ഫ്രോഡ് വാധ്യാര്‍ [Reloaded] [Master]

Posted by

ഫ്രോഡ് വാധ്യാര്‍ [Reloaded]

Fraud Vadyaar | Author : Master


 

രാജശേഖരന്‍; അതാണെന്റെ നാമധേയം. ഇപ്പോള്‍ പ്രായം അമ്പത്തിയെട്ട് കഴിഞ്ഞു.

 

ഞാനൊരു ഗണിതശാസ്ത്ര അധ്യാപകനായി സേവനം അനുഷ്ഠിച്ച് വിരമിച്ച വ്യക്തിയാണ്. എന്റെ പ്രവര്‍ത്തനമേഖല വടക്കേ ഇന്ത്യ ആയിരുന്നു. പ്രധാനമായും രാജ്യതലസ്ഥാനത്താണ് ഞാന്‍ ജോലി ചെയ്തിരുന്നത്. അങ്ങനെ ചെയ്യുന്ന സമയത്ത് ഞാന്‍ വലിയ പണക്കാരുടെ മക്കള്‍ പഠിക്കുന്ന ഒരു പോഷ് സ്കൂളിലെ അധ്യാപകനായി കുറെക്കാലം ജോലി ചെയ്തിരുന്നു. വന്‍ ധനികരുടെ കുട്ടികളാണ് അവിടുത്തെ വിദ്യാര്‍ഥി-വിദ്യാര്‍ത്ഥിനികള്‍. തിന്നു കൊഴുത്ത് മദം മുറ്റിയ, പ്രായത്തില്‍ കവിഞ്ഞ വളര്‍ച്ചയുള്ള പെണ്‍കുട്ടികളും ആണ്‍കുട്ടികളും. പണത്തിന്റെ അഹങ്കാരവും സ്വാതന്ത്ര്യവും സുഖലോലുപതയും വഴിവിട്ട ബന്ധങ്ങളും എല്ലാമുള്ള കുറെ പിള്ളേരേ ആയിരുന്നു എനിക്കവിടെ കാണാന്‍ സാധിച്ചത്. അങ്ങനെ പഠിപ്പിച്ചവരില്‍ തട്ടുകയും മുട്ടുകയും, മുല തുട തുടങ്ങിയ ഇടങ്ങളില്‍ പിടിക്കുകയും ഒക്കെ ചെയ്തിട്ടുള്ള കുറെ തല തെറിച്ച പെണ്‍കുട്ടികള്‍ ഉണ്ട്. കാണാന്‍ കൊള്ളാവുന്ന അധ്യാപകരോട് പോലും ലൈംഗികച്ചുവയോടെ നോക്കുകയും സംസാരിക്കുകയും ഒക്കെ ചെയ്തിരുന്ന അവളുമാര്‍ക്ക് പഠനം ഒരു ആഘോഷമായിരുന്നു.

 

പെന്‍ഷന്‍ പറ്റിയ ശേഷം മറ്റു പണികള്‍ ഒന്നുമില്ലാതെ നാട്ടിന്‍പുറത്ത് വീടും പറമ്പും ഒക്കെ നോക്കി അങ്ങനെ കഴിയുകയാണ് ഞാന്‍. വീട്ടില്‍ ഞാനും ഭാര്യയും മാത്രമേ ഉള്ളു. അവളും ടീച്ചര്‍ ആണ്. എന്നേക്കാള്‍ പത്തു വയസ് ഇളപ്പമുള്ള അവള്‍ ഇപ്പോഴും നാട്ടിലെ ഒരു സ്കൂളില്‍ പഠിപ്പിക്കുന്നുണ്ട്. രണ്ടു മക്കളാണ് ഞങ്ങള്‍ക്ക്; രണ്ടുപേരും വിവാഹമൊക്കെ കഴിഞ്ഞു വിദേശത്താണ്. ഭാര്യ രാവിലെ ജോലിക്ക് പോയിക്കഴിഞ്ഞാല്‍ പിന്നെ വീട്ടില്‍ ഞാന്‍ തനിച്ചായിരിക്കും. വെറുതെ ഇരിക്കുന്ന സ്വഭാവമില്ലാത്ത ഞാന്‍ പറമ്പില്‍ നിരവധി കൃഷികള്‍ ചെയ്യുന്നുണ്ട്. നിരന്തരമുള്ള കായിക അധ്വാനം എനിക്ക് കരുത്തുറ്റ ഒരു ശരീരം സമ്മാനിച്ചിരുന്നു.

അരയേക്കര്‍ വരുന്ന ഞങ്ങളുടെ പറമ്പില്‍ ഒട്ടുമിക്ക പച്ചക്കറികളും, വാഴ, മറ്റു ഫലവൃക്ഷങ്ങള്‍ എന്നിവയും ഞാന്‍ പരിപാലിക്കുന്നു. പാലിനും ചാണകത്തിനുമായി ഒരു പശുവിനെയും വളര്‍ത്തുന്നുണ്ട്. അതുകൊണ്ട് ജീവിതം ബോറടിക്കാതെ നീങ്ങിക്കൊണ്ടിരിക്കുയാണ്. ഉച്ച വരെയുള്ള ജോലികള്‍ കഴിഞ്ഞാല്‍ പിന്നെ വിശ്രമമാണ് പതിവ്. വൈകുന്നേരങ്ങളില്‍ മറ്റുള്ളവരുമായി കമ്പനി ചേര്‍ന്നല്ല എങ്കിലും ഭാര്യയുമായി അതാത് ദിവസത്തെ കാര്യങ്ങള്‍ ചര്‍ച്ച ചെയ്തുകൊണ്ട് ഞാനൊരു രണ്ടോ മൂന്നോ പെഗ് മദ്യം വീശും. പണ്ടുമുതലേ ഉള്ള ശീലമാണ്. പുറത്ത് ആരുമായും മദ്യപാന കമ്പനി എനിക്കില്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *