രാധികാചരിതം 1 [JMJ]

Posted by

രാധികാചരിതം 1

RaadhikaaCharitham Part 1 | Author : JMJ


 

രാധിക മേനോൻ: 40 വയസ്സ്, സ്കൂൾ ടീച്ചർ മാധവൻ മേനോൻ: : 45 വയസ്സ്, രാധികയുടെ ഭർത്താവ്, ബിസിനെസ്സുകാരൻ. അശ്വിൻ: രാധികയുടെ മകൻ. 20 വയസ്, കോളേജിൽ പഠിക്കുന്നു.

ദീപക്: അശ്വിന്റെ ബാല്യകാല സുഹൃത്ത്. 20 വയസ്, കോളേജിൽ പഠിക്കുന്നു ദീപിക: ദീപകിന്റെ സഹോദരി. 19 വയസ്സ്, കോളേജിൽ പഠിക്കുന്നു. സീത: ദീപകിന്റെ അമ്മ, രാധികയുടെ സഹപ്രവർത്തക.. രാഘവൻ: ദീപകിന്റെ അച്ഛൻ, ഗൾഫിലാണ്

 

സമയം രാത്രി 7 മണി. രാധിക മേനോൻ എന്ന ആ 40 വയസ്സായ മധ്യവയസ്‌ക കുളികഴിഞ്ഞു തല തുവർത്തികൊണ്ട് കണ്ണാടിയുടെ മുൻപിൽ വന്നു നിന്നു. കണ്ണാടിയിൽ പ്രതിഫലിച്ച തന്റെ പൂ പോലുള്ള ശരീരം കണ്ടു അവൾക്കു നിരാശ തോന്നി…. ‘ആൾതാമസമില്ലാത്ത വീട്ടിൽ നിൽക്കുന്ന, പൂ പൊഴിക്കുന്ന പൂമരംപോലെ ആർക്കും വേണ്ടാതെ തന്റെ ശരീരത്തിന്റെ കൊഴുപ്പും തുടിപ്പും അധികം വൈകാതെ ഇല്ലാതാവും. തന്റെ അമ്മയ്ക്ക് സംഭവിച്ചപോലെ…., പാവം…തന്റെ അച്ഛനെക്കുറിച്ച ആകുലപ്പെട്ട് ചിന്തിച്ച് സ്വന്തം ആരോഗ്യം പോയി 60 വയസ്സിൽ ജീവിതം അവസാനിച്ചു. സന്തോഷമെന്തെന്നു ആ പാവം അറിഞ്ഞിട്ടില്ലലോ ദൈവമേ… ആ ഗതിതന്നെയാണോ ഈശ്വര നീ എനിക്കും വച്ചിരിക്കുന്നത്.’.

‘തനിക്കെന്താണ് ഒരു കുറവ്?,…കാണാൻ തെറ്റില്ലാത്ത മുഖം,. സ്കൂളിൽ ടീച്ചറായി ജോലി…. ചന്തിയിറക്കത്തിൽ നല്ല ആരോഗ്യമുള്ള ചെറിയ ചുരുളിമയുള്ള ഇടതൂർന്ന മുടി……… 40 വയസ്സായിട്ടും ഉടയാത്ത, ഒട്ടും തൂങ്ങാത്ത ഷെയ്‌പുള്ള മുല,…..അധികം ദുർമേസില്ലാത്ത ഉടലിൽ ആവശ്യത്തിന് മൂടും മുലയും തനിക്കില്ലേ?…. തന്റെ പ്രായത്തിൽ ഉള്ള എത്ര പേർക്കുണ്ടാവും ഈ പ്രായത്തിലും ഈ ഭംഗി?… എന്നിട്ടും എന്തായിരിക്കും ഭർത്താവ് എന്നെ ഒന്ന് തിരിഞ്ഞു പോലും നോക്കാത്തത്……ഏതുനേരവും ബിസിനസ് എന്ന് പറഞ്ഞു വല്ലനാട്ടിലും തെണ്ടിനടക്കാതെ ഇനിയുള്ള കാലം ഭാര്യയുടെയും മകന്റെയും കൂടെ ഇവിടെ ജീവിക്കരുതോ……..എന്റെ മകൻ……ഞാൻ പെറ്റിട്ട എന്റെ കുഞ്ഞാണ് ഇപ്പൊ എന്റെ ആശ്വാസം. എന്താവശ്യത്തിനും അവൻ എന്റെ കൂടെ നിൽക്കും. അമ്മയാണ് എന്റെ ബെസ്ററ് ഫ്രണ്ട് എന്നവൻ എപ്പോഴും പറയും…… ഞാൻ മുലകൊടുത്ത വളർത്തിയ എന്റെ ഏകപുത്രൻ അശ്വിൻ… അവന് ഒരു കുടുംബം ആയാൽ അന്ന് ഞാനും ഈ ഭൂമിയിൽനിന്നു യാത്രതിരിക്കും. പക്ഷെ അവനോട് ഞാൻ അല്പം സ്ട്രിക്ട് ആണ്. ലാളിച്ചാൽ അവൻ നശിച്ചു പോയാലോ??’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *