അയൽക്കാരി സലീനതാത്ത 2 [രവി ഖസാക്ക്]

Posted by

അയൽക്കാരി സലീനതാത്ത 2

Ayalkkari Salinathatha Part 2 | Author : Ravi Khasak

[ Previous Part ]

രണ്ടാം ഭാഗം എഴുതാൻ വൈകിയതിൽ ക്ഷമ ചോദിക്കുന്നു.

 

എന്റെ പുതിയ വാണറാണിയെ എങ്ങനെയും പണ്ണണം എന്ന മോഹവുമായി ക്ഷീണിച്ചു കിടന്നുറങ്ങി. സ്വപ്നത്തിൽ മുഴുവൻ ഞാൻ താത്തയുടെ ചന്തിയിൽ മുഖം പൂഴ്ത്തികിടക്കുകയായിരുന്നു.
മുറ്റത്ത് സലീനതാത്തയും അമ്മയും സംസാരിക്കുന്ന ശബ്ദം കെട്ടായിരുന്നു വൈകുന്നേരം ഉണർന്നത്. തിടുക്കത്തിൽ വന്നപ്പോൾ താത്തയുടെ ബ്രായും പാന്റീസും കിട്ടിയിടത്ത് തന്നെ വയ്ക്കാൻ മറന്നത് പെട്ടന്നോർന്ന്. താത്ത അത് കണ്ടിനി സംശയം തോന്നി അമ്മയോട് പറഞ്ഞു കൊടുത്തുകാണുമോ എന്ന് പേടി തോന്നി. കുറച്ചു നേരം അവരുടെ സംസാരം എന്താണെന്ന് അറിഞ്ഞിട്ടെ പുറത്തു പോകുന്നുള്ളൂ എന്ന് തീരുമാനിച്ചു.

“എന്ത് പറയാനാ ചേച്ചീ . എന്റെ ജീവിതം ഇങ്ങനെയായിപ്പോയി. ഇനിയതിനെ കുറിച്ച് വേവലാതിപ്പെട്ടിട്ട് കാര്യമൊന്നുല്ല ” താത്ത പറഞ്ഞു നിർത്തി.
“കഴിഞ്ഞു പോയത് കഴിഞ്ഞു. നിന്റെ പഴയ കെട്ടിയവൻ കൊള്ളരുതാത്തവൻ ആണെന്ന് കരുതി നിന്റെ ജീവിതം ഇനിയും പാഴാക്കി കളയണോ ? നീയിപ്പോഴും ചെറുപ്പമല്ലേ. നിന്നെ പോലൊരു സുന്ദരിയെ ഏത് ചെക്കനും കൊത്തികൊണ്ടുപോകും. പിന്നെ മോന് ഒരച്ചനും വേണ്ടേ ” അമ്മ ചോദിച്ചു.

” എന്റെ ചേച്ചീ നിങ്ങൾക്കറിയാലോ. ഉമ്മേം വാപ്പയും എന്നെ നല്ല സ്വാതന്ത്ര്യം തന്നാണ് വളർത്തിയെ. മറ്റൊരാളുടെ വീട്ടിൽ പോയി ഇനിയും അടിമയായി ജീവിക്കുന്നതിലും ബേധം സ്വയം ഇത് പോലെ സമാധാനത്തോടെ ജീവിക്കുന്നതാ . മോനെയൊക്കെ ഞാൻ പൊന്നു പോലെ നോക്കിക്കൊളാ ”

“നിനക്കും വികാരങ്ങളൊക്കെയില്ലേ സലീനാ , നിനക്കുള്ള കഴപ്പും അത് മാറ്റാൻ പണ്ട് കാട്ടിക്കൂട്ടിയിട്ടുള്ളതൊക്കെ എനിക്കറിയാം ”

അവർ ഇതും പറഞ്ഞ് ചിരിച്ചു. അതെന്താ സംഭവം എന്ന് എനിക്ക് വ്യക്തമായി മനസ്സിലായില്ല. സലീനതാത്തയെ കുറിച്ച് അങ്ങിനെ വേണ്ടാത്തതോന്നും ഇത് വരെ ആരും പറയുന്നത് കേട്ടിട്ടില്ല. അറിയാൻ വല്ലാത്ത ആകാംക്ഷ തോന്നി വീണ്ടും ചെവിയോർത്തു.

“ഒന്ന് പോ ചേച്ചീ. അതൊക്കെ പണ്ടത്തെ ഓരോ കുസൃതികളല്ലേ. എന്റെ കഴപ്പ് തീർക്കാൻ എനിക്കറിയാം. ഈ കൈ കണ്ടോ ” താത്ത പൊട്ടിച്ചിരിച്ചു കൊണ്ട് ചോദിച്ചു.
” ചേച്ചിയുടെ കാര്യങ്ങളൊക്കെ എങ്ങനാ രവിടെ അച്ഛൻ ഇപ്പോഴും നല്ല ഊക്കാണോ?”

സലീന താത്ത കമ്പി പറയുന്നത് കേട്ടപ്പോൾ എന്റെ കുണ്ണ തരിക്കാൻ തുടങ്ങി. അമ്മയും താത്തയും ഇതിനെ കുറിച്ചൊക്കെ സംസാരിക്കുന്നത് ഞാനിത് വരെ ശ്രദ്ധിച്ചിട്ടില്ലായിരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.