മണൽകാറ്റ് [അരുൺ നായർ]

Posted by

മണൽകാറ്റ്

Manalkkattu | Author : Arun Nair

റോസ്മേരി അവസാനത്തെ പേഷ്യന്റിനെയും ഡോക്ടറുടെ മുറിയിലേക്ക് പറഞ്ഞുവിട്ട ശേഷം വാച്ചിൽ നോക്കി. സമയം പത്തര. നാളെ ഈ സമയത്തു അരുൺ ദുബായിൽ ലാൻഡ് ചെയ്യും. മറ്റു സ്റ്റാഫ് എല്ലാം ഇറങ്ങി. ഡോക്ടർശർമ്മ ഇത്രയും വൈകി കൺസൾട്ടിങ് അപ്പോയ്ന്റ്മെന്റ് കൊടുത്തത് തനിക്കുള്ള കെണി ആണ് എന്ന്അവൾക്കു നന്നായി മനസിലായി.

എന്തായാലും ഈ ഒരു മാസം കൂടി അല്ലെ ഉള്ളു. അത് കഴിഞ്ഞാൽ താനുംഅരുണും കുവൈറ്റിലേക്ക് പറക്കും. രണ്ടു വർഷം നീണ്ട ദുബായ് ജീവിതത്തിനു അവസാനം. നല്ലതും ചീത്തയുംആയ കുറെ ഓർമ്മകൾ. അരുണുമായി ഇനിയുള്ള കാലം സന്തോഷത്തോടെ ജീവിക്കണം. സ്നേഹിച്ചുസ്നേഹിച്ചു. അച്ചായൻ തന്നെയും മോനെയും ഇട്ടു പോയിട്ട് എട്ടു വര്ഷം. ഡൽഹിയിലെ ഒരു പ്രൈവറ്റ്ഹോസ്പിറ്റലിൽ ആറു വര്ഷം. അവിടെ വെച്ച് പരിചയപ്പെട്ടതാണ് അരുണിനെ.

ആറു കൊല്ലവും തനിക്കുതുണയായി തന്റെ ഒപ്പം ഉണ്ടായിരുന്നു. അന്ന് തനിക്കു ഇരുപത്തിയെട്ടും അരുണിന് ഇരുപത്തിനാലും പ്രായം. പ്രണയം പതുക്കെ ആണെകിലും മൊട്ടിട്ടു. അവനു തന്നോടായിരുന്നു പ്രണയം. തനിക്കു ഒരു തുണ ആയിരുന്നുഅവൻ, പിന്നെ ചെറിയ പ്രായം അവനു ഒരു നല്ല  ജീവിതം മുന്നിൽ ഉണ്ട്, താൻ ആയിട്ട് അത് നശിപ്പിക്കാൻ പാടില്ല. അങ്ങിനെ ഒരു തോന്നൽ ആയിരുന്നു ആദ്യം.

പിന്നെ പിന്നെ അവനുമായി എല്ലാ രീതിയിലും അടുത്തു. കാഴ്ചയിലും അവനും താനും തമ്മിൽ ശ്വേതാ മേനോനും ഫഹദ് ഫാസിലും പോലെ. തന്റെ അത്ര ഉയരം കഷ്ടിഉണ്ട്. മെലിഞ്ഞു വെളുത്തു എപ്പോഴും ടീഷർട്ടും ജീൻസും മാത്രം ഇടുന്ന ഒരു കൊച്ചു പയ്യൻസ്. കിടപ്പറയിലും ആമേധാവിത്വം താൻ കാത്തു സൂക്ഷിച്ചു. തന്റെ തൂണ് കണക്കെ ഉള്ള തുടയിടുക്കിൽ അവനെ ഇട്ടു ഞെരിച്ചുസുഖിപ്പിക്കുമ്പോൾ ഒരു അഭിസാരികയുടെ തഴക്കം ചെന്ന ഭാവം ആയിരുന്നു എന്നും തനിക്കു.

തന്റെ ആമേധാവിത്വം അവൻ ആസ്വദിച്ചിരുന്നു. അങ്ങിനെ കടന്നു പോയ അഞ്ചു  വർഷങ്ങൾ അതിനിടക്ക് ഞങളുടെബന്ധം അവന്റെ വീട്ടിൽ അറിഞ്ഞു. അവർ അവനെ കല്യാണത്തിന് നിർബന്ധിച്ചു. അവന്റെ അമ്മയുടെനിർബന്ധം കരച്ചിൽ ആത്മഹത്യ ഭീഷിണി പിന്നെ തന്നെ വീട്ടിൽ വിളിച്ചു ഉള്ള ശകാരം ഒക്കെ ആയപ്പോൾതനിക്കും മടുത്തു. ഒരു കുട്ടിയുള്ള വയസ്സിനു മൂത്ത സ്ത്രീയെ സ്വന്തം മകൻ പ്രണയിക്കുന്നത് ആർക്കു ദഹിക്കും. താൻ പതിയെ പിൻവാങ്ങി.

Leave a Reply

Your email address will not be published.