനസ്സ് കൊതിച്ചു.നേരം പരപരാ വെളുക്കുന്നതിനുമുന്‍പുതന്നെ പലതവണ എണീറ്റുനോക്കി.അവസാനം അതാ അതേ സ്‌പോട്ടില്‍ ജാന്വേച്ചി.ഇത്തവണ കുറേക്കൂടി എനിക്ക് മും തിരിച്ചായിരുന്നു അവരുടെ ഇരിപ്പ്..ഉടനെ ബൈനോക്കുലര്‍ എടുത്തു.മുണ്ടിന്റെ തലെ കുറച്ചധികം മേലോട്ട് കയറ്റികുത്തിയതിനാലാവാം തുടയുടെ മുക്കാല്‍ ഭാഗവും വെളിയിലാണ്.തുടയുടെ അടിഭാഗത്തേക്ക് കണ്ണുകള്‍ അരിച്ചു.എന്നാല്‍ ആകെ ഇരുട്ടുമൂടിയിരുന്നു അവിടെ….അവര്‍ മുകളിലേക്ക് നോക്കുമൊ എന്ന ഭയമുണ്ടായിരുന്നു.എന്തായാലും കൂടുതല്‍ സമയം ആ സാഹസം ചെയ്യാന്‍ മുതിര്‍ന്നില്ല.അവരെങ്ങാനും കണ്ടാ, അതെങ്ങാനും ചേട്ടത്തിയമ്മയോട് പറഞ്ഞാല്‍….ഓ…ആലോചിക്കാന്‍ വയ്യ.
പതിവുപോലെ തന്റെ മുഷിഞ്ഞ ഡ്രസ്സുകളെടുക്കാന്‍ അവര്‍ വന്നു.നോട്ടം പാളാതിരിക്കാന്‍ ഇത്തവണ പരമാവധി ശ്രദ്ധിച്ചു.അവര്‍ പതിവുശൈലിയില്‍ വിശേഷങ്ങള്‍ തിരക്കാന്‍ തുടങ്ങി.
‘…..കുട്ടന്‍ നോക്കുന്ന ആ കുന്ത്രാണ്ടം അകലെയുള്ളതൊക്കെ അടുത്തുകാണുന്നതാ, ല്ലെ?…..’
അതുകേട്ടതും മനസ്സില്‍ ഒരു ഇടിവെട്ടി…തന്റെ കള്ളത്തരം ഇവര്‍ കണ്ടുപിടിച്ചിരിക്കുന്നു. എന്തായാലും പരിഭ്രമം പുറത്ത് കാട്ടിയില്ല.
‘…..അതെ…പ്രകൃതി നിരീക്ഷിക്കാനും പക്ഷിനിരീക്ഷണത്തിനും വേണ്ടി ചേട്ടന്‍ ഗല്‍ഫില്‍ നിന്ന് കൊണ്ടുവന്നതാ……..’
‘….അപ്പൊ എന്തിനാ ജാന്വേച്ചി ഇരിക്കുന്നിടത്തേക്ക് നോക്കീത്……’
‘…..അത് ഞാന്‍ വാഴകളെയും അവയില്‍ തേന്‍ കുടിക്കാന്‍ വരുന്ന പക്ഷികളെയും ഒക്കെ നോക്കീതാ…..’
…..അത് ശരി….ജാന്വേച്ചിക്ക് തോന്നി…ജാന്വേച്ചീനെ നോക്കാണെന്ന്….’
എന്റെ മനസ്സ് പിടഞ്ഞു….അവര്‍ തന്റെ കള്ളത്തരം കണ്ടുപിടിച്ചു…എന്തായാലും ഇതോടെ നിര്‍ത്താം ഇതൊക്കെ.
അവര്‍ ഡ്രസ്സുകളും വാരി തഴേക്ക് പോയി.ഒന്നും സംഭവിക്കില്ല എന്ന് മനസ്സിനെ ധൈര്യപ്പെടുത്തി.നല്ല കുട്ടിയായി ജീവിക്കണം ഇനിമുതല്‍ എന്ന് തീര്‍ച്ചപ്പെടുത്തി അന്നത്തെ ദിവസ്സം തുടങ്ങാന്‍ തീരുമാനിച്ചു.
പിറ്റേന്ന് രാവിലെ ആ ഭാഗത്തെ ജനലെ തുറന്നില്ല.എണീറ്റു പുസ്തകം തുറന്ന് വായിക്കാന്‍ തുടങ്ങി.പതിവുപോലെ പഴയ ഡ്രസ്സെടുക്കാന്‍ ജാന്വേച്ചി വന്നു.ഞാന്‍ മുത്ത് നോക്കി ചിരിക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചു.അവരും ചിരിച്ചു.
‘…..ഇന്നന്തെ പക്ഷി നിരീക്ഷണം ഒന്നും കണ്ടില്ലല്ലൊ!എന്തുപറ്റി?കുട്ടന്‍ ഉറങ്ങിപ്പോയൊ…’
‘…..എന്തൊ ഒരു മൂഡ് തോന്നീലാ…’
‘….അതൊ ജാന്വേച്ചി അങ്ങനെ പറഞ്ഞതുകൊണ്ട് പിണങ്ങീട്ടാണൊ….’
