കൊടിയേറ്റം [ഋഷി]

Posted by

കൊടിയേറ്റം

Kodiyettam | Author : Rishi

 

ഇൻസെസ്റ്റിന്റെ കുലപതിയായ ലൂസിഫറിനു സമർപ്പിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന്റെ എഴുത്തിന്റെ അയലത്തൊന്നും വരില്ലെങ്കിലും!

ഋഷി.

കുട്ടാ, നീയിങ്ങെത്തിയോടാ? റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിൽ നിന്നും  വിളിച്ചപ്പോൾ അമ്മയുടെ വാത്സല്യം കലർന്ന മധുരസ്വരം കേട്ട് എന്നത്തേയും പോലെ ഞാനൊരു കൊച്ചുകുഞ്ഞാവുകയായിരുന്നു.

വെളിയിൽ അച്ഛനുണ്ടായിരുന്നു… വേണ്ടെന്ന് ഞാൻ പറഞ്ഞതല്ലേ അച്ഛാ? ഞാനങ്ങ് വന്നേനേല്ലോ! ഭാണ്ഡക്കെട്ടും പേറി  നടക്കുന്നതിനിടെ ഞാനച്ഛനോടു പറഞ്ഞു.

അതിന് ദേവുട്ടീച്ചർ എന്നെയവിടെയിരുത്തണ്ടേടാ! ടീച്ചറു നല്ല സന്തോഷത്തിലാടാ.

മോളൂട്ടിയോ അച്ഛാ? ഞാൻ സ്വരം താഴ്ത്തി.

അവളു മിടുക്കിയായിട്ടിരിക്കണൂ…അച്ഛന്റെ മുഖമിത്തിരി തുടുത്തു… എന്നാലും സന്തോഷത്തോടെയാണ് മറുപടി തന്നത്.

വളരെയധികം സുരക്ഷിതത്വം അനുഭവിച്ച ബാല്ല്യമായിരുന്നു എന്റേത്. ഒരേയൊരു മകൻ. അതിന്റെയെല്ലാ ലാളനകളും  ലഭിച്ചാണ് വളർന്നത്. ഏഴു വരെ അച്ഛനുമമ്മയും പഠിപ്പിച്ചിരുന്ന, ഞങ്ങളുടെ ഗ്രാമത്തിലെ മിഡിൽ സ്ക്കൂളിൽ. അതു കഴിഞ്ഞ് തൊട്ടടുത്ത പഞ്ചായത്തിലെ ഹൈസ്കൂളിൽ. നന്നായി പഠിച്ചിരുന്നത് കൊണ്ട് എഞ്ചിനീയറിംഗിനും അഡ്മിഷൻ കിട്ടി. എൻട്രൻസ് പാസ്സായ വിവരത്തിനോടൊപ്പം   ഞങ്ങളുടെ കൊച്ചുകുടുംബത്തിൽ ഒരു ചെറിയ ഭൂമികുലുക്കം സൃഷ്ടിച്ച മറ്റൊരു വാർത്തയും വന്നു.  നാല്പത്തിയൊന്നു വയസ്സു പ്രായമുള്ള എന്റെയമ്മ വീണ്ടും ഗർഭിണിയായിരിക്കുന്നു!

മോഹൻലാലഭിനയിച്ച പവിത്രം എന്ന പടം നിങ്ങളു കണ്ടിട്ടുണ്ടോ എന്നറിയില്ല. ലാലേട്ടനു കല്ല്യാണപ്രായമാവുമ്പോഴാണ്  അമ്മയായ ശ്രീവിദ്യ ഗർഭിണിയാവുന്നത്. തന്ത തിലകനാണെങ്ങിൽ ജാള്യത കലർന്ന അമ്പരപ്പും! അത്രേം പ്രായം എനിക്കായില്ലെങ്കിലും ഞാനും ലാലേട്ടനെപ്പോലെ ഹാപ്പിയായിരുന്നു. അമ്മയും അച്ഛനും വല്ലാത്തൊരു നാണക്കേടും സന്തോഷവും പിന്നെ മറ്റെല്ലാമോ വികാരങ്ങളും കൂടിക്കലർന്ന സ്ഥിതിയിലും!

അച്ഛൻ രാമൻ എന്ന രാമൻമാഷ്. അമ്മ ദേവകി എന്ന ദേവുട്ടീച്ചർ. ഹെഡ്മിസ്റ്റ്രസ് ആയ അമ്മയായിരുന്നു സ്കൂളിലും വീട്ടിലും അച്ഛന്റെ ബോസ്! അമ്മ പറയുന്നത് അച്ഛനു വേദവാക്യമായിരുന്നു. എന്നാൽ അവരു തമ്മിലുള്ള സ്നേഹം  കണ്ടറിയണ്ടതു തന്നെയായിരുന്നു. അമ്മ അച്ഛനോട് ശബ്ദമുയർത്തി ഞാൻ കേട്ടിട്ടില്ല. തിരിച്ചും. സ്ക്കൂളിൽ രാമൻമാഷേ എന്നും വീട്ടിൽ മാഷേ എന്നും അമ്മ നീട്ടിവിളിക്കുമ്പോൾ ആ സ്നേഹം, കേൾക്കുന്ന എല്ലാവർക്കും മനസ്സിലാവുമായിരുന്നു. രൂപത്തിലും അമ്മയായിരുന്നു ബോസ്! വെളുത്ത് നല്ല ഉയരവും ഒത്ത ശരീരവുമുള്ള അമ്മയുടെ തോളുവരെ മാത്രമേയുള്ളായിരുന്നു ഇരുനിറത്തിൽ മെലിഞ്ഞ അച്ഛൻ. അവരൊപ്പം നടക്കുമ്പോൾ ആനയും പാപ്പാനും പോലാണെന്ന് രഹസ്യമായെങ്കിലും ചിലർ പറയുന്നത് ഞാനും കേട്ടിട്ടുണ്ട്.

Leave a Reply

Your email address will not be published.