അമ്മയാണെ സത്യം 1 [Kumbhakarnan]

Posted by

അമ്മയാണെ സത്യം 1

Ammayane Sathyam Part 1 | Author : Kumbhakarnan

 

മുറ്റത്ത് ചൂലുരയുന്ന ശബ്ദം കേട്ടാണ് ഞാൻ ഞെട്ടിയുണർന്നത് . കട്ടിലിൽ കിടന്ന മൊബൈൽ എടുത്തുനോക്കി. ബാറ്ററി തീർന്ന് അത് ചത്തുകിടക്കുന്നു .എങ്ങനെ ബാറ്ററി തീരാതിരിക്കും.പാതിരാത്രി വരെ കുത്ത് വീഡിയോയും കമ്പിക്കഥകളും വായിച്ച് വാണം വിട്ട് ഉറക്കമാകുമ്പോഴേക്കും എന്റെയും മൊബൈലിന്റെയും ചാർജ്ജ് തീർന്നിരിക്കും.

 

ശ്യോ ….ഞാൻ എന്നെ പരിചയപ്പെടുത്തിയില്ലല്ലോ .എന്റെ പേര് വിശാൽ. വയസ്സ് പത്തൊൻപതു കഴിഞ്ഞു. ഡിഗ്രി രണ്ടാം വർഷ വിദ്യാർത്ഥിയാണ് .. പാടത്തിന്റെ അരികിലാണ് എന്റെ വീട്. വീടെന്നു പറഞ്ഞാൽ ഒരു സംഭവമാണ് കേട്ടോ. കാരണവന്മാരുടെ കാലത്തുണ്ടാക്കിയ ഒരു നാലുകെട്ടാണ് . അതിന്റെ പുരാതന പ്രൗഢി ഒട്ടും ചോർന്നു പോകാതെ ചില പരിഷ്കാരങ്ങളൊക്കെ വരുത്തി അങ്ങനെതന്നെ നിലനിർത്തിയിരിക്കുകയാണ് .നാലുകെട്ടിനു ചുറ്റുമായി രണ്ടേക്കറിലധികമുള്ള പുരയിടത്തിൽ നിറയെ തെങ്ങും വാഴയും ചേനയും കാച്ചിലുമൊക്കെ തഴച്ച് വളർന്നു നിൽക്കുന്നു. ഈ പറമ്പുമുഴുവൻ എട്ടടി ഉയരത്തിൽ ചുറ്റുമതിൽ കെട്ടി സംരക്ഷിച്ചിരിക്കുകയാണ്. പുഴയുടെ അരികുവരെ കരിങ്കല്ലിൽ കെട്ടിയുയർത്തിയ മതിലാണ് .

 

ഏതു വെള്ളപ്പൊക്കത്തെയും നേരിടാനെന്നവണ്ണം ഉറപ്പോടെ പണിയിച്ച മതിലിന്റെ ഒരുഭാഗത്താണ് കല്പടവുകളോടെയുള്ള കുളിക്കടവ് .കൽപ്പടവുകൾ കയറിവരുമ്പോൾ പടവിനു ഇരുവശവുമായി കുളിപ്പുരകൾ. സ്ത്രീകൾക്ക് സ്വതന്ത്രമായി ഇരുന്നു എണ്ണയും കുഴമ്പുമൊക്കെ മേനിയിൽ തേച്ചുപിടിപ്പിക്കുവാനും വസ്ത്രം മാറാനുമൊക്കെയുള്ള ധാരാളം സൗകര്യങ്ങൾ അവിടെയുണ്ട്. പുഴയ്ക്കക്കരെ നിബിഢ വനമായതുകൊണ്ട് അവിടെ ജനവാസമോ ആൾ നടമാട്ടമോ തീരെയില്ലെന്നു പറയാം. അതുകൊണ്ടുതന്നെ തറവാട്ടിലെ സ്ത്രീജനങ്ങൾ പണ്ടുമുതല്ക്കുതന്നെ  ഭയരഹിതരായി ആ കുളിക്കടവിൽ വസ്ത്രത്തിന്റെ മറയില്ലാതെ കുളിച്ചിരുന്നു.

അല്ല, തറവാട്ടിലെ സ്ത്രീകളെ തെറ്റായ ഉദ്ദേശ്യത്തോടെ ഒന്ന് നോക്കാൻ നാട്ടിലെ പുരുഷന്മാരും ഭയന്നിരുന്ന ഒരു ഭൂതകാലമുണ്ടായിരുന്നു. നാട്ടിലെ മാടമ്പിമാരായിരുന്നു തറവാട്ടിലെ കാരണവന്മാർ .തലതെറിച്ചവൻ ആരായാലും അവന്റെ തലയുണ്ടാവില്ല അടുത്ത സൂര്യോദയം കാണാൻ.

ഹോ …പറഞ്ഞു പറഞ്ഞു ഞാൻ കാടുകയറി അല്ലേ ? സാരമില്ല. ഈ ആമുഖം കഥ തുടർന്നുപറയാൻ എനിക്ക് അനിവാര്യമാണ്.

വീട്ടിൽ എന്റെ അമ്മയും ഞാനും മാത്രം. അമ്മയ്ക്ക് മുപ്പത്തത്തൊൻപതു വയസ്സ് കഴിഞ്ഞിട്ടുണ്ട്. ഇപ്പോഴും യുവത്വം വിടപറയാൻ മടിച്ച് നിൽക്കുന്ന ശരീര പ്രകൃതമാണ് അമ്മയ്ക്ക്. അമ്മയുടെ പേര് രേവതി. വീട്ടമ്മയാണ് .വീട്ടിലെ ജോലികളെല്ലാം ഒറ്റയ്ക്കു ചെയ്യുന്ന ശീലമായതുകൊണ്ട് ഒരു ജോലിക്കാരെയും അടുക്കള ജോലിക്കായി നിർത്താൻ അമ്മ ഇഷ്ടപ്പെട്ടിരുന്നില്ല .അതുകൊണ്ടുതന്നെ ജോലി ചെയ്ത് ഉറച്ച ശരീരമായിരുന്നു അമ്മക്ക് .അഞ്ചേമുക്കാൽ അടിയോളം പൊക്കവും അതിനുു ചേർന്ന വണ്ണവും നല്ല വെളുപ്പു നിറവുമായിരുന്നു .പുറത്തു പോകുമ്പോൾ മാത്രംം സാരിയുടുക്കുന്ന അമ്മ വീട്ടിൽ ഒറ്റമുണ്ടും ബ്ലൗസും മാറിനെ മൂടി ഒരു തോർത്തുമായിരുന്നു ധരിക്കാറ് .നന്നായി ഇറക്കി വെട്ടിയ   ബ്ലൗസ് ധരിക്കുന്നതു കൊണ്ട് വിശാലമായ മുുതുകിൻ്റെ ഭംഗി ഒന്നു കാണേണ്ടതു തന്നെ .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *