കാമ സുഗന്ധിയല്ലേ ? [Smitha]

Posted by

കാമ സുഗന്ധിയല്ലേ ?

Kaama Sugandhiyalle ? | Author : Smitha


 

കൂട്ടുകാരെ,

ഈ കഥ ഓ. ഹെന്‍റിയുടെ “ദ ലാസ്റ്റ് ലീഫ്” വായിച്ചു കഴിഞ്ഞപ്പോള്‍ ഉണ്ടായ പ്രേരണയില്‍ നിന്നും എഴുതിയതാണ്. സൈറ്റിലെ പല എഴുത്തുകാരും വായനക്കാരും ലോകപ്രസിദ്ധമായ ആ കഥ വായിച്ചിട്ടുണ്ടാവും. എന്‍റെ ഈ കഥ വായിച്ച് കഴിഞ്ഞ് അവര്‍ അട്ഭുതപ്പെട്ടെക്കാം ഇതില്‍ എവിടെയാണ് “ദ ലാസ്റ്റ് ലീഫ്” ഉള്ളതെന്ന് ഓര്‍ത്ത്.

കഥ വായിച്ചിട്ട് ഇഷ്ടമായെങ്കില്‍ “ലൈക്” ചെയ്യണം. കമന്‍റ് വേണ്ട. കമന്‍റ്റ് ബോക്സ് ഡിസ്ഏബിള്‍ ചെയ്യാന്‍ അഡ്മിനോട്‌ അഭ്യര്‍ഥിച്ചിട്ടുണ്ട്. സഹകരണം വേണം. കഥ വായിക്കണം.
സസ്നേഹം,
നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം,
സ്മിത.
******************************************************************

ഗ്രേസിയുടെ വീട് പാണ്ടിപ്പനമലകള്‍ക്കും ഹൈവേക്കും ഇടയിലാണ്.

ടൌണിന്‍റെ തുടക്കഭാഗത്ത് ആയത്കൊണ്ട് അധികം ഒച്ചയും ബഹളവുമൊന്നുമില്ല. ശാന്തമായ ഇടമെന്നു തന്നെ പറയാം. വന്യസൌന്ദര്യമെന്നൊക്കെ പറയാവുന്നതരം ഇടം. ശാലീനം, പ്രശാന്തം.

ഗ്രേസിയുടെ കിടപ്പുമുറിയുടെ ജാലകം തുറക്കുന്നത് പാണ്ടിപ്പനമലകള്‍ക്ക് നേരെയാണ്. ജനാലയിലൂടെ നോക്കിയാല്‍ വെയിലും നിഴലും ഇടകലര്‍ന്ന മലനിരകള്‍ കാണാം. മലകള്‍ക്കപ്പുറത്ത് ഇളം പച്ച നിറത്തില്‍ പിന്നെയും മലമടക്കുകള്‍. നിശബ്ദതഘനീഭവിച്ച്, ശാന്തത തളംകെട്ടിക്കിടക്കുന്ന മറ്റൊരിടം. പ്രഭാതം മുതല്‍ അസ്തമയം വരെ ആകാശത്തില്‍ വരകള്‍ വീഴ്ത്തി, പക്ഷികള്‍ മലകള്‍ക്കപ്പുറത്ത് പറക്കുന്നത് കാണാം.
അന്ന് രാവിലെ ഗ്രേസി പണിയൊക്കെ തീര്‍ത്ത് ബെഡില്‍ ചാരിക്കിടന്ന് ജനാലയിലൂടെ മലകളിലെ വിസ്മയക്കാഴ്ച്ചകള്‍ കണ്ടുകൊണ്ടിരിക്കുകയായിരുന്നു. ഇളം ചുവപ്പുള്ള ഒരു നൈറ്റിയാണ് വേഷം. സമൃദ്ധമായ മുടി പോണിടെയിലായി ഉയര്‍ത്തിക്കെട്ടിയിരുന്നു. അപ്പോള്‍ അങ്ങോട്ട്‌ മകള്‍ ലിസി വന്നു. ഇരുപത്തിരണ്ടു വയസ്സ് പ്രായമുള്ള സുന്ദരി. കൊഴുത്ത ദേഹം. പക്ഷെ തടിച്ചിയല്ല. വെളുത്ത ഷര്‍ട്ടും മുട്ടിനു താഴെയെത്തുന്ന കറുത്ത സ്കര്‍ട്ടുമാണ് ധരിച്ചിരിക്കുന്നത്. ഷര്‍ട്ടിനുള്ളില്‍ തള്ളിത്തുറിച്ച് നില്‍ക്കുന്ന കൂറ്റന്‍ മുലകള്‍ കാണുമ്പോള്‍ അറിയാം, ബ്രാ ഇട്ടിട്ടില്ലന്ന്. മുല കണ്ണുകള്‍ കൂര്‍ത്ത് പുറത്തേക്ക് തള്ളി നില്‍ക്കുന്നു.

“നീയെന്തിനാ എപ്പഴും ഇങ്ങനെ ഇളകിത്തുള്ളി നടക്കുന്നെ?

അവള്‍ തന്‍റെ അടുത്തേക്ക് വന്നപ്പോള്‍ ഗ്രേസി ചോദിച്ചു.

“ഇളകിത്തുള്ളിയൊ?”

അവളുടെ സമീപം കിടക്കയില്‍ ഇരുന്ന് ലിസി ചോദിച്ചു.

“എങ്ങനെ ഇളകിത്തുള്ളി എന്ന്?”

“ലിസീ, ചുമ്മാ പൊട്ട് കളിക്കരുത് കേട്ടോ? നെനക്ക് ഇരുപത്തി രണ്ടാ പ്രായം. ഒരുത്തന്‍റെ ഭാര്യയാ നീ! ആ നെനക്ക് ഇളകിത്തുള്ളി നടക്കുക എന്ന് പറഞ്ഞാ എന്നതാ എന്ന് അറീത്തില്ലേ?”

“എന്‍റെ അമ്മെ. എനിക്ക് ഈ വീട്ടില്‍ എനിക്ക് ഇഷ്ടമുള്ളത് പോലെ നടക്കാം…”

Leave a Reply

Your email address will not be published.