സിനിമക്കളികൾ [വിനോദ്]

Posted by

സിനിമക്കളികൾ

Cinema kalikal | Author : Vinod

ഹായ്.. പ്രിയരേ ഞാൻ വിനോദ് എം. ഗിരിജ എന്ന എന്റെ കഥക്ക് നിങ്ങൾ നൽകുന്ന പ്രോത്സാഹനത്തിന് നന്ദി. നിങ്ങളെ നോക്കി ഇരുത്തി വെറുപ്പിക്കാതെ തുടർ ഭാഗങ്ങൾ തരാൻ മാക്സിമം ശ്രമിക്കാം. മറ്റൊരു കഥ കൂടി നിങ്ങൾക്ക് മുന്നിൽ സമർപ്പിക്കുന്നു.. സിനിമയിൽ അഭിനയിക്കാൻ പോകുന്ന തൊണ്ണൂർ ശതമാനം സ്ത്രീകളും അവിടെ സംവിധായകനോ നിർമ്മാതാവിനോ സീനിയർ ആര്ടിസ്റ്കൾക്കോ വഴങ്ങുന്നുണ്ടന്നാണ് കേൾവി.

 

വഴങ്ങുക എന്ന് പറഞ്ഞാൽ കളിക്കാൻ കൊടുക്കുക. നായികമാർ, അവരുടെ അമ്മമാർ, ഇടത്തരം ആർട്ടിസ്റ്റുകൾ, കുട്ടികളുടെ അമ്മമാർ ഇവരൊക്കെ ഈ തൊണ്ണൂർ ശതമാനത്തിലും പെടും. എന്നിരുന്നാലും സിനിമയിലേക്ക് ഉള്ള ആളുകളുടെ വരവ് നിലച്ചിട്ടില്ല എന്നാണ് അറിവ്.. ഇങ്ങനെ മൊത്തത്തിൽ ഒരു കേൾവി ഉണ്ടങ്കിലും ഇത് അറിയാതെ.. ഇനി അറിഞ്ഞിട്ടാണോ എന്നറിയില്ല പലരും സിനിമയിൽ പോയി. അവിടെ സംവിധായകനോ കൺട്രോളറോ കളിയുടെ കാര്യം പറഞ്ഞതിന് വഴക്കിടുന്നതും കേസുകളും ഒക്കെ നമുക്ക് മുന്നിൽ ഉണ്ട്. യഥാർത്ഥത്തിൽ ഇത് മനപ്പൂർവം അല്ലെ..

 

സിനിമയിലെ കാര്യങ്ങൾ അറിഞ്ഞു കൊണ്ട് തന്നെ എന്തിനാണ് അവിടെ പോയി ഞങ്ങൾ നല്ലവരാണ് എന്നൊരു സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഉണ്ടാക്കാൻ വഴക്കുകളും കേസുകളും.നമുക്ക് ചെയ്യാൻ വേറെ എത്രയോ ജോലികൾ ഉണ്ട്.. പണം, പ്രശസ്തി… അപ്പോൾ അതിനു വേണ്ടി ആണ് പോകുന്നത്. സിനിമ കോടികളുടെ കളിയാണ് അല്ലെ.. പോയാൽ പോയി. കിട്ടിയാൽ കിട്ടി. ഒരു പലചരക്കു കട പോലും റിസ്ക് ഇല്ല.. ലാഭവും വരും.. കോടികൾ മുടക്കിയിട്ടു അമ്പത്തിനായിരം രൂപ പോലും തിരികെ കിട്ടാത്ത നിർമാതാക്കൾ ഉണ്ട്. പടം മോശം ആയിട്ടല്ല. ചിലപ്പോൾ സമയ ദോഷം. പുതുമുഖങ്ങളുടെ പടത്തിനു പോലും ഇന്ന് റിലീസ് ചെയ്യുമ്പോൾ രണ്ടുകോടി മിനിമം ആകും എന്ന് ഞാൻ പരിചയപ്പെട്ട ഒരു എക്സിക്യൂട്ടീവ് പറഞ്ഞതായ് ഓർക്കുന്നു.. ഈ കഥ ഒരു പക്ഷെ സിനിമയിലെ വഴക്കുകളും കേസുകളും കുറക്കാൻ ഉള്ള ഒരു വഴി കൂടി ആണന്നു ഞാൻ കരുതുന്നു.. വേറെ ഒന്നും കൊണ്ടല്ല.. സിനിമയിൽ പോകുമ്പോൾ എല്ലാം അറിഞ്ഞു പോകുന്നതല്ലേ നല്ലത്.. നമ്മുടെ വായനക്കാരിൽ ആരെങ്കിലും അങ്ങിനെ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർ ആണെങ്കിൽ സിനിമ വേണ്ടാന്ന് വെക്കാല്ലോ..

Leave a Reply

Your email address will not be published.