കലവറയില്‍ നിന്നൊരു കമ്പിക്കഥ 9 [Pamman Junior]

Posted by

കലവറയില്‍ നിന്നൊരു കമ്പിക്കഥ 9

Kalavarayil Ninnoru Kambikatha 9 | Author : Pamman Junior

[ Previous Part ]

 

കോയമ്പത്തൂരിലെ ഒരു പ്രമുഖ എന്‍ജിനീയറിങ് കോളേജില്‍ രണ്ടാം വര്‍ഷം പഠിക്കുന്ന കാലം. ഒരു ദിവസം ഭക്ഷണം കഴിച്ചത് ശരിയായില്ല ശര്‍ദ്ധിയോട് ശര്‍ദ്ധി. രണ്ടു ദിവസം നോക്കി എനിട്ടും ശമനം ഇല്ല ഭക്ഷണം കഴിച്ചാല്‍ അപ്പൊ തുടങ്ങും. ഒടുവില്‍ അടുത്തുള്ള ഒരു ഹോസ്പിറ്റലില്‍ കാണിക്കാന്‍ തീരുമാനിച്ചു. ഹോസ്പിറ്റലില്‍ എന്നു പറഞ്ഞാല്‍ അത്ര വലുതൊന്നും അല്ല ഒരു ക്ലിനിക്ക് പോലെ. ചെറിയ അസുഖങ്ങള്‍ നോക്കും വാഹന അപകടങ്ങള്‍ ആണേല്‍ പ്രാഥമിക ചികിത്സ നല്‍കി വേറെ ഹോസ്പിറ്റലില്‍ റെഫര്‍ ചെയ്യാറാണ് പതിവ്. ഒരു ഡോക്ടറും 2 നഴ്‌സും 2 ഹെല്‍പ്പര്‍മാരും അടങ്ങിയ ഒരു ചെറിയ ആശുപത്രി. ഇപ്പോള്‍ എല്ലാര്‍ക്കും ഏതാണ്ട് ഒരു ധാരണ കിട്ടിക്കാണും..

 

അങ്ങനെ ആശുപത്രിയില്‍ പോയി റിസപ്ഷനില്‍ ഉണ്ടായിരുന്നത് ഒരു നേഴ്‌സ് ആയിരുന്നു നേരെ ചെന്നു കാര്യം പറഞ്ഞു രജിസ്റ്റര്‍ ചെയ്യണം എന്നിട്ട് ഡോക്ടറെ കാണാം എന്ന് പറഞ്ഞു. അങ്ങനെ പേര് കോളേജ് അഡ്രസ് എന്നിവ കൊടുത്തു. നോക്കുമ്പോള്‍ നഴ്‌സും മലയാളി കുറച്ചു കുശലങ്ങള്‍ നടത്തി. വീട് പഠിക്കുന്ന വര്‍ഷം ഡിപ്പാര്‍ട്‌മെന്റ് എന്നിങ്ങനെ അതുപോലെ തിരിച്ചും.

ˇ

 

പേര്: ധന്യ

പ്രായം: 23-24, അവിവാഹിത

സ്ഥലം: എറണാകുളം

പഠിച്ചത്: തൃശൂര്‍

ഇവിടെ അച്ഛന്‍ ‘അമ്മ ജോലി ചെയ്യുന്നതുകൊണ്ട് ഇവിടെ സ്വന്തമായി വീടുണ്ട് താമസം അവരോടൊപ്പം കോയമ്പത്തൂരില്‍ തന്നെ.

 

എന്റെ ടോക്കണ്‍ നമ്പര്‍ ആയപ്പോള്‍ ഡോക്ടറെ കാണാന്‍ ചെന്നു. ഫുഡ് പോയ്‌സണ്‍ ആണ് അതാണ് ശര്‍ദ്ധിക്കു കാരണം മരുന്ന് എഴുതി തരാം ആഹാരശേഷം കഴിക്കണം. ഇപ്പോള്‍ ശര്‍ദി നില്‍ക്കാന്‍ വേണ്ടി ഒരു ഇഞ്ചക്ഷനും പനിക്ക് വേറെ ഒന്നും എന്ന് പറഞ്ഞു. കൗണ്ടറില്‍ പോയി മരുന്നും ഇഞ്ചക്ഷനും വാങ്ങി വന്നു. ധന്യ ചേച്ചിക്ക് കൊടുത്തു. അടുത്ത റൂം കാണിച്ചു തന്നിട്ട് അവിടെ ഇരിക്കാന്‍ പറഞ്ഞു. അവിടെ കുറച്ചു കാത്തിരിപ്പിന് ശേഷം ധന്യ ചേച്ചി വന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.