മാധവീ കുടുംബകാവ്യം 1 [ലുട്ടാപ്പി D]

Posted by

മാധവീ കുടുംബകാവ്യം 1

Madhavi Kudumbakaavyam Part 1 | Author : Luttappi D


ഓർമ്മയുണ്ടോ..? മറക്കാൻ വഴിയില്ല. അതേ ഞാനാണ് ലുട്ടാപ്പി D. രണ്ട് കഥകൾ എഴുതി പൂർത്തിയാക്കാതെ മുങ്ങിയതിന്റെ വിഷമം മാറ്റാൻ ഇതാ അതിനേക്കാൾ ഒരു കിടിലൻ ഐറ്റവുമായി ഞാൻ വീണ്ടും. ഒരു കംബാക്ക് നിങ്ങൾ എനിക്ക് നൽകില്ലേ..?!!

പിന്നെ ഗൂയ്‌സ് കഥയിൽ എന്തേലും തെറ്റുകളോ, വിമർശനങ്ങളോ ഉണ്ടേൽ കമന്റ്‌ ബോക്സിൽ അറിയിക്കുക. വളരട്ടെ ഞാനും!!ഹുഹുഹു..

അവസാനമായി.. മുൻപ് എഴുതിയതിൽ ഏതേലും ഒന്ന് തുടരണം എങ്കിൽ അതുംകൂടെ കമന്റ്‌ ബോക്സിൽ അറിയിക്കുക.. ഇതിന് ശേഷം പരിഗണിക്കാം.. അപ്പോൾ ഇതാ മാധവിയെയും അവളുടെ കുടുംബത്തെയും ഞാൻ നിങ്ങളുടെ മുന്നിൽ അഭിമാനപുരസ്‌കാരം അവതരിപ്പിക്കുന്നു.. ബെൽ പ്ലീസ്..

ണിം…..!!!


 

“മാധവി.. എഴുന്നേൽക്ക്.. മാധവീ..” ശങ്കരൻ മാധവിയെ ഉറക്കത്തിൽ നിന്നും എഴുന്നേൽപ്പിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിലാണ്.. “ഉം.. സമയം എന്തായി..” മാധവി മടിച്ചു മടിച്ചു കണ്ണുകൾ മെല്ലെ തുറന്നുകൊണ്ട് ചോദിച്ചു. “7കഴിഞ്ഞു..” “ഈശ്വരാ.. താമസിച്ചല്ലോ..” മാധവി കിടക്കയിൽ നിന്നും ഞെട്ടി എഴുന്നേറ്റു. അങ്ങനെ വെപ്രാളംപ്പെട്ടു എഴുന്നേറ്റപ്പോൾ സാരിയുടെ മറ ഇല്ലാതെ ബ്ലൗസിൽ വിങ്ങി വീർത്തു നിന്ന മാധവിമുലകളുടെ അനക്കവും ശ്രദ്ധിച്ചു ശങ്കരൻ ഒരുനിമിഷം സ്തംഭിച്ചു നിന്നു.. “ഇതെന്താ ആദ്യായിട്ട് കാണുന്നപോലെ..” അഴിഞ്ഞു താഴെ വീണുകിടന്ന വെള്ളസാരിയുടുത്ത് മാറ് മറച്ചുകൊണ്ട് അവർ ചോദിച്ചു. “എത്ര കണ്ടാലും മതിയാവില്ലല്ലോ..” അതുംപറഞ്ഞിട്ട് ശങ്കരൻ പോകാനുള്ള ഒരുക്കങ്ങൾ തുടർന്നു.

മാധവി എഴുന്നേറ്റ് അടുക്കളയിലേക്ക് നടന്നു.

നാട്ടിലെതന്നെ പ്രമുഖ വ്യവസായും നാട്ടുകാർക്ക് ഒരു പ്രമാണിയെയും പോലെ ആയിരുന്നു ശങ്കരൻ നായർ. സ്വന്തമായിട്ട് ഏക്കർ കണക്കിന് റബ്ബർ തോട്ടം, ഫാക്ടറിയൊക്കെയുണ്ട്. മൂത്ത മകൾക്ക് നടത്തിപ്പിന് ഒരു തുണിക്കടയും മരുമകന് ഹോട്ടലും ടൗണിൽ ഇട്ടുകൊടുത്തിട്ടുണ്ട്. ശങ്കരനും മാധവിക്കും 3മക്കളാണ്. ഏറ്റവും മൂത്തയാൾ മേനക. 33വയസ്സ്.കല്യാണം കഴിഞ്ഞു 3കുട്ടികളുണ്ട്. രണ്ടാമത്തേത് മാളവിക. 27വയസ്സ്. കല്യാണം കഴിഞ്ഞു 3വർഷം ആകുന്നു. ഇപ്പോൾ 4മാസം ഗർഭിണി. ഭർത്താവിന് പട്ടാളത്തിൽ ആണ് ജോലി. മൂന്നാമത്തെയാൾ ശരത്. 21വയസ്സ്. ഡിഗ്രി കഴിഞ്ഞു 2മാസമായിട്ട് വീട്ടിൽ തന്നെയുണ്ട്.

Leave a Reply

Your email address will not be published.