അവധിക്കാലം [Reloaded] [Master]

Posted by

അവധിക്കാലം

Avadhikkalam Reloaded | Author : Master

 

മധ്യവേനല്‍ അവധിക്കാലത്ത്‌ ഞാനും എന്റെ അനുജനും കൂടി ഞങ്ങളുടെ കുഞ്ഞമ്മയുടെ വീട്ടില്‍ വിരുന്നുപോയി.കുഞ്ഞമ്മയ്ക്ക് രണ്ടു പെണ്മക്കള്‍ ആണ് ഉള്ളത്. മൂത്തവള്‍ ഷേര്‍ളി; ഇളയവള്‍ ലൈല. ഷേര്‍ളി ഒരു തെറിച്ച പെണ്ണാണ്‌. തെറിച്ച പെണ്ണെന്നു പറഞ്ഞാല്‍ പ്രകൃതത്തിലും രൂപത്തിലും എല്ലാം അവള്‍ തെറിച്ചവള്‍ ആയിരുന്നു. ഈ സംഭവം നടക്കുന്ന സമയത്ത് എനിക്ക് പത്തൊമ്പതും അവള്‍ക്ക് പതിനെട്ടുമാണ് പ്രായം. ഞാന്‍ ഡിഗ്രി ഒന്നാം വര്‍ഷ വിദ്യാര്‍ഥി ആണ്. ഷേര്‍ളി പത്താം ക്ലാസില്‍ തോറ്റ വിഷയം എഴുതി എടുക്കാനായി ട്യൂട്ടോറിയല്‍ കോളജില്‍ പഠിച്ച് വീണ്ടും തോറ്റ് പഠനം നിര്‍ത്തി വീട്ടില്‍ നില്‍ക്കുന്നു. അവള്‍ക്ക് പഠിക്കാന്‍ അല്ല മറ്റു പലതിനുമാണ് താല്‍പര്യം എന്ന് അമ്മ ദേഷ്യത്തോടെ പറയുന്നത് ഞാന്‍ കേട്ടിട്ടുണ്ട്. അസാമാന്യ സൗന്ദര്യവും ശരീരപുഷ്ടിയും ഉള്ള അവളെ ഓര്‍ത്ത് ഞാന്‍ പതിനഞ്ചാം വയസു മുതല്‍ സ്വയംഭോഗം ചെയ്യാന്‍ തുടങ്ങിയതാണ് ഞാന്‍. ആ പ്രായം മുതല്‍ നാളിതുവരെ വേറെ ഒരു പെണ്ണിനേയും ഓര്‍ത്ത് ഞാന്‍ വാണം വിട്ടിട്ടില്ല; അവള്‍ എത്ര നല്ല ഉരുപ്പടിയാണ് എന്ന് അതില്‍ നിന്നും ഊഹിക്കാമല്ലോ?

എന്റെ അനുജന്‍ എബിന്‍ എട്ടാം ക്ലാസിലാണ്. ഷേര്‍ളിയുടെ അനുജത്തി ഏഴില്‍ പഠിക്കുന്നു. നല്ല പ്രകൃതിരമണീയമായ സ്ഥലത്താണ് കുഞ്ഞമ്മയുടെ വീട്. പച്ചക്കറി കച്ചവടമാണ് കൊച്ചച്ചന്‍ എന്ന് ഞങ്ങള്‍ വിളിക്കുന്ന കുഞ്ഞമ്മയുടെ ഭര്‍ത്താവിന്റെ പണി. വീട്ടില്‍ പലതരം പച്ചക്കറികള്‍ കൃഷി ചെയ്യുന്നുണ്ട് അവര്‍. ഏതാണ്ട് രണ്ടേക്കര്‍ സ്ഥലത്ത് മൊത്തം കൃഷിയാണ്. കൃഷി ഉള്ളതുകൊണ്ട് പറമ്പിന് ചുറ്റും വേലിയും കെട്ടിയിട്ടുണ്ട്. മറ്റു വീടുകളിലെ പക്ഷികളും മൃഗങ്ങളും കൃഷിത്തോട്ടം നശിപ്പിക്കാതെ ഇരിക്കാനുള്ള ഒരു പരിരക്ഷ. ഏകദേശം കാടുപോലെ കിടക്കുന്ന ആ വലിയ സ്ഥലത്തിന്റെ നടുക്കാണ് അവരുടെ വീട്. പഴയമട്ടിലുള്ള വലിയ ഒരു വീടായിരുന്നു അത്.

കൊച്ചച്ചനും