വിനോദവെടികൾ [ഒലിവര്‍]

Posted by

വിനോദവെടികൾ

Vinodavedikal | Author : Oliver


ഭാഗം 1 : വേലക്കാരി ജാനു | Velakkari Janu


“ ഇതെന്താ വിനോദേ ഈ കാട്ടണത്?! കുളിമുറിയാകെ വൃത്തികേടാക്കുമെല്ലോ… ഇങ്ങോട്ടിറങ്ങിക്കേ… ഓവിൽ മുടിയിരുന്ന് അടഞ്ഞാപ്പിന്നെ എനിക്ക് പിടിപ്പത് പണിയാ…”

ചാരിയിട്ടിരുന്ന കുളിമുറിയുടെ കതക് തള്ളിത്തുറന്ന് അതാ നില്‍ക്കുന്നു ജാനുച്ചേച്ചി! വെടിപ്പായി കക്ഷം വടിച്ചോണ്ടിരുന്ന ഞാനൊന്ന് ചൂളി. കഴിഞ്ഞ കുറെ വര്‍ഷങ്ങളായി ഞങ്ങളുടെ വീട്ടില്‍ ദിവസവും ജോലിക്ക് വരുന്ന വേലക്കാരിയാണ് ജാനു. രാവിലെ ആറരയ്ക്ക് വരും. പാത്രം കഴുകലും അടിച്ചുവാരലും തുണിയലക്കലും കുളിമുറിയും കക്കൂസുമൊക്കെ കഴുകിവൃത്തിയാക്കലും കഴിഞ്ഞ് ഇവിടുന്ന് പ്രഭാതഭക്ഷണവും കഴിച്ച് ജാന്വേച്ചി അടുത്ത വീട്ടില്‍ പണിക്ക് പോവും. ചിലപ്പോൾ വൈകിട്ട് വന്നിട്ട് രാത്രി വീട്ടില്‍ തങ്ങാറുമുണ്ട്.

മൂപ്പത്തിക്ക് രണ്ട് പെൺമക്കളും ഒരു മോനുമാണുള്ളത്. ഒരു നാല്പത്തഞ്ച് വയസ്സ് കാണും. കാണാനത്ര വല്യ സുന്ദരിയല്ലെങ്കിലും ഇപ്പോഴും നല്ല മാദകതിടമ്പ്. വട്ടമൊത്ത പൊക്കിളിനും വീർത്തുന്തിയ ഇരുനിറമുള്ള വയറിന് താഴെ വച്ചുടുത്ത കൈലിയും, മുലച്ചാല് കാണൂന്നത്ര ഇറക്കിവെട്ടിയ ബ്ലൗസും മീതെയൊരു തോർത്തും. അതാണ് വേലയ്ക്ക് വരുമ്പോഴുള്ള വേഷം. ഇരുനിറമെങ്കിലും കടഞ്ഞെടുത്ത അരക്കെട്ടും ബ്ലൗസിലൊതുങ്ങാത്ത മുഴുത്ത മുലകളും കൊഴുത്തുരുണ്ട തുടകളും തത്തിനടക്കുമ്പോള്‍ ആടിക്കളിക്കുന്ന വിരിഞ്ഞൊത്ത നിതംബങ്ങളും ജാന്വേച്ചിക്കുണ്ട്. ഇത്തരത്തിൽ ഒട്ടുമിക്ക ലക്ഷണങ്ങളുമൊത്ത ആറ്റൻചരക്കായിട്ടും മുഴുത്ത മാമ്പഴങ്ങൾ കുലച്ച നിന്നയീ വേലക്കാരിമാവിലേക്ക് എന്റെ ഏറ് അധികമുണ്ടായിരുന്നില്ല. പേടിയോ അവരോടുള്ള ബഹുമാനമോ ഒക്കെത്തന്നെ കാരണം. അത് മുഴുവന്‍ ആ പൊത്തിൽ നിന്നിറങ്ങി വന്ന അവരുടെ പെണ്‍മക്കളിലായിരുന്നു.

സുനിതയും സംഗീതയും… കൗമാരം കടന്ന് പഴുത്ത് പാകമായി മാദകത്വം വന്നുതുടങ്ങിയ ആ മാമ്പഴങ്ങളുടെ രുചിയറിയാൻ വെമ്പിനിൽക്കവേ ആരറിഞ്ഞു ആ വേലക്കാരിമാവ് തന്നെ എനിക്ക് വന്ന് പൊത്ത് തുറന്നുതരുമെന്ന്!

ഈയിടെയായി ജാന്വേച്ചിക്ക് എന്നോടുള്ള പെരുമാറ്റത്തിലും സംസാരത്തിലുമൊക്കെ ഒരു മാറ്റം വന്നുതുടങ്ങിയിരുന്നു. അമ്മ നിൽക്കുമ്പോൾ സാധാരണപോലെ പെരുമാറാന്‍ ശ്രദ്ധിച്ചിരുന്നെങ്കിലും ആരുമില്ലാത്തപ്പോൾ അവർ മുറ്റമടിക്കുമ്പോഴും കുന്തിച്ചിരുന്ന് പാത്രം മോറുമ്പോഴും നന്നായി കുനിഞ്ഞിരുന്ന് വീർപ്പുമുട്ടുന്നയാ മുലക്കുടങ്ങൾ കാട്ടിത്തരും. നോക്കി വെള്ളമിറക്കുന്ന എന്നെ പെട്ടെന്ന് തലയുയർത്തി നോക്കി ആളിനെ കൊല്ലുന്ന അർത്ഥംവച്ച ചിരി ചിരിക്കും… തികച്ചും വശ്യമായി തന്നെ. അവരുടെ എടുത്താൽ പൊങ്ങാത്തത്രയുള്ള പടുകൂറ്റന്‍ മുലകളെ പൊതിയാനും താങ്ങി നിർത്താനും അവർ പലപ്പോഴും ബ്രായിടാറില്ല. ഞാന്‍ മാത്രമുള്ള ദിവസങ്ങളിൽ അവർ ചൂടെടുക്കുന്നെന്നും പറഞ്ഞ് തോർത്ത് എടുത്തുമാറ്റും. അതിനുള്ളിലൂടെ സുതാര്യമായ അവരുടെ കറുത്ത മുലക്കണ്ണുകളുടെ ഛായയും ഒത്ത നടുക്കവരുടെ ഞെട്ടുകളും തെറിച്ചുനിൽക്കുന്നത് തെളിഞ്ഞുകാണുമ്പോൾ കുളിമുറിയിലേക്ക് ഓടാതെ തരമില്ലെന്നാവും. ആ ചക്കമുലകൾ ഓർത്തൊരു വാണം വിട്ട് പുറത്തിറങ്ങുമ്പോഴേക്കും അവരൊരു കളളച്ചിരിയുമായി വാതിക്കൽ ചൂലുമായി നിൽപ്പുണ്ടാവും. കഴുകി വൃത്തിയാക്കാനെന്ന ഭാവത്തില്‍ എന്നെ മുട്ടിയുരുമ്മി കുളിമുറിയിൽ കേറി അവിടെയാകെ വീക്ഷിച്ചിട്ട് എന്നെയൊന്ന് ഇരുത്തിനോക്കും. പിന്നെ കളിയാക്കി ചിരിച്ചുകൊണ്ട് പറയും.

Leave a Reply

Your email address will not be published.