ഡോക്ടറുടെ തേരോട്ടം 1 [kiran]

Posted by

ഡോക്ടറുടെ തേരോട്ടം 1

Docterude Therottam Part 1 | Author : Kiran


 

ഈ കഥ നടക്കുന്നത് കൊറോണ ആദ്യം നാശം വിധച്ച സമയത്താണ്. എംബിബിസ് കഴിഞ്ഞു ആലപ്പുഴയിൽ ഒരു ആശുപത്രിയിൽ ആയിരുന്നു കിട്ടിയത്.. ഒരു കുട്ടനാടൻ ഗ്രാമ പ്രേദേശം ആയതിനാൽ എല്ലാവരും സാധാരണക്കാർ ആണ്.

 

ഞാൻ കിരൺ ത്രിശൂർ ആണ് വീട്. അങ്ങനെ കൊറോണ നാശം വിധച്ച സമയം നമ്മൾ എല്ലാവരും ലോക്ക് ഡൌൺ എന്തായിരുന്നു എന്നറിഞ്ഞ സമയം

 

പണ്ട് തൊട്ടേ ഗ്രാമഭംഗി ഇഷ്ടമുള്ളത് കൊണ്ട് ഞാൻ കോർട്ടേഴ്‌സ് എടുക്കാതെ വാടക വീട് അന്വേഷിച്ചു. അവസാനം ഞാൻ ഉദ്ദേശിച്ചൊരു വീട് തന്നെ കിട്ടി.

 

ഒരു സൈഡിൽ പാടവും മറു സൈഡിൽ കായലും ആഹാ എന്താ ഭംഗി.പഴയ ഓടിട്ട വീട് ആയിരുന്നെങ്കിലും നല്ല വൃത്തിയുള്ള വീട് ആയിരുന്നു തൊട്ട് അപ്പുറത് ആണ് ഹൌസ് ഓണർ ടെ വീട്. അതും ഇതേ പോലെത്തെ വീട് തന്നെ. ഈ വീട് വെറുതെ കിടന്നത് കൊണ്ട് വാടകക്ക് കൊടുത്തതാണ് മാസം മൂവായിരം രൂപ വാടക . ഒരു മുറി ഒരു ഹാൾ പിന്നെ ഫുഡ്‌ ഹൌസ് ഓണർ ടെ വൈഫ്‌ കൊണ്ട് വരും. അതായത് കഥ നായിക.

 

കൃഷ്ണൻകുട്ടി ഭാര്യ രതിക 45 വയസ്സ്. ഭർത്താവ് ന് 60 വയസ്സ്. ഒരു തണ്ണി കേസ്.പക്ഷെ രതിക ചേച്ചി ഇപ്പോഴും കണ്ടാൽ ഒരു 40 ഒക്കെ പറയു. അമ്മായി മാരുടെ പോലത്തെ കൊഴുത്തു തൂങ്ങിയ മുല. ഉരുളി കമഴ്ത്തി വച്ചതു പോലത്തെ കുണ്ടി കൊഴുപ്പ് നിറഞ്ഞ വയർ വെണ്ണയുടെ നിറം. ആവശ്യത്തിന് മുടിയും ഉണ്ട് അവരെ കണ്ടപ്പോഴേ എനിക്ക് കാര്യം കത്തി അവരെ തൃപ്തി പെടുത്താനൊന്നും അയാളെ കൊണ്ട് പറ്റില്ലാന്ന്.

 

അങ്ങനെ ഞാൻ ചാർജ്‌ടുത്തു ഹോസ്പിറ്റൽ പോയി തുടങ്ങി ആ കുടുംബവും ആയി നല്ല കൂട്ടായി. ആ നാട്ടിലുള്ളവർക്ക് ഡോക്ടർ എന്നൊക്കെ പറഞ്ഞാൽ നല്ല ബഹുമാനം ആയിരുന്നു. സർ എന്ന് ആയിരുന്നു എന്നെ വിളിച്ചോണ്ടിരുന്നത് ഞാൻ അത് പറഞ്ഞു മറ്റിച്ചു.കൃഷ്ണൻ കുട്ടി ചേട്ടൻ ഒരു പഞ്ചായത്ത്‌ ഓഫീസ് ലെ അറ്റെൻഡർ ആയിരുന്നു അത് കൊണ്ട് ലോക്ക് ഡൌൺ ആയാലും പണിക്ക് പോകണം. എനിക്ക് രാവിലെ പോയാൽ ഉച്ചയ്ക്ക് വരാം അധികം തിരക്ക് ഇല്ലാതെ ആശുപത്രി ആയിരുന്നു അത് കൂടാതെ കോർട്ടേഴ്സിൽ മറ്റു ഡോക്ടർ മാർ ഉള്ളത് കൊണ്ട് എമർജൻസി അവർ നോക്കിക്കോളും

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *