തറവാട്ടിലെ വെക്കേഷൻ [അപ്പൂസ്]

Posted by

തറവാട്ടിലെ വെക്കേഷൻ

Tharavattile Vacation | Author : Appus

 

ആദ്യമായി എഴുതുന്ന കഥയാണ്. എന്റെ ലൈഫിൽ കുട്ടിക്കാലത്ത് സംഭവിച്ച ചില പുളകം കൊള്ളിച്ച അനുഭവങ്ങൾ കുറച്ച് ഭാവനയും കൂടെ കൂട്ടി നിങ്ങൾക്ക് മുന്നിൽ അവതരിപ്പിക്കാനാണ് ശ്രമിക്കുന്നത്. ഇതിലെ പല സംഭവങ്ങളും നടക്കുമ്പോൾ ഞാൻ കുട്ടി ആയിരുന്നെങ്കിലും കഥ എഴുതാനുള്ള റൂൾസ് അനുസരിക്കേണ്ടി വന്നത് കൊണ്ട് പല കഥാപാത്രങ്ങളുടെയും വയസ്സ് കൂട്ടി പറഞ്ഞാണ് കഥ എഴുതിയത്. അതുകൊണ്ട് തന്നെ കഥയിൽ ഉള്ളവരുടെ പ്രായവും പ്രവൃത്തിയും തമ്മിൽ വല്ല വൈരുദ്ധ്യങ്ങളും തോന്നുമ്പോൾ ലോജിക് നോക്കാതെ എഴുത്തിന്റെ മാജിക് മാത്രം ആസ്വദിക്കണമെന്ന് അറിയിക്കുന്നു.

സ്കൂളിൽ പഠിക്കുന്ന കാലം. വെക്കേഷൻ ആയി കഴിഞ്ഞാൽ പിന്നെ വീട്ടിൽ ഇരിപ്പുറയ്ക്കില്ല. ബുക്കുകളെല്ലാം പരീക്ഷ കഴിഞ്ഞപ്പോ തന്നെ മേശയിൽ വെച്ചു പൂട്ടി.
“ആഹ! ഇനി ബുക്ക് തൊടാതെ രണ്ടു മാസം!”
വെക്കേഷനായാൽ പിന്നെ നേരെ അമ്മയുടെ തറവാട് വീട്ടിലേക്കാണ് പോവാറ്. കസിൻസെല്ലാവരും വരും. പിന്നെ രാപ്പകലില്ലാതെ കളി തന്നെ കളി.
ഞങ്ങൾ കസിൻസായി മൊത്തം നാലു പേരാണ്. വലിയ മാമന്റെ മകൾ അഞ്ചുവാണ് കൂട്ടത്തിൽ മൂത്തയാൾ. പിജിക്ക് പഠിക്കുവാണ്. പക്ഷേ ഞങ്ങളുടെ കൂടെ കൂടിയാൽ പിന്നെ പിജിക്കാരി പഴയ സ്കൂൾ കുട്ടിയാവും. ഞങ്ങളുടെ കൂടെ ഒളിച്ചു കളിക്കാനും ചോറു വെച്ചു കളിക്കാനുമൊന്നും അഞ്ചു ചേച്ചിക്ക് യാതൊരു മടിയുമില്ല.
ചേച്ചി കഴിഞ്ഞാൽ പിന്നെ ഇളയത് ഞാനാണ്. ഞാൻ പ്ലസ് ടു പരീക്ഷ കഴിഞ്ഞ് ഇരിക്കുവാണ്.
എന്റെ അതേ പ്രായമുള്ള കിങ്ങിണിയാണ് മൂന്നാമത്തെയാൾ. അഞ്ചുചേച്ചിയുടെ അനിയത്തിയാണ് കിങ്ങിണി. എട്ടാം ക്ലാസിൽ പഠിക്കുന്ന കുഞ്ഞിയാണ് കൂട്ടത്തിൽ ഇളയത്. രണ്ടാമത്തെ മാമന്റെ മോളാണ് കുഞ്ഞി.
കൂട്ടത്തിലെ ഏക ആൺതരി ഞാനായത് കൊണ്ട് എല്ലാവരുടെയും ഇഷ്ടപാത്രം ഞാനാണെന്ന് പറയേണ്ട കാര്യമില്ലല്ലോ! ഈ പെങ്ങന്മാരും മാമിമാരുമെല്ലാം എന്നെ സ്നേഹിച്ച് മത്സരിക്കും. അതൊക്കെ കൊണ്ടാവണം ഒരു അവധി കിട്ടുമ്പോഴേക്ക് തറവാട്ടിലേക്ക് പോവാൻ ഇത്ര ആവേശം.
പിന്നെ ഞങ്ങളുടെ രക്തബന്ധത്തിലുള്ളതല്ലെങ്കിലും ചെറുപ്പം മുതലേ ഞങ്ങളുടെ ഗ്യാങ്ങിൽ കളിച്ചു വളർന്ന ഒരാൾ കൂടെയുണ്ട്. ഫാദി! തറവാടിനടുത്തുള്ള വീട്ടിലെ റംല ഇത്തയുടെ മകൻ. അവൻ ആറാം

Leave a Reply

Your email address will not be published.