എനിക്ക് എന്ത് പറയണമെന്നറിഞ്ഞില്ല
‘….കുട്ടന്‍ നോക്കിക്കൊ…എനിക്ക് കുട്ടനെ ഭയങ്കര ഇഷ്ടാ…’
അവര്‍ താഴെ ഇറങ്ങിപോയപ്പൊ അവര്‍ പറഞ്ഞതിന്റെ സാരം ഉള്‍കൊള്ളാന്‍ ഞാന്‍ ശ്രമിച്ചു. ‘…..കുട്ടന്‍ നോക്കിക്കൊ…., എനിക്ക് കുട്ടനെ ഭയങ്കര ഇഷ്ടാ…’…കര്യമായിട്ടാണൊ അവര്‍ അങ്ങനെ പറഞ്ഞത്.താന്‍ നോക്കുന്നത് അവരുടെ ശരീര ഭാഗങ്ങളുടെ രഹസ്യങ്ങളിലേക്കാണെന്ന് അവര്‍ മനസ്സിലാക്കിയിരിക്കുമൊ….മനസ്സിലാക്കിയതുകൊണ്ടല്ലെ അവരിപ്പൊ ഒരു ഗ്രീസ് സിഗ്നല്‍ തന്നിരിക്കുന്നത്…ദൈവമെ കളി തീകളിയാവുമൊ?ഒരുഭാഗത്ത് സ്ര്തീ സൗന്ദര്യം അടുത്തുകാണാനുള്ള അടക്കാനാവാത്ത അഭിവാഞ്ച.മറ്റുഭാഗത്ത് വലിയ തെറ്റാണ് താന്‍ ചെയ്യുന്നത് എന്ന കുറ്റബോധം. ആകെകിടന്ന് കലങ്ങി മറിയുന്നു…..ആലോചിച്ചുനില്‍ക്കുമ്പൊ ജാന്വേച്ചി വീണ്ടുംകയറി വന്നു.‘….കുട്ടന് ഭംഗിയായി ഭൂപടം വരയ്കാന്‍ അറിയാം ല്ലെ…’
തനിക്ക് വരയില്‍ കമ്പമുള്ളത് ഇവരെങ്ങനെ അറിഞ്ഞു?ഒരു പക്ഷെ ചേട്ടത്തിയമ്മ പറഞ്ഞുകാണും.
‘….ചെറുതായി….അതെങ്ങിനെ ജാന്വേച്ചി അറിഞ്ഞു?
‘….കുട്ടന്റെ മുണ്ടിലും ജെട്ടിയിലും ഒക്കെ ആഫ്രിക്കടെം അമേരിക്കടെം കട്ടിയുള്ള ഭൂപടം കണ്ടതുകൊണ്ട് ചോദിച്ചതാ…’ഇതും പറഞ്ഞ് അവര്‍ കുടുകുടാ ചിരിക്കാന്‍ തുടങ്ങി.തന്റെ മുത്ത് ഒരു ജാള്യത അനുഭവപ്പെട്ടു.
‘….ഞാനൊരു തമാശ പറഞ്ഞതാട്ടൊ….ഈ പ്രായത്തിലുള്ള ആണ്‍കുട്ട്യോള്‍ക്കൊക്കെ ഇത് പതിവാ….എന്നാലും ഇത്രയധികം ഒക്കെ കണ്ടപ്പൊ ജാന്വേച്ചിക്കല്‍ഭുതം തോന്നി….രാത്രീല് നല്ല സ്വപ്നം ഒക്കെ കാണുന്നുണ്ടാവും ല്ലെ?…
പെട്ടെന്നൊരു ധൈര്യം തോന്നി.ഞാന്‍ പറഞ്ഞു:’…ഇന്നലെ ജാന്വേച്ചീനെ കണ്ടത്…
‘….അമ്പട കള്ളാ….ആള് മോശല്ല്യല്ലൊ!പക്ഷി നിരീക്ഷണം കണ്ടപ്പളെ എനിക്ക് പിടികിട്ടി എന്താണ് ശരിക്കും നോക്കുന്നതെന്ന്….എന്നിട്ട് സ്വപ്നത്തില്‍ ശരിക്കും കണ്ടൊ….’
‘…..ഒന്നും അങ്ങണ്ട് ക്ലിയറല്ല….ജീവിതത്തില്‍ ഇന്നെവരെ ശരിക്കുള്ളതൊന്നും കാണാത്തതുകൊണ്ടാവും….’
‘…..അത്രയ്ക്കിഷ്ടാണൊ ഇതൊക്കെ കാണാന്‍…’
ഞാനൊന്നും പറഞ്ഞില്ല.വെളുക്കെ ചിരിച്ചു.
‘…..അതയ്ക്കിഷ്ടാണെങ്കി നമുക്ക് വഴിയുണ്ടാക്കാം…ന്റെ കുട്ടന്‍ ഇപ്പൊ ഇരുന്നു നന്നായി പഠിക്ക്.സമയവും സന്ദര്‍ഭവും ഒത്തുവരും…അപ്പൊ ഈ ജാന്വേച്ചി എന്റെകുട്ടനെ സഹായിക്കാം…..’
അവര്‍ ചിരിച്ച് താഴേക്കിറഞ്ഞിപോകുമ്പൊ എന്തൊ പിടിച്ചടക്കിയ ഒരു ഭാവം….ഒപ്പം സ്ഥായിയായ ഭയവും..
ഒരാഴ്ച കഴിഞ്ഞുകാണും.ഭക്ഷണം കഴിഞ്ഞ് ബെഡ്ഡില്‍ ചാരിക്കിടന്ന് വായിക്കുന്ന സമയം. ചേട്ടത്തി റുമിലേക്ക് കയറി വന്നു.ഒപ്പം ശ്രീക്കുട്ടിയുമുണ്ട്.
‘…..ഗോപൂ….ഞങ്ങള്‍ എന്റെ വീടുവരെ ഒന്ന് പോകാ…ആങ്ങളേടെ കുട്ടീടെ ചോറൂണാ നാളെ ഗുരുവായൂരമ്പലത്തില്‍ വെച്ച്.മറ്റന്നാളെ മടങ്ങിവരൂ.വൈകീട്ട് ജാനൂനോട് വരാന്‍ പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്…എന്താ വേണ്ടത് എന്ന് പറഞ്ഞാ മതി. അവളുണ്ടാക്കിതരും.നിന്നെ വല്ലാതെ ബോധിച്ചിരിക്കുന്നു അവള്‍ക്ക്…വത്സല പേടിക്കേണ്ട, എന്റെ മോനെപോലെ നോക്കിക്കോണ്ട് കുട്ടനെ എന്നാ അവള്‍ പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്.ഇന്ന് രാത്രി ജാനു തുണയ്ക്കുണ്ടാവും.നന്നായി ശ്രദ്ധിക്കണെ!കള്ളന്മാരുടെ അഴിഞ്ഞാട്ടം ഇപ്പൊ കുറെകൂടീരിക്കുണു….’
‘…..ഞാന്‍ ശ്രദ്ധിചോളാം…ചേച്ചി വേഗം വരണം….’
ചേച്ചിയും മോളും പോയിക്കഴിഞ്ഞപ്പൊ മുതല്‍ ഹൃദയം പെരുമ്പറ കൊട്ടാന്‍ തുടങ്ങി.ഒപ്പം ജാന്വേച്ചി ഇങ്ങോട്ട് വേഗം വന്നെങ്കില്‍ എന്ന തോന്നലും.അങ്ങനെ ആലോചിച്ച് മയങ്ങിപ്പോയി.കാലില്‍ തൊട്ടു കുലിക്കി വിളിച്ചപ്പോളാ കണ്ണ് തുറന്നത്.കട്ടിലിന്റെ തലയ്ക്ക് ചിരിതൂകി ജാന്വേച്ചി‘….എന്തൊരുറക്കാ ഇത്….പകല് ഇങ്ങനെ കിടന്നുറങ്ങ്വൊ മനുഷ്യന്മാര്…..’
‘….വായിച്ചങ്ങനെ ഉറങ്ങിപ്പോയതാ….ജന്വേച്ചി കുറെ നേരായൊ വന്നിട്ട്…..’
‘….കുറച്ചു നേരായി…..കുട്ടന് ചായയും പലഹാരവും ഒക്കെ ഉണ്ടാക്കി…അനുജന് ഒരു കുറവും വരുത്തരുത് എന്നാ കുട്ടന്റെ ചേട്ടത്തിയമ്മ പ്രത്യേകം പറഞ്ഞിരിക്കുന്നത്…പ്രത്യേകം നോക്കിക്കോളാം എന്ന് പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്….’
കുളിയൊക്കെ കഴിഞ്ഞ് അലക്കി തേച്ച മുണ്ടും ജാകറ്റും ഒക്കെ ഇട്ട് ശരിക്കും ഒരു അപ്‌സരസ്സായിട്ടാ ജാന്വേച്ചി വന്നിരിക്കുന്നത്.കണ്ണെഴുതി, മുത്ത് ലേശം പൗഡറിട്ട് മുടിയില്‍ ഒരു തുളസിയിലയൊക്കെ വെച്ച് അത്യധികം ആകര്‍ഷകമായിരിക്കുന്നു ഇപ്പൊ.
‘…..ചേച്ചിയിപ്പൊ ശരിക്കും ഒരു അപ്‌സരസ്സായിരിക്കുന്നു…..’
‘…..ഒ! കളിയാക്കാതെ….ഭംഗി കുറഞ്ഞവര്‍ക്കും വേണ്ടെ ഇവിടെ ജീവിക്ക….’
‘….ഞാന്‍ സത്യമായിട്ടും പറഞ്ഞതാ……’
‘….ഓ!…ചായ ഇരുന്ന് തണുക്കും….വാ….വന്ന് ചായ കുടിക്ക്…’
താഴെ ചെന്നിരുന്നു ചായ കുടിച്ചു.ഒരു കൗതുകം കാണുന്നപോലെ ജാന്വേച്ചി ഞാന്‍ ചായ കുടിക്കണതും നോക്കിയിരുന്നു.
‘…..ചേച്ചി കുടിക്കുന്നില്ലെ?….’
‘…..ഞാനിപ്പൊ കുടിച്ചെയുള്ളു…..’
ചായകുടികഴിഞ്ഞതും ജാന്വേച്ചി നേരെ അടുക്കളയിലേക്ക് നീങ്ങി.സിങ്കില്‍ ഇട്ടു വെച്ചിരിക്കുന്ന പ്ലെയ്റ്റുകള്‍ കഴുകാന്‍ തുടങ്ങി.അവരുടെ മനോഹരമായി പിന്‍ഭാഗവും നോക്കികൊണ്ട് ഞാന്‍ നിന്നു.
‘….ചേച്ചീടെ വീട്ടിലാരൊക്കെണ്ട്?…’
‘….ഒരു മോനുണ്ട്…പത്താംക്ലാസ്സിലാ പഠിക്കണത്….’പിന്നെ വയസ്സായ അച്’നും.
‘….ഭര്‍ത്താവ്…..?
‘…ഓ…ആ ഭാഗ്യമൊന്നും ഈയുള്ളവള്‍ക്ക് ദൈവം തന്നില്ല.അങ്ങോര് ഒരു മഹാകുടിയനായിരുന്നു….കല്ല്യാണം കഴിഞ്ഞ് 5 കൊല്ലം തികയുമ്പോളത്തിനും അതിയാന്‍ മരിച്ചു.എങ്ങനെയൊ രണ്ടുകുട്ടികളുണ്ടായി…ഒന്നിനെ ദൈവം മോളിലേക്ക് കൊണ്ടുപോയി…’
‘…വേറെ കല്ല്യാണം ഒന്നും ശരിയായില്ലെ…..?
‘….വേറെ കുറെ ആലോചനകളൊക്കെ വന്നു….വേണ്ടെന്ന് തോന്നി….ഇപ്പൊ തോന്നുന്നു വേറൊന്ന് ആവാമായിരുന്നു എന്ന്…’
‘….അതെന്താ ഇപ്പൊ തോന്നാന്‍….’
‘….ന്റെ കുട്ടാ ആളോള്‍ടെ തുളയ്ക്കുന്ന നോട്ടവും അനാവശ്യങ്ങള്‍ പറയണതും കേട്ട് സഹിക്കെട്ടു…..അതില്‍ നിന്ന് രക്ഷ നേടാന്‍ ഒരു കെട്ട്യോന്‍ ആവശ്യമാണ്.ഒരു പരിപ്പും ഈ ജനൂന്റെ അടുത്ത് വേവില്ല എന്നെല്ലാവര്‍ക്കും അറിയാം….എന്നാലും കാളകൂറ്റന്മാരെ പോലെ മുക്രയിട്ടു വരും ഒരോരുത്തര്…’
‘…അതീ എട്ടും പൊട്ടും തിരിയാത്ത ഞാന്‍ തന്നെ ചെറിയൊരു കാളകുട്ടനായില്ലെ….പിന്നെയാ അമ്മെം പെങ്ങന്മാരെം ഒന്നും പേടിക്കത്തവര്….’
‘….ന്റെ കുട്ടന്‍ ഒരു തെറ്റും ചെയ്തില്ലല്ലൊ…പിന്നെ പെണ്ണുങ്ങളെ കണ്ടാ നോക്കാത്തവരും ചെറിയ ചെറിയ കുസൃതിത്തരങ്ങളൊപ്പിക്കാത്തവരും ആണാണൊ!
ജാന്വേച്ചീടെ ഈ കമന്റ് എനിക്ക് ധൈര്യം പകര്‍ന്നു.
‘…ആട്ടെ എന്തായി പക്ഷി നിരീക്ഷണം…..’
‘…സൗന്ദര്യള്ള ഒരു പക്ഷീനെ ഇപ്പോഴും നിരീക്ഷിച്ചുകൊണ്ടിരിക്ക്യല്ലെ…’
‘…പുരുഷനെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം ഈ ഭൂമീലെ ഏറ്റവും ഭഗിയുള്ള വസ്തു എതെന്ന് കുട്ടനറിയൊ…..?’
‘….അത് സ്ര്തീയാണെന്ന് പല മഹാന്മാരും പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്….’
‘….ഞാനിത് മുന്‍പൊരു നോവലില്‍ വായിച്ചതാട്ടൊ….’
‘…ആട്ടെ…കുട്ടന് സ്ര്തീയുടെ ശരീരത്തിലെ ഏറ്റവും ഇഷ്ടള്ള അവയവം ഏതാ…..’
‘….എനിക്ക് നാണാ പറയാന്‍…വേണെങ്കില്‍ തൊട്ടുകാണിച്ചുതരാ….’
‘…..ന്നാ ശരി!തൊട്ടുകാണിക്ക്…’
മെല്ലെ ജന്വേച്ചീടെ പിന്നില്‍ ചെന്ന് കൈ ഉയര്‍ന്ന ചന്തിയില്‍ വെച്ചു.മിനുസമായ ആ ചന്തിയില്‍കൈ തൊട്ടപ്പൊ അവരൊന്നു പിടഞ്ഞു.ഒന്നും മിണ്ടാതെ അവര്‍ പ്ലെയ്റ്റ്കഴുകികൊണ്ടിരുന്നു.ഞാന്‍ ചന്തിയില്‍ അമര്‍ത്തി പിടിച്ചു.ഇടത്തെ കൈ അരക്കെട്ടിലൂടെ ഇട്ട് അവരുടെ മൃദുവായ വയറ്റില്‍തലോടി.വലത്തെ കൈ താഴേക്കിറങ്ങി തുടയില്‍ പിടിച്ചു.ഈ സമയം പ്ലെയ്റ്റുകഴുകല്‍ അവസാനിപ്പിച്ച് ജാന്വേച്ചി കൈ രണ്ടും കഴുകി തുടച്ച് എനിക്ക് നേരെ മും തിരിഞ്ഞു.എന്റെ മും ഉയര്‍ത്തി ചുണ്ടില്‍ മൃദുവായി ചുംബിച്ചു.ആ ചൂടുള്ള ചുണ്ടുകള്‍ എന്റെ ചുണ്ടിനെ സ്പര്‍ശിച്ചപ്പൊ ശരീരം വല്ലാതെ പിടഞ്ഞു.പിന്നെ അവര്‍ താഴത്ത് ചുണ്ട് വായിലാക്കി നൊട്ടിനുണയാന്‍ തുടങ്ങി.ഈ സമയം അവരുടെ ഒരു കൈ എന്റെ തലയില്‍ അരിച്ചു നടക്കുകയായിരുന്നു.‘….നമുക്ക് ആ ബെഡ്‌റൂമിലേക്ക് പോകാം….’ജന്വേച്ചി പറഞ്ഞു.അരയില്‍ കൈചുറ്റി അങ്ങനെ ബെഡ്‌റൂമിലേക്ക് നടന്നു.ചേട്ടന്റെ മനോഹരമായി അലങ്കരിച്ച ബെഡ്‌റുമിലേക്ക് ഞങ്ങള്‍ കടന്നു.കട്ടിലിന്നടുത്തെത്തിയപ്പൊ വീണ്ടും കെട്ടിപിടിച്ചു ഉമ്മവെക്കാന്‍ തുടങ്ങി.എന്റെ വലതുകൈ വെളുത്ത് ലേശം മടക്കുവീണ വയറില്‍ മേഞ്ഞുനടന്നു.പിന്നെ മുണ്ടിന്റെ കുത്തില്‍ പിടുത്തമിട്ടു. അരയില്‍ നിന്ന് അത് വലിച്ചെടുത്തു.മുണ്ട് തറയില്‍ വീണു.വലിയ മിററിന്റെ മുന്നിലായിട്ടാണ് നങ്ങള്‍ നിന്നിരുന്നത്.പാവാടയിലും ജാക്കറ്റിലും നിന്നിരുന്ന ജാന്വേച്ചിയെ കണ്ണാടില്‍ കൂടി കാണാന്‍ നല്ല കൗതുകം തോന്നി.പിന്നെ, കൈ മുന്നോട്ട് കൊണ്ടുവന്ന് ജാക്കറ്റിന്റെ ബട്ടനഴിക്കാന്‍ ശ്രമിച്ചു.നല്ല ടൈറ്റിലായിരുന്നു ജാക്കറ്റിന്റെ അടിഭാഗം കിടന്നിരുന്നത്.എനിക്ക് കഴിയുന്നില്ല എന്ന് മനസ്സിലാക്കിയ ജാന്വേച്ചി വളരെ പെട്ടെന്ന് ജാക്കറ്റിന്റെ മുഴുവന്‍ ബട്ടന്‍സ് അഴിച്ചു.ജാക്കറ്റും തറയിലേക്ക് വീണു.പിന്നെ രണ്ടുകൈകൊണ്ടും ബ്രായുടെ കൊളുത്തഴിച്ച്.ബ്രായ്ക്കുള്ളില്‍ നിന്ന് ആ തേന്‍ കുടങ്ങള്‍ പുറത്തുചാടി.എനിക്കെന്റെ കണ്ണുകളെ വിശ്വസിക്കാനായില്ല.ഇത്രയും സമൃദ്ധമായ മാറിടം വളരെ അപൂര്‍വ്വമായിരിക്കും എന്നെനിക്കു തോന്നി. കറുത്ത ചെറിയ മുലകണ്ണുകള്‍.അവയെ കൗതുകത്തോടെ ഉമ്മവെച്ചപ്പൊ രണ്ടും എണീറ്റു നിന്നു.മും മുഴുവനും താഴ്ത്തി മുലകളില്‍ ഉമ്മവെച്ചു.ഒന്ന് കുനിഞ്ഞ് വലത്തെ മുലകണ്ണ് വായിലാക്കി.പിന്നെ ഇടത്തേതും.ജാന്വേച്ചിടെ കൈകള്‍ അപ്പൊഴും തലയില്‍ അരിച്ചു നടക്കായിരുന്നു.പിന്നെ എന്റെ ശ്രമം പാവാടായുടെ ചെരടഴിക്കാനായിരുന്നു.ഇതും ജാന്വേച്ചിതന്നെ സഹായിച്ചു.ഒരു സൈഡിലെ വള്ളി പിടിച്ചു വലിച്ചതും പാവാട ഊര്‍ന്ന് താഴ്‌വീണു.കണ്ണാടിയില്‍ കാണുന്ന പ്രതിബിംബം കണ്ണുകള്‍ക്കുത്സവമായിരുന്നു.ജെട്ടിയില്‍ ഒതുങ്ങാത്ത ചന്തി.വണ്ണിച്ച തുടകള്‍ കൂടിച്ചേരുന്ന പിന്‍ഭാഗം.ഈ സമയം ജാന്വേച്ചി എന്റെ കൈലിടെ കുത്തഴിച്ചു.കൈലിയും താഴേക്ക് ഊര്‍ന്നു വീണു.ഞാന്‍ ജാന്വേച്ചിനെ നന്നായി അമര്‍ത്തി കെട്ടിപിടിച്ചു.ആ വലിയ തേന്‍കുടങ്ങള്‍ എന്റെ മാറില്‍ കശങ്ങി ഞെരിയാന്‍ തുടങ്ങി.ആ പഞ്ഞിക്കെട്ടില്‍ നെഞ്ച് അമരുമ്പോളുള്ള സും അപാരം തന്നെയാണ്.എന്റെ വലത്തെ കൈ അവരുടെ ജെട്ടിടെ പിന്‍ഭാഗത്ത് മുകളിലൂടെ താഴേക്ക് സഞ്ചരിച്ചു.ചന്തിയിടെ വിടവില്‍ വിരല്‍ തൊട്ടപ്പൊ ഒരു പ്രത്യേക ചൂടു തോന്നി.ചന്തിയുടെ ചാലില്‍ ഒളിഞ്ഞിരിക്കുന്ന കുണ്ടിയില്‍ നടുവിരല്‍ വച്ചമര്‍ത്തി.വീണ്ടും കൈതാഴേക്ക് പോയി.ഇപ്പോള്‍ കൈ എത്തിയേടം ഒരു വഴുവഴുപ്പും നനവുമാണ് അനുഭവപ്പെട്ടത്,ഒന്നുകൂടെ പണിപെട്ട് താഴേക്കിറക്കിയപ്പൊ ആ നനവിലേക്ക് വിരലിറങ്ങി.ഇസമയം ജാന്വേച്ചി എന്നെ കട്ടിലില്‍ കിടത്തി.കാല്‍ രണ്ടും താഴേക്ക് തൂക്കിയിട്ടിട്ടാ കിടന്നത്,അവര്‍ മെല്ല എന്റെ ജെട്ടിയൂരി.ഇത്രയും നേരവും വീര്‍പ്പുമുട്ടികിടന്നിരുന്ന എന്റെ കുട്ടന്‍ ഉയര്‍ന്നുപൊങ്ങി.
