മായാത്ത ഓർമ്മകൾ [Karthik Viswam]

Posted by

മായാത്ത ഓർമ്മകൾ

Mayatha Ormakal | Author : Karthik Viswam


 

എന്റെ പേര് സജിൻ. ത്രശൂർ ജില്ലയിൽ കേച്ചേരി എന്ന സ്ഥലത്താണ് വീട്. എന്റെ കോളേജ് കാലഘട്ടത്തിൽ വീട്ടിലും കോളേജിലുമായി നടന്ന ചില അനുഭവങ്ങളാണ് ഇവിടെ പറയുന്നത്. ഇൻസെസ്റ്റ് കാര്യങ്ങളും ഈ കഥയിൽ പറയുന്നുണ്ട്,

അതുകൊണ്ട് ആ ജോർണർ താത്പര്യമില്ലാത്തവർ വായിക്കാതിരിക്കുക. നിങ്ങളുടെ പ്രോത്സാഹനമനുസരിച്ച് ഈ ഭാഗത്തിനുശേഷം തുടരണോ വേണ്ടയോ എന്ന് തീരുമാനിക്കുന്നതായിരുക്കും.

കോളേജ് തുടങ്ങി ഇന്നേക്ക് ഒരു സെമസ്റ്റർ കഴിഞ്ഞിരിക്കുന്നു. ഈ സമയം കൊണ്ട് തന്നെ ത്രിമൂർത്തികൾ എന്ന ഇരട്ടപ്പേരിൽ ഞങ്ങൾ അറിയപ്പെട്ട് കഴിഞ്ഞിരുന്നു. ഞാൻ, അമൽ പിന്നെ ജേക്കബ്. കോളേജിലെ ഇൻഡക്ഷൻ ദിവസം പരിചയപ്പെട്ടതാണ് ജേക്കബിനെ. അങ്ങനെ ഒരു ദിവസം ബാത്റൂമിൽ നിൽക്കുമ്പോഴാണ് ആരോ ശ്വേത ചേച്ചി..

എന്നും പറഞ്ഞ് വികാരം അടയുന്ന ശബ്ദം കേട്ടത്. അങ്ങനെയാണ് ശ്വേതാമേനോൻ അരാധകനായ അമലിനെ ഞങ്ങൾ പരിചയപ്പെടുന്നത്. രതിനിർവേദത്തിലെ അഭിനയത്തിന് പുള്ളിക്കാരിക്ക് ഒരു സ്റ്റേറ്റ് അവാർഡ് നൽകാത്തതിൽ അസ്വസഥാനായ ഒരു അരാധകൻ തനിക്കുണ്ടെന്ന് സാക്ഷാൽ ശ്വേതാ മേനോന് പോലും അത്ഭുതമായിരിക്കും.

രണ്ട് മാസങ്ങൾക്ക് മുൻപ് നടന്ന ഒരു അടിപിടിയിൽ സ്പോർട്സ് കോട്ടയിലെ പിള്ളേരെ തല്ലി പപ്പടമാക്കിയത് ഞങ്ങളുടെ ഗാങ്ങിന്റെ പേരിനെ സ്ഥിരപ്പെടുത്തുകയും മൂന്ന് പേർക്കും ഒരു മാസം വീട്ടിലിരിക്കാനുള്ള ടിക്കറ്റും തന്നു. ഒന്നാം സെമസ്റ്റർ പരീക്ഷയ്ക്ക് മാത്രം വന്നതിന് ശേഷം ഇന്നാണ് ഞങ്ങൾ ക്ലാസിൽ തിരിച്ചെത്തുന്നത്.

എടാ, സ്മിതയൊക്കെ അങ്ങ് കൊഴുത്തല്ലോ… – ക്ലാസിലേക്ക് പോകുന്ന കെമിസ്ട്രിയിലെ സ്മിതയെ നോക്കി അമൽ പറഞ്ഞു.

സത്യം, കുറച്ച് ദിവസം ഒന്ന് മാറി നിന്നപ്പോഴേക്കും അവളങ്ങ് കേറി ചീർത്തു – ജേക്കബ് അഭിപ്രായം പാസാക്കി.

ഓ.. പറയുന്നത് കേട്ടാ തോന്നും ഇയാളായിരുന്നു അവളുടെ പൂറ്റിലടിച്ച് നെയ്യ് കുറച്ചുരുന്നേന്ന് – കിട്ടിയ അവസരം പാഴാക്കാതെ അമൽ ജേക്കബിനെ ഊക്കിവിട്ടു.

അങ്ങനെ ക്ലാസിലെത്തി. ആദ്യത്തെ രണ്ട് പിരിഡും കണക്ക് പഠിപ്പിച്ച് കോര സാറ് തല തിന്നു തീർത്തു. ആകപ്പാടെ ചടച്ചിരിക്കുമ്പോഴാണ് ഗുഡ് മോർണിങ് സ്റ്റുഡന്റ്സ് എന്ന മധുരമായ ആ സ്വരം കേട്ടത്. നോക്കിയപ്പോൾ പച്ചക്കളർ സാരിയിൽ മെലിഞ്ഞ് വെളുത്ത് അഞ്ചടി ഉയരത്തിൽ ഒരു സ്ത്രീ വന്ന് നിൽക്കുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *