എന്റെ മാവും പൂക്കുമ്പോൾ [R K]

Posted by

എന്റെ മാവും പൂക്കുമ്പോൾ Ente Maavum pookkumbol | Author : RK


ആദ്യമായാണ് എഴുതുന്നത് കുറ്റങ്ങളും കുറവുകളും ഉണ്ടെങ്കിൽ ക്ഷെമിക്കുക, അഭിപ്രായങ്ങൾ അറിയിക്കുക,നല്ല അഭിപ്രായങ്ങളാണെങ്കിൽ തുടർനെഴുതാൻ ശ്രെമിക്കാം. എന്റെ പേര് അർജുൻ.പ്രായം ഇപ്പൊ പതിനെട്ടായി,കാണാൻ അത്ര വല്യ ഭംഗിയൊന്നും ഇല്ലെങ്കിലും തരക്കേടില്ലെന്നു പറയാം ,അഞ്ചടി ആറിഞ്ചു പൊക്കം,ഇരുനിറം,ആവിശ്യത്തിന് തടിയും ഉണ്ട്‌. വർഷം 2010 പ്ലസ്‌ ടുവിന് കോമേഴ്‌സ് ആണ് എടുത്തത് ഒന്നുരണ്ടു വിഷയങ്ങക്ക് പൊട്ടി .

ഞാൻ മാത്രമല്ലട്ടാ എന്റെ കൂടെ ഒരുത്തനും കൂടെ ഉണ്ടായിരുന്നു എന്റെ കമ്പനിക്കാരൻ.അവന്റെ പേര് രതീഷ് കാണാൻ എന്നെക്കാളും ഭംഗിയാണ് വെളുത്തിട്ട് നല്ല ഉയരവും നല്ല തടിയും ഉണ്ട് ഏത് പെണ്ണ് കണ്ടാലും ഒന്ന് നോക്കും,പക്ഷെ പറഞ്ഞിട്ടെന്താ കാര്യം ആളൊരു ഒറ്റബുദ്ധിയാ എന്താ എപ്പോഴാ ചെയ്യുന്നേന്ന് അറിയില്ല. പഠിത്തത്തിൽ നല്ല കേമനായുകൊണ്ട് ഗവണ്മെന്റ് കോളേജിലൊന്നും അഡ്മിൻ കിട്ടിയില്ല.പിന്നെ ബി. കോമിന് പാർട്ട്‌ ടൈം ആയി ഒരു പ്രൈവറ്റ് കോളേജിൽ ചേർന്നു ക്ലാസ്സ്‌ കഴിഞ്ഞ് ഒരു സൂപ്പർ മാർക്കറ്റിൽ ജോലിക്കും പോയിരുന്നു. രതീഷ് പിന്നെ പ്ലസ്‌ ടു എഴുതിയെടുക്കാൻ ഒന്നും മെനക്കെട്ടില്ല അവൻ അല്ലറ ചില്ലറ ജോലിക്കൊക്കെ പോവാൻ തുടങ്ങി പ്ലംബിങ്, വെൽഡിങ്,പെയിന്റിംഗ് അങ്ങനെയൊക്കെ.സൂപ്പർ മാർക്കറ്റിൽ നല്ല ചരക്ക് ചേച്ചിമാര് ഉണ്ടെന്ന് പറഞ്ഞിട്ടും അവൻ അവിടെ ജോലിക്ക് വന്നില്ല, അവൻ അങ്ങനെ സ്ഥിരമായി പണിക്ക് പോവുന്നത് ഇഷ്ട്ടമല്ല, ഇഷ്ട്ടമല്ലനല്ല മടിയനാണ്.ഞാൻ വല്ലതും പറഞ്ഞാൽ അതിന് അവന്റെ മറുപടി “നിനക്ക് ഒരു മാസം കിട്ടുന്ന ശമ്പളം,എനിക്ക് രണ്ടാഴ്ച പണിക്ക് പോയാൽ കിട്ടുമെന്ന്” ആരെങ്കിലുമൊക്ക വന്ന് ചെറിയ ചെറിയ പണിക്ക് വിളിക്കും മടിയില്ലെങ്കിൽ പോവും അതാണവൻ. പിന്നെ ഇവൻ എവിടെപ്പോയാലും അവിടെ അവന് നോക്കാനായിട്ട് ഓരോ ചരക്കുകൾ ഉണ്ടാവും പക്ഷെ എന്ത് കാര്യം എറിയാനറിയുന്നവന്റെ കൈയിൽ വടി കൊടുക്കില്ലല്ലോ. ജോലിക്ക് പോവുന്ന വീടുകളിലെ ഓരോ കഥകളൊക്കെ എന്നോട് വന്ന് പറയും അവിടെത്തെ ചേച്ചി കുഞ്ഞിന് കാണിച്ചു ഇവിടത്തെ ചേച്ചി പൊക്കികാണിച്ചുനൊക്കെ മനുഷ്യനെ വെറുതെ കമ്പിയക്കാൻ.അപ്പൊ ഞാൻ പറയും “എന്ന നാളെ മുതൽ ഞാനും വരാടാ നിന്റെ കൂടെ പണിക്ക്” “അതിനു നിനക്ക് കോളേജിൽ പോവണ്ടേനാവും”അവന്റെ മറുപടി. രാവിലെ ഒൻപതു മണിക്ക് തുടങ്ങി ഉച്ചക്ക് രണ്ടു മണിവരെയായിരുന്നു ക്ലാസ്സ്‌. രണ്ടു മണിക്ക് ഡ്യൂട്ടിക്ക് കേറണമെങ്കിലും ക്ലാസ്സിൽ പോവുന്നത് കൊണ്ട് രണ്ടരക്ക് ആണ് ഞാൻ ഡ്യൂട്ടിക്ക് കയറിയിരുന്നത് അതിനുള്ള പെർമിഷനൊക്കെ എനിക്കുണ്ടായിരുന്നു . എന്റെ വീട്ടിൽ നിന്ന് ഒരു കിലോമീറ്റർ മാറി മെയിൻ റോഡിൽ നിന്ന് മുന്നൂറു മീറ്റർ അകത്തേക്കാണ് ഷോപ്പ് നിൽക്കുന്നത്. രണ്ട് മൂന്നു ഫ്ലാറ്റുകളും വില്ലകളും ചുറ്റിനുമുള്ള സ്ഥലം അവിടെ നിന്നുള്ള കസ്റ്റമേഴ്‌സാണ് ഷോപ്പിന്റെ പ്രധാന കച്ചവടം.ഗ്രൗണ്ട് ഫ്ലോറും ഫസ്റ്റ് ഫ്ലോറും ഷോപ്പ് ആണ്, സെക്കന്റ്‌ ഫ്ലോറിൽ അവിടെ ജോലി ചെയുന്ന ബോയ്സിന്റെ ഹോസ്റ്റലും മാനേജറുടെ മുറിയും.

Leave a Reply

Your email address will not be published.