‘….ഓ!…എന്തൊരു വലുപ്പാ ഇതിന്…ഇത്രയും വലുതാണെന്ന് ഞാന്‍ വിചാരിച്ചില്ല ട്ടൊ….കുട്ടനെന്താ ഇതിനു തീറ്റകൊടുക്കുന്നത്……’
‘….ദിവസ്സവും പിടിച്ച് ഉഴിഞ്ഞ് കുലുക്കി കളയുന്നതുകൊണ്ടായിരിക്കും…’
‘…..ഞാനിത് മുഴുവനും തിന്നട്ടെ…’
ഇതുംപറഞ്ഞ് നിലത്ത് കുന്തിച്ചിരുന്ന് ജാന്വേച്ചി എന്റെ കുട്ടനെ വായിലാക്കി.ജീവിതത്തില്‍ വദനസുരതത്തിന്റെ ബാലപാഠം ജാന്വേച്ചിയില്‍ ആ നിമിഷം ഞാനനുഭവിച്ചറിച്ചു.
‘…ജന്വേച്ചി എന്താ തിന്നുന്നത്….’ സുത്തിന്റെ പാരമ്യത്തില്‍ ഞാന്‍ ചോദിച്ചു.
‘…എന്റെ കുട്ടന്റെ കുണ്ണ…എത്ര തിന്നാലും മതിയാവണില്ല്യടാ കുട്ടാ…പിന്നെയ്…എന്നെ ജാനൂന്ന് വിളിച്ചാമതി….’
‘….അതെന്താ….?’
‘…ജനൂന്ന് വിളിക്കുമ്പളാ കുട്ടന്‍ ഒരു ഒത്ത പുരുഷനാണെന്ന് എനിക്ക് തോന്നുക…’
‘….അങ്ങനെയാണെങ്കില്‍ ചേച്ചി, അല്ല ജാനു എന്നെ ഗോപൂന്ന് വിളിച്ചാ മതി……’
‘……ശരി….’
‘…..എന്തൊരു സുാ ജാനൂ….ഇങ്ങനെ വലിച്ചൂമ്പുമ്പൊ ഉള്ളില്‍ സുമുള്ള ഒരു ഞരമ്പ് വലിയുന്നു….
‘….ഗോപൂ…ഈ കുണ്ണ എനിക്കെപ്പോഴും തിന്നണം….’
‘….ജാനൂന് വേണംതോന്നുമ്പൊ എപ്പൊ വേണമെങ്കിലും തിന്നൊ…’
‘….ജാനൂ……!
‘….എന്തെടാ മൈരെ….!
‘…എനിക്ക് ജാനൂന്റെ സാധനം കാണാന്‍ കൊതിയാവുന്നു….’
‘…സാധനത്തിന് പേരില്ലേടാ….’
‘….ജാനൂ….നിന്റെ പൂറൊന്നു കാട്ടിത്താടീ മൈരെ….’
‘….ക്ഷമീരെടാ കുണ്ണെ!….ഒക്കെ വിശദമായി ജാനു കാട്ടിതരാടാ…….ഞാനിതൊന്നു മതിവരെ തിന്നട്ടെ…..’
‘…..അധികം തിന്നാ പാലുമുഴുവനും വായില്‍ പോകുംട്ടൊ…..’
‘…..ഈ കൊഴുത്ത പാലുമുഴുവനും എനിക്ക് കുടിക്കണം…..’
‘…….അപ്പൊ ജാനൂന്റെ പൂറ് കോപിക്കില്ലെ?….
‘…..രണ്ടിന്റെ ദാഹം മാറ്റാന്‍ ഇഷ്ടംപോലെ ഇതിനുള്ളിലുണ്ടല്ലൊ!…..’
‘…..ജാനൂ…., എനിക്ക് ക്ഷമക്കെടുന്നു….എന്റെ പൂറ് ഒന്ന് കാട്ടിത്താ….’
‘……ശരി….ഞാന്‍ നിന്റൈ കണ്ണിന്റെ മുകളില്‍ തന്നെ വെച്ചുതരാം…നന്നായി നോക്കി കണ്ടോണം….പിന്നെ ശരിക്കും കണ്ടില്ലൊന്നും പറയരുത്….’
