ബീന ടീച്ചറുടെ ലീലാവിലാസങ്ങൾ 10 [വെടിക്കെട്ട്‌]

Posted by

ബീന ടീച്ചറുടെ ലീലാവിലാസങ്ങൾ 10

Beena Teacherude Leelavilashangal Part 10 | Author : Vedikkettu

Previous Parts Click here

 

 

ആദിവാസികളുടെ ഊരിൽ ബീന ടീച്ചറുടെയും മറ്റ് പെണ്ണടിമകളുടെയും ജീവിതം കൂടുതൽ കലുഷിതമായികൊണ്ടിരിക്കുന്ന കാലം.. ആയിടക്കാണ് ബീന അവനെ കണ്ടുമുട്ടിയത്..

കണ്ടപ്പോൾ തന്നെ അവനെ പണ്ടേവിടെയോ കണ്ടുമുട്ടിയ ഒരു പരിചയം അവർക്ക് തോന്നി..

ആ ഊരിൽ നിന്നും പുറത്തെ മനുഷ്യവാസമുള്ളയിടത്തെക്കുള്ള ഒരേയൊരു കണ്ണിയാണ് അവൻ.. മറ്റൊരു ഗോത്രത്തിൽ നിന്നും വിവാഹം കഴിച്ചതാണ് മൂപ്പന്റെ ഇളയ മകളായ അവന്റെ അമ്മ.. അവൻ വർഷങ്ങളായി അവന്റെ ഗോത്രകുടുംബത്തോടൊത്ത് പുറത്തുള്ള മറ്റൊരു ഊരിലാണ് താമസം…

വിദ്യാഭ്യാസം ഉറപ്പിക്കാൻ സർക്കാർ ഇറങ്ങിപ്പുറപ്പെട്ട കാലത്ത്, പ്രൊബേഷനിലായിരുന്ന ബീന കേരള അതിർത്തിയിൽ കിടക്കുന്ന ആ ഗോത്രത്തിന്റെ ഊരിലും തന്റെ ചൂരലുമായി പണ്ട് ചെന്നെത്തിയിരുന്നു.. പക്ഷേ അവൻ പഠിക്കാൻ മിടുക്കനായിരുന്നു.. എൽ. പി വിദ്യാഭ്യാസം കഴിഞ്ഞു യു.പി സ്‌കൂളിൽ പോയ ആ ഊരിലെ ഒരേയൊരു കുഞ്ഞണവൻ..

ചിന്നൻ എന്നായിരുന്നു അവന്റെ പേര്.. ബീന ടീച്ചർ പണ്ട് ചിന്നനെ ഒരുപാട് സഹായിച്ചതാണ്.. പഠിക്കുന്ന മിടുക്കരായ കുട്ടികൾക്ക് ഒരുപാട് പ്രോത്സാഹനവും, ബാക്ക് ബെഞ്ചിലെ സ്ഥിരം ഉഴപ്പന്മാർക്ക് പൊതിരെ തല്ലും കൊടുക്കുന്നതിൽ ടീച്ചർ പണ്ടേ നിപുണയായിരുന്നു..

മുട്ടുകുത്തിച്ച് നിർത്തി പശുക്കളെ പാൽ കറക്കും പോലെ, ബീനയുടെയും മറ്റു സ്ത്രീകളുടെയും മുലപ്പാൽ പിഴിഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനിടെയാണ് അവനെ മൂപ്പൻ അങ്ങോട്ട് ആനയിച്ചു കൊണ്ടുവന്നത്..

നുകത്തിൽ കെട്ടിയിട്ടിരിക്കുന്ന സ്ത്രീകൾക്കടുത്തേക്ക് അയാൾ അവനെ കൊണ്ടുവന്നു..

ബീന ടീച്ചറെ ഒരുപാട് വർഷം കഴിഞ്ഞു കാണുന്നതിന്റെ ആശ്ചര്യവും, അവരെ ഇങ്ങനെ കാണേണ്ടി വന്നതിന്റെ അമ്പരപ്പും അവന്റെ മുഖത്ത് പ്രകടമായിരുന്നു.. അവൻ ഉടൻ തന്നെ തലവെട്ടിച്ചു.. നഗ്നയായ തന്റെ പൂർവ്വ അധ്യാപികയെ ഇങ്ങനെ കാണുന്നതിന്റെ ഖേദം കൊണ്ടാകാം.. അവന് തന്നെ തിരിച്ചെറിഞ്ഞെന്നു ബീനയ്ക്കും ഒരുവേള മനസ്സിലായി.. അവന്റെ മുഖത്തെ കുട്ടിത്തം ഇപ്പോഴും ഉണ്ടെങ്കിലും അവിടവിടെയായി പൊടിമീശയും താടിയുമെല്ലാം കിളിർത്തു യുവത്വത്തിലേക്ക് അവൻ പടിചവിട്ടിയിരിക്കുന്നു.. ബീനയ്ക്ക് അവന്റെ മുന്നിൽ അങ്ങനെ നിൽക്കുമ്പോൾ ജാള്യത തോന്നി.. എന്നാൽ അതിലും ഉപരി, ഈ ഊരാക്കുടുക്കിൽ നിന്നും തന്നെ രക്ഷിക്കാൻ തന്റെ പ്രിയ ശിഷ്യന് കഴിയുമെന്ന് അവർക്ക് പ്രതീക്ഷയുണ്ടായിരുന്നു..

Leave a Reply

Your email address will not be published.