ഉമ്മയും ഡോക്ടറും [RC]

Posted by

ഉമ്മയും ഡോക്ടറും

Ummayum Docterum | Author : RC

ഈ കഥ ഈ അടുത്ത് നടന്ന ഒരു കഥയാണ്. ഒരു നടന്ന സംഭവമാണ് അതിനെ കഥയായി ആവിഷ്കരിച്ചു എടുക്കുന്നു. ഞാൻ ഡിഗ്രി പഠിക്കുന്നു എന്റെ ഉമ്മ ഉപ്പ അടങ്ങുന്നത് ആണ് എന്റെ കുടുംബം. ഉപ്പ ബഷീർ ഉമ്മ സീനത്ത്. ഉപ്പ 30 വർഷത്തോളം പ്രവാസി ആയിരുന്നു ഇപ്പോൾ 55വയസ്സായി നാട്ടിൽ തന്നെയാണ് ഉമ്മ സീനത്ത് ഒരു കുടുംബിനിയും വയസ്സ് 45ആയെങ്കിലും കാണാൻ നല്ല ചന്തമാണ്. നല്ല ഉരുണ്ട കുണ്ടിയും ഉന്തി നിൽക്കുന്ന മുലകളും ആണ് ഉമ്മാക്ക്. നല്ല വെളുത്ത ശരീരം നല്ല നീളം മുടി വയറൊന്നും അധികമില്ല വീട്ടിൽ നൈറ്റിയും പുറത്ത് പോകുമ്പോൾ പർദ്ധയുമാണ് ഉമ്മയുടെ വേഷം.. ഇനി കഥയിലേക്ക് വരാം..

ഈയിടെയായി ഉപ്പാക്ക് കണ്ണിനു കാഴ്ചക്ക് ചെറിയ കുറച്ചിൽ തുടങ്ങി അത് കൂടി കൂടി കാഴ്ച വരെ കുറഞ്ഞു. ഹോസ്പിറ്റലിൽ കാണിച്ചു കുറെ ടെസ്റ്റ്‌ ചെയ്തെങ്കിലും ഒരു മാറ്റവുമില്ല അങ്ങനെയാണ് ഫാമിലിയിൽ പെട്ട ആരോ പറഞ്ഞത് അനുസരിച്ചു പാലക്കാട്‌ ഒരു കണ്ണ് ഡോക്ടർ ഉണ്ടെന്ന് അറിഞ്ഞത് അവിടെ കണ്ണ് അസുഖങ്ങൾക്ക് പേരുകേട്ട സ്ഥലമാണ് എന്നും അറിയാൻ കഴിഞ്ഞു. പിന്നീട് ഉപ്പാനെ അവിടെ കാണിക്കാൻ ഞാനും ഉമ്മയും ഉപ്പയുംകൂടി പോയി. ഡോക്ടർ ഒരു വയസ്സൻ ആണ് വേലായുധൻ എന്നാണ് പേര്.

 

മുടിയൊക്കെ കുറച്ച് നര വന്നിട്ടുണ്ട്. ഞങ്ങളെ ഡോക്ടറെ കാണിച്ചു കാര്യങ്ങൾ പറഞ്ഞു.ഒരു ആഴ്ച മരുന്ന് കൊടുത്തു നോക്കാം മാറ്റമില്ലെങ്കിൽ ഓപ്പറേഷൻ വേണ്ടി വരും എന്ന് പറഞ്ഞു. അധികം ആളുകൾ ഒന്നുമില്ലാതെ ഒരു ഒഴിഞ്ഞ സ്ഥലത്താണ് ഈ ക്ലിനിക്ക് ഡോക്ടറും സഹായത്തിനു ഒരു സ്ത്രീയും മരുന്ന് എടുക്കാൻ വേറെ ഒരു വയസ്സായ ഒരാളും മാത്രമാണ് ജീവനക്കാർ. ഡോക്ടർ ഉമ്മയുടെ ഡ്രെസ്സിങ് കണ്ട് ആകെ ധരിച്ചിരിക്കാണ് പർദ്ധയിൽ നിന്നും ഉയർന്നു നിൽക്കുന്ന ഉമ്മയുടെ മുലകൾ അയാൾ ആർത്തിയോടെ നോക്കുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു ഉമ്മ സംസാരിക്കുമ്പോൾ ഉമ്മയുടെ ചുണ്ടുകൾ നോക്കി അയാൾ വെള്ളമിറക്കി ഉമ്മയെ കണ്ടത് മുതൽ അയാളിലെ ഇളക്കം വേറെ കാണുന്ന രീതിയിൽ ആയി ഇനി അടുത്ത ആഴ്ച കാണിക്കാൻ പറഞ്ഞു ഉമ്മാക്ക് അയാൾ നമ്പർ കൊടുത്തിട്ടുണ്ട് എന്തെങ്കിലും ഉണ്ടെങ്കിൽ വിളിക്കാൻ പറഞ്ഞു.

 

വിളിച്ചു ബുക്ക്‌ ചെയ്തു വരാനും പറഞ്ഞു അങ്ങനെ ഞങ്ങൾ ഇറങ്ങി ഉമ്മ ചെയറിൽ നിന്നും എണീറ്റ് പുറത്തേക്ക് നടക്കുമ്പോൾ അയാൾ ഉമ്മയുടെ കുണ്ടി നോക്കി അയാളുടെ കുണ്ണ തടവുന്നത് ഞാൻ കണ്ടു. തിരിച്ചു വരുമ്പോൾ ഞങ്ങൾ ഒരു ഹോട്ടലിൽ ഫുഡ്‌ കഴിക്കാൻ ഇറങ്ങി കാർ ലോക്ക് ചെയ്തു ഉപ്പയുടെ കൈപിടിച്ച് നടക്കാൻ ഒരുങ്ങിയപ്പോൾ മുന്നിൽ നടക്കുന്ന ഉമ്മയുടെ കുണ്ടി കണ്ട് ഞാൻ തന്നെ ഞെട്ടി ഇത്രക്ക് കുണ്ടിയുടെ ഉമ്മാക്ക്..

Leave a Reply

Your email address will not be published.