ജാനു എന്നെ കട്ടിലില്‍ ശരിക്കും കിടത്തി.പിന്നെ എന്റെ തലയ്ക്കിരുവശവുമായി കാലിന്റെ മുട്ടുകുത്തി ആ മദനപ്പൊയ്ക മുകത്തേക്ക് താഴ്ത്തി തന്നു.ഇപ്പൊഴും ജെട്ടി ഊരിയിട്ടില്ല.ഇളം നീല നിറത്തിലുള്ള ജെട്ടി വിരിഞ്ഞു നില്‍ക്കണ പൂറിനെ ശരിക്കും ഒളിപ്പിച്ചുവെച്ചിരിക്കുന്നു.വീര്‍ത്തുനില്‍ക്കുന്ന ആ അപ്പത്തിന്റെ നനവ് ജെട്ടിയെയും നനച്ചിരിക്കുന്നു.ഇപ്പൊഴും ജാനുവിന്റെ ചുണ്ടും നാവും എന്റെ കുണ്ണയില്‍ കലാപരിപാടികള്‍ നടത്തികൊണ്ടിരിക്കുകയാണ്. ഞാന്‍ മെല്ലെ ജെട്ടിയുടെ പൂറിനെ മറച്ചിരുന്ന ഭാഗം ഒരു ഭാഗത്തേക്ക് നീക്കി…എനിക്കെന്റെ കണ്ണുകളെ വിശ്വസിക്കാന്‍ കഴിഞ്ഞില്ല.ഇത്രയും കാലം കാണാനാഗ്രഹിച്ചിതാ കണ്മുന്നില്‍ വിടര്‍ന്നു നില്‍ക്കുന്നുന്നു.നിറക്കൂട്ടിലെ മമ്മൂട്ടിയുടെ തലപോലെ കറുത്തിരുണ്ട രോമങ്ങളെല്ലാം കുറ്റിയാക്കി വെട്ടിഒതുക്കിയിരിക്കുന്നു. പൂറിന്റെ ഉള്ളില്‍ പുറത്തേക്ക് തള്ളിനില്‍ക്കുന്ന രണ്ടു മാംസ ദലങ്ങള്‍….അവ കൂടിച്ചേരുന്ന ഇടം ഒരു മനോഹരമായ മൊട്ടുപോലെ…ഇതാണപ്പൊ കന്ത്! ഞാന്‍ മെല്ലെ ജെട്ടി ഊരാന്‍ ശ്രമിച്ചു.വേഗം ജാനുതന്നെ അതൂരിയെറിഞ്ഞു.ഇപ്പൊ ജാനൂന്റെ കാലുകള്‍ ഒന്നുകൂടെ കവച്ചിരിക്കുന്നു.പരമാധി ആ പൂങ്കാവനം വിരിഞ്ഞിരിക്കുന്നു.മെല്ല ആ രണ്ടിദളും ഒന്ന് വിടര്‍ത്തി.പൂറിന്നുള്‍വശം ചൊമന്നിരിക്കുന്നു.കൈകൊണ്ടു ഉള്‍ചുണ്ടില്‍ തൊട്ടപ്പൊ ജാനു ശരിക്കും ഒന്നു പിടഞ്ഞു.പിന്നെ എന്റെ കൈ പിടിച്ച് കന്തില്‍ മുട്ടിച്ചു…….അവിടെ നല്ലതുപോലെ ഇരടടാ മൈരെ…അവര്‍ പുലമ്പുന്നു.ഞാന്‍ മൃദുവായി അത് ഇരടാന്‍ തുടങ്ങി.പൂറെന്ന, സകല പുരുഷ വര്‍ഗ്ഗത്തെയും അടിയറവെക്കുന്ന ആ മഹാ സാമ്രാജ്യം ശരിക്കും കണ്ടാസ്വദിച്ചുകൊണ്ടു എന്റെ വിരലുകള്‍ കന്തില്‍ കളിക്കാന്‍ തുടങ്ങി.കുറെ നേരെം കളിച്ചപ്പൊ, എന്റെകുണ്ണയില്‍ നിന്ന് അവര്‍ തലയെടുത്ത് ബലം പിടിക്കാന്‍ തുടങ്ങി.അതോടൊപ്പം കന്തും രണ്ടുള്‍ചുണ്ടുകളും ബലം വെച്ചു…അദാ ഒരു വില്ലുപോലെ ജാനു വളയുന്നു ഒപ്പം പൂറ്റില്‍ നിന്ന് എന്റെ മുത്തേക്കും കണ്ണിലേക്കും കുറെ വെള്ളവും പമ്പുചെയ്യുന്നു….ഇതെന്തപ്പാ…മൂത്രം പോയതാണൊ….അവര്‍ ഒന്നടങ്ങിയപ്പൊ ഞാന്‍ ചോദിച്ചു…’ഇതെന്താ ജാനൂ..എന്റെ മുത്തേക്ക് മുള്ളിയൊ…’അത് മൂത്രമല്ലെടാ കണ്ണെ…കുട്ടന് വെള്ളംപോകുന്നപോലെ ചേച്ചിക്കും പോയത…അപ്പൊ സും വന്നാ നിങ്ങള്‍ക്കും വള്ളം വരും…ല്ലെ?
‘എപ്പഴും വരില്ലെടാ…നല്ല സും വന്നാ മാത്രം…’
‘അപ്പൊ…ജാനൂന് ഇപ്പൊ നല്ലതുപോലെ സും വന്നൊ….’
‘എന്റെ കുട്ടന്‍ ഒന്നു തൊട്ടപ്പഴത്തിനും വന്നു…’
ജാനു ഊമ്പല്‍ മതിയാക്കി എണീറ്റ് സൈഡില്‍ കിടന്നിട്ട് ചോദിച്ചു: ‘…എല്ലാം വിശദമായി കണ്ടൊ?’
‘വിശദമായി കണ്ടു…എതൊരു വലിപ്പവും വിസ്താരവുമാ ജാനൂന്റെ പൂറിന്.വലുപ്പമുള്ള ചുണ്ട്കള്‍….നല്ല കന്ത്…’
‘….ആട്ടെ…ഇനി അതിന്റെ ആഴം അറിയണ്ടെ കുട്ടന്….’
‘…വേണം…’
എന്റെ മണികുട്ടനെ പിടിച്ച് ജാനു പറഞ്ഞു: ‘…എന്നാല്‍ ഈ കുണ്ണയൊന്ന് ഇട്ടുനോക്ക്.. അതിനുമുപ് കുട്ടന്‍ പൂറ് ഒന്നു തിന്നുതാ…’
ജാനൂന്റെ മതിയാവുന്നതുവരെ ഗോപു തിന്നുതരാം.
ജാനു മലര്‍ന്ന് കിടന്ന് കാലിന്റെ പാദങ്ങള്‍ കിടക്കയില്‍ കുത്തി പൂറ് വിടര്‍ത്തി തന്നു.ഞാന്‍ പൂറിന്റെ മാസ്മരഭംഗി നോക്കി കന്തില്‍ നാവ് തൊട്ടു.നാവുകൊണ്ട് കന്തിനുചുറ്റും വട്ടം വരച്ചു.പിന്നെ ചുണ്ടിനിടയിലെടുത്ത് മെല്ലെ നുണയാന്‍ തുടങ്ങി…ഈ സമയം രണ്ടു കൈകൊണ്ടു രണ്ടു മുലകളെയും പിടിച്ചു കശക്കാനും തുടങ്ങി.ജാനു വീണ്ടും പുളയാനും തിരിയാനും തുടങ്ങി.
‘..മതിയെടാ മൈരെ തിന്നത്…കുത്തിപ്പൊളിക്കെടാ പൂറ്…’
മെല്ലെ എണീറ്റ് ജാനൂന്റെ മുകളില്‍ കയറി.ജാനു ഒരു കൈകൊണ്ടു കുണ്ണയെടുത്ത് വിരിഞ്ഞുനില്‍ക്കണ പൂറിന്റെ വിടവിലേക്ക് വെച്ചു.അത് ഒരു പ്രയാസ്സവും കൂടാതെ കയറിപ്പോയി. വല്ലാത്തൊരു അനുഭൂതിയായിരുന്നു അപ്പൊ.ആ ഇളംചൂടിലേക്കിറങ്ങിപ്പോയപ്പൊ ശരീരം മുഴുവനും കൊളുത്തി വലിക്കുന്നപോലെ.പിന്നെ ഒരാവേശമായിരുന്നു.എന്നാല്‍ അധികം കുത്താന്‍ സാധിച്ചില്ല…ഉള്ളില്‍ ആകെ കടയുന്നു.
‘….ജാനൂ എനിക്ക് പോകാറായി…’
‘…കളഞ്ഞെടാ കണ്ണെ….’
‘…ദാ..ജാനൂ…പോകുന്നു..’
‘…ജാനൂന്റെ വിടര്‍ന്ന താമരക്കുളത്തിലേക്ക് സമൃദ്ധമായി കുണ്ണപ്പാല്‍ ചീറ്റിയൊഴുകി.അവസാനത്തുള്ളിയും പോയിക്കഴിഞ്ഞപ്പൊ പൂറ്റില്‍ നിന്ന് കുണ്ണയെ ഊരാന്‍ ശ്രമിച്ചു…ജാനു സമ്മതിച്ചില്ല.
‘…അതിനുള്ളിലിരിക്കെട്ടാടാ..അത് താനെ ചെറുതായി ഇങ്ങ് വരും….’ ശരിയായിരുന്നു, ബലം കുറഞ്ഞ് താനെ അത് പുറത്തെ വന്നു.മാറില്‍ കുഞ്ഞിനെ ഉറക്കി കിടത്തിയതുപോലെ കുറെനേരം ജാനു എന്നെയും മാറില്‍ കിടത്തി കിടന്നു.
‘….എനിക്ക് പെട്ടെന്ന് പോയീ, ല്ലേ ജാനൂ….ജാനൂനെ ശരിക്കും സുിപ്പിക്കാന്‍ പറ്റീല്ല്യ.’….
‘….ആരു പറഞ്ഞു ജാനൂനെ സുിപ്പിച്ചില്ല എന്ന്…ഈ 35 വയസ്സിനുള്ളില്‍ ആദ്യമായിട്ടാ ജാനു ഈ സും മറിയുന്നത്.എന്റെ കുട്ടന്‍ ശരിക്കും ഈ ജാനൂനെ സ്വര്‍ഗ്ഗം കാണിച്ചു.പിന്നെ അധിക ഇട്ടു കുത്താന്‍ പറ്റീല്ല്യാന്നല്ലെ…അത് തുടക്കമായതുകൊണ്ടാ…കുറച്ചുകഴിഞ്ഞാ ശരിയാകും…എന്റെ കുട്ടന്‍ സ്‌നേഹമുള്ളോനാ..അല്ലെങ്കി ഈ ജന്മം ചേച്ചിക്ക് കിട്ടാത്ത ഭാഗ്യമല്ലെ ഇപ്പൊ കുട്ടന്‍ കൊണ്ടുവന്നുതന്നത്….’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *