കുച പുരാണം [പട്ടാഭി]

Posted by

കുച പുരാണം

Kucha Puranam | Author : Pattabhi

രവി വര്‍മ്മന്‍ ഇന്ന് തികഞ്ഞ വിശ്രമജീവിതം നയിക്കുകയാണ്

വയസ്സ് പലപ്പോഴായി 70 ഉണ്ടെങ്കിലും അവശത തീരെ ഉണ്ടായിട്ടൊന്നും അല്ല…. ആഗ്രഹിച്ച സ്വയം തെരഞ്ഞെടുത്ത വിശ്രമജീവിതം…

ഷഷ്ടിപൂര്‍ത്തി പിന്നിട്ടെങ്കിലും തനി കഴപ്പിയായി ചില അവസരങ്ങളില്‍ മുന്നില്‍ എത്തുന്ന കെട്ടിയോള്‍ ഭാഗീരഥിയുടെ അമ്മിഞ്ഞയില്‍ തൂങ്ങിയാടാനും പിന്‍ പുറ്റില്‍ മാസത്തില്‍ രണ്ട് തവണയെങ്കിലും ഉന്നം തെറ്റാതെ നിറയൊഴിക്കാനും മനു വര്‍മ്മന്റെ കുണ്ണ കമ്പിയായി നിന്നു കൊടുക്കുന്നുണ്ട്

മനുവര്‍മ്മന്‍ ആരാണെന്ന് ഞാന്‍ പറഞ്ഞില്ല..

പോയ പത്ത് നാല്പത് കൊല്ലക്കാലം മോളിവുഡിലും കോളിവുഡിലും ബോളിവുഡിലും സംവിധാനത്തിന്റെ അവസാന വാക്കായി മുടി ചൂടാ മന്നന്‍ ആയി പരിലസിച്ച സാക്ഷാല്‍ മനുവര്‍ണ്ണന്റെ കാര്യമാണ് പറഞ്ഞ് വരുന്നത്

ഏതൊക്കെ നടിയെ അഭിനയിപ്പിക്കണം …. ഏതൊക്കെ നടിയെ ഫീല്‍ഡ് ഔട്ടാക്കണം എന്നൊക്കെ വര്‍ഷങ്ങളോളം തീരുമാനിച്ച കാലം ഉണ്ടായിരുന്നു… അത് കൊണ്ട് തന്നെ മനുവര്‍മ്മെ നെ സന്തോഷിപ്പിക്കാനും ആ മാറിലെ ചൂടേറ്റ് മയങ്ങാനും മുന്‍നിര താരങ്ങള്‍ വരെ മത്സരിച്ച കാലം… കൊതിയോടെ ഏതെങ്കിലും നടിയെ കണ്ണ് വെച്ചെങ്കില്‍ അവര്‍ കൃത്യമായി മനുവര്‍മ്മന്റെ കിടപ്പറയില്‍ എത്തിയത് ചരിത്രം ( ചില എന്തവുളുമാര് നടികള്‍ തന്റെ സൗന്ദര്യവും കഴിവും കൊണ്ടാണ് ഫീല്‍ഡില്‍ ഉറച്ച് നില്കുന്നത് എന്നും ആരുടെയും കിടക്ക പങ്കിടാന്‍ ഒരുക്കല്ലെന്നും ശീലാവതി ചമയുന്നത് കാണുമ്പോള്‍ വര്‍മ്മന് പുഛമാണ് തോന്നുക..!)

വാസ്തവത്തില്‍ നടിമാരുടെ ശരീരത്തില്‍ കാക്കപ്പുള്ളികള്‍ എവിടൊക്കെ….. മറുകുകള്‍ എവിടെ…. മുലകളുടെ ഷേപ്പ്….. പൂര്‍തടത്തിന്റെ ഭംഗി…. പൂട ഏറിയത്…. കുറഞ്ഞത്…. കഴപ്പ് മൂത്തത്…. പൊതിക്കാന്‍ മിടുക്കികള്‍…. രണ്ടാം കവാടം വഴി പണി ഇഷ്ടപ്പെട്ടവര്‍…. മുലച്ചികള്‍… ഡോഗി സ്‌റ്റൈല്‍ കൊതിക്കുന്ന വര്‍….. എന്ന് വേണ്ട…. നടിമാരുടെ അനാട്ടമി ഇത്രയും ഹൃദിസ്ഥമായ മറ്റൊരാള്‍ ഇല്ലെന്ന് തന്നെ പറയാം…..

ഇപ്പഴും വിട്ട് വിട്ട് ബലം വയ്ക്കുന്ന കുട്ടനെ നെടുനീളം തടവി കുസൃതിയോടെ കൈയില്‍ എടുത്ത് ഓര്‍ക്കും……..

‘ എത്ര ‘ കിണര്‍ ‘

Leave a Reply

Your email address will not be published.