പൊന്നരഞ്ഞാണമിട്ട അമ്മായിയും മകളും 24 [Wanderlust]

Posted by

പൊന്നരഞ്ഞാണമിട്ട അമ്മായിയും മകളും 24

Ponnaranjanamitta Ammayiyim Makalum Part 24 | Author : Wanderlust

[ Previous Part ]

 

 

ഒരു നാടിനെ മുഴുവൻ നൊമ്പരത്തിൽ തള്ളിവിട്ടുകൊണ്ട് രണ്ട് മൃതശരീരങ്ങളുമായി ആംബുലൻസ് അമലിന്റെ നാട്ടു വഴികളെ കീറിമുറിച്ചുകൊണ്ട് മന്ദം മന്ദം നീങ്ങി. ഒരേ ദിവസം രണ്ട് മരണം ഏറ്റുവാങ്ങേണ്ടി വന്ന നാട്ടുകാരുടെ തേങ്ങലുകളെ സാക്ഷിയാക്കി അമലിന്റെ വീട്ടുപടിക്കൽ ആംബുലൻസ് വന്നുനിന്നു. അതുവരെ ഒന്നും അറിയാതെ തന്റെ പ്രിയപ്പെട്ടവരുടെ മടങ്ങിവരവും കാത്തിരുന്ന ഉഷയും, നിത്യയും, ഷിൽനയും, അഞ്ജലിയും പൊട്ടിക്കരഞ്ഞു. എംബാം ചെയ്ത രണ്ട് മൃതദേഹങ്ങൾ ആ ഉമ്മറത്തേക്ക് കയറ്റി വയ്ക്കുമ്പോൾ ആ നാട് ഒന്നാകെ കരഞ്ഞു.

…………. (തുടർന്ന് വായിക്കുക)…………

തേങ്ങലുകൾക്കും പൊട്ടിക്കരച്ചിലിനും ഒടുവിൽ രമേശന്റെയും തുഷാരയുടേയും ബൗദ്ധിക ശരീരങ്ങൾ ചാരമായി എരിഞ്ഞടങ്ങി. തന്റെ പ്രിയപ്പെട്ടവർ പോയതറിയാതെ ജീവഛവമായി ദുബായിലെ ഹോസ്പിറ്റലിൽ ജീവനോട് മല്ലിടുകയാണ് അമൽ. ഇനിയൊരു മൃദദേഹം കൂടി കാണുവാനുള്ള ശേഷി ആ വീട്ടുകാർക്കും നാട്ടുകാർക്കും ഇല്ല. തന്റെ പ്രിയപ്പെട്ടവർ നഷ്ടപ്പെട്ട ദുഃഖത്തിൽ മനസിന്റെ താളം തെറ്റിയ രണ്ട് ശരീരങ്ങൾ ഷിൽനയും നിത്യയും. അവരെ ആശ്വസിപിക്കാൻ വാക്കുകൾ ഇല്ലാതെ ഒരു നാട് മുഴുവൻ തേങ്ങി.

…………………..
മരണാനന്തര ചടങ്ങുകൾക്ക് ശേഷം നാല്പത്തി രണ്ടാം ദിവസം അമലിന്റെ കുടുംബം അവനെ കാണുവാനായി ദുബായിലേക്ക് പറക്കാൻ തീരുമാനിച്ചു. നിത്യയും ഷിൽനയും ഇനിമുതൽ ഒറ്റയ്ക്ക് നാട്ടിൽ നിന്നാൽ ശരിയാവില്ലെന്ന് പറഞ്ഞ് അവരെയും കൂട്ടിയിട്ടാണ് ഉഷയും അഞ്ജലിയും ഫ്ലൈറ്റ് കയറിയത്. കുഴിമൂടൽ ചടങ്ങ് കഴിഞ്ഞ അന്നുതന്നെ മോഹനൻ തന്റെ മകന്റെ അടുത്തേക്ക് പോയിരുന്നതിനാൽ ഉഷയ്ക്ക് അല്പം ഒരു ആശ്വാസം ഉണ്ടായിരുന്നു. അപകടം നടന്നിട്ട് ഇന്നേക്ക് 45 ദിവസം ആവുന്നു. വെന്റിലേറ്റർ സഹായത്തോടെ ജീവൻ നിലനിർത്തിയിരുന്ന അമലിന് ഇപ്പോൾ അതിന്റെ സഹായമില്ലാതെ ജീവൻ നിലനിർത്താൻ പറ്റുന്നുണ്ട് എന്നതൊഴിച്ചാൽ മറ്റ് കാര്യമായ

Leave a Reply

Your email address will not be published.