വാർദ്ധക്യപുരാണം 4 [ജഗ്ഗു]

Posted by

വാർദ്ധക്യപുരാണം 4

Vardhakya puraanam Part 4 | Author : Jaggu | Previous Part

 

‘ ജീവിതം വളരെ സുഗമമായി പൊക്കോണ്ടു നിൽക്കുന്നു..കോളേജ് ലൈഫും അത് കഴിഞ്ഞാൽ നാട്ടിലെ കൂട്ടുകാരുമൊത്തുള്ള കള്ളുകുടിയും,കറക്കവും,വായിനോട്ടവും കൂടാതെ സുന്ദരികളായ രണ്ട് കാമുകിമാരും പിന്നെ കഴപ്പ് കയറുമ്പോൾ കുണ്ണ കയറ്റാൻ ഞെരിപ്പനൊരു പൂറും ഹൌ…….അച്ഛൻ വന്നിട്ടിപ്പോൾ രണ്ട് മാസം ആയി ഇനി ഒരു പതിനഞ്ച് ദിവസം കൂടി ലീവുണ്ട്..വിജയമ്മയുമായി ഒന്നിടവിട്ട് നടക്കാറുണ്ടായിരുന്ന കളികൾ ഇപ്പോൾ അപൂർവം..ഇപ്പോൾ അതും ഇല്ലാതായി ..ഇതിനിടയിലാണ് വേറൊരു പിശാചിന്റെ വരവ്,,,,വിജയമ്മയുടെ മകൾ വേണി ചേച്ചിയുടെ മൈര് പാമ്പ് കടിച്ചവന്റെ തലയിൽ ഇടിവെട്ടിയതു പോലെ ആകെ തലവേദനയായി..ഇനി വാണം മാത്രം ശരണം..ഞങ്ങടെ വീടിന് പുറകിൽ പുതിയ താമസക്കാർ വന്നിട്ട് ഇപ്പൊ ഒരു മാസമേ ആയുള്ളൂ വലിയ അടുപ്പമൊന്നും ആയിട്ടില്ല..എങ്കിലും ഞാൻ റൂമിൽ ഇരിക്കുമ്പോൾ അമ്മ അവരോട് എന്തെങ്കിലും സംസാരിക്കുന്നത് കേൾക്കാം..ഞാൻ പുറകിൽ പോകാറില്ല അന്നവർ വന്നപ്പോൾ കണ്ടതാണ് പിന്നെ കണ്ടിട്ടേയില്ല..എങ്കിലും അവരൊരു നെടുവരിയൻ സാധനം തന്നെ നല്ലതുപോലെ അടുത്ത് നിന്ന് കണ്ടാലേ കൂടുതൽ വർണ്ണിക്കാൻ കഴിയു

‘ ഒരു ശനിയാഴ്ച ദിവസം കോളേജ് വിട്ട് വീട്ടിൽ വന്നപ്പോൾ വിജയമ്മയും,അച്ഛനും,അമ്മയുംകൂടി എന്തൊക്കെയോ നുണകളും പറഞ്ഞിരിക്കുന്നു..

” അല്ല ചേച്ചി അപ്പൊ ഈ കോട്ടയത്ത്‌ നല്ല രീതിയിൽ ബിസിനസ്‌ നടത്തിക്കൊണ്ടിരുന്ന അയാള് എന്തിനാ ഇവിടേയ്ക്ക് വന്നെ??

” അത് ബിന്ദു ഇവർക്ക് രണ്ട് മക്കളായിരുന്നു മൂത്തത് ആണും,രണ്ടാമത്തെ പെണ്ണും..മൂത്ത ചെറുക്കന് വെളിനാട്ടിൽ ആയിരുന്നു ജോലി ആ ചെറുക്കൻ അവിടെ നിന്ന്നിന്ന് ഏതോ മുസ്ലീം പെൺകുട്ടിയുമായി അടുപ്പമായി..അവസാനം അവൻ അവളെ ഇങ്ങോട്ട് കൊണ്ടുവന്നു…ഇവര് കേറ്റോ അതും കോട്ടയം മുഴുവൻ അറിയുന്ന കുടുംബം അവര് കയറ്റിയില്ല അവൻ വാടക വീട്ടിലേക്ക് മാറി..ഇവരെ എന്തോ തരകൻമാർ അങ്ങനെയെന്തോവാണ് വിളിക്കുന്നത് അങ്ങനെ ഈ ചെറുക്കൻ അവന്റെ ഷെയർ ചോദിച്ച്‌ കേസ് കൊടുത്തു..അവസാനം കേസ് തോറ്റു ഇവര് അവന് അവന്റെ ഷെയർ കൊടുത്തു..

” അതുകൊണ്ടാണോ അവർ ഇവിടെ വന്നെ??

” ഹാ ഞാൻ പറഞ്ഞുതീരട്ടെ…ഈ ചെറുക്കൻ പോയതിനുശേഷം ഇവർക്ക് ആകെയുണ്ടായിരുന്നത് അവരുടെ മകളാണ്..ഈ കൊച്ച് പഠിച്ചിരുന്ന കോളേജിലെ ടീച്ചർ ആയിരുന്നു അവരും

” അവര് ലച്ചറർ ആണല്ലേ??

” ആ അങ്ങനെയെന്തോ അതും കൂടിയ ഏതോ കോളേജാന്ന പറഞ്ഞെ…

°° കൂടിയ കോളേജാ!!ഹാ എന്തോവാകട്ടെ കേൾക്കാം

” അങ്ങനെ അതിനുശേഷം വീണ്ടും ഇവർ സന്തോഷമായി ജീവിക്കാൻ തുടങ്ങി.ഒരു മൂന്ന്നാല് തലമുറകൾക്ക് ജീവിക്കാനുള്ള സ്വത്തുതന്നെ

Leave a Reply

Your email address will not be published.