വിനോദയാത്ര [ജെറി പനലുങ്കൾ]

Posted by

വിനോദയാത്ര

Vinodayathra | Author : Jerry Panalunkal


 

ഇത് ജീവിതത്തിൽ നടന്ന കാര്യങ്ങളെ അല്പം പൊടിപ്പും തൊങ്ങലും വെച്ച് എഴുതുന്നത് ആണ്. എൻ്റെ അമ്മയെ ചുറ്റിപറ്റി നടന്ന ചില സംഭവങ്ങൾ ആണ് വിഷയം. എനിക്ക് 23 വയസ്സും അമ്മക്ക് 46 വയസ്സും ആണ് പ്രായം, അവർ ഒരു അധ്യാപിക ആണ്.

എൻ്റെ അമ്മ നമ്മുടെ ഭാരത സംസ്കാരത്തിലെ ഒരു ശരാശരി വീട്ടമ്മയുടെ എല്ലാ സവിശേഷതകളും നിറഞ്ഞ ഒരു സ്ത്രീ ആണ്. വീട്ടു ജോലികൾ എല്ലാം എടുക്കും, എൻ്റെയും എൻ്റെ സഹോദരിയുടെയും കാര്യങ്ങൽ നോക്കും, തുണി അലക്കും,അച്ഛനെ പരിചരിക്കും. രാത്രി പാത്രം എല്ലാം കഴുകി വെച്ചിട്ട് ഒരു കയ്യും കാലും കഴുകൽ ഉണ്ട്. സാരി പാവടയോട് കൂടി ഉയർത്തി കുത്തി വെക്കും, എന്നിട്ട് വെള്ളം മുഖത്തും കഴുത്തിലും അല്പം മാറിൻ്റെ മുഗൾ ഭാഗത്തും ഒക്കെ തളിക്കും, പിന്നെ കാലുകൾ മുട്ട് വരെ കഴുകും. അതിനു ശേഷം ഒരു തോർത്ത് വെച്ച് തുടക്കും.

ˇ

അതിനു ശേഷം മുടി നെറുകം തലയിൽ ഒരു മുനിയെ പോലെ കെട്ടിക്കൊണ്ടു അകത്തേക്ക് വരും. ആ സമയത്ത് ഞാൻ എങ്ങാനും മുന്നിൽ പെട്ടാൽ ഉടനെ തന്നെ അമ്മ ഒരു കുലസ്ത്രീയെ പോലെ സാരിയുടെ മുന്താണി മാറ് മറക്കുന്നു എന്ന് ഉറപ്പു വരുത്തും, ഉയർത്തി കുത്തിയ സാരി താഴേക്ക് അഴിച്ചു ഇടും. ചുരുക്കം പറഞാൽ എല്ലാ വീട്ടിലും കാണുന്ന നമ്മൾ ഒക്കെ പ്രതീക്ഷിക്കുന്ന ഒരു അമ്മ. വല്ലപ്പോഴും എങ്ങാനും ഒരു അടിപ്പാവാടയും ബ്ലൗസും ധരിച്ച് സാരി ഉടുക്കുന്ന വഴിയോ മറ്റോ എന്നെക്കെയോ കണ്ട ചെറിയ ഓർമ അല്ലാതെ അമ്മയെ കുറിച്ച് അങ്ങനെ ഒരു സെക്ഷ്വൽ ചിന്തയോ, അമ്മ സെക്സിൽ താൽപ്പര്യം ഉളള ഒരു സ്ത്രീ ആയിട്ടോ എനിക്ക് ഊഹിക്കാൻ പോലും പറ്റുമായിരുന്നില്ല. എന്നാൽ ഈ ഒരു ഇമേജിന് കളങ്കം തട്ടുന്ന ഒരു പ്രവർത്തി അമ്മയിൽ നിന്നും ഉണ്ടായി…..അത് എന്ത് എന്നത് ആണ് ഈ കഥയുടെ ഉദ്ദേശം.

Leave a Reply

Your email address will not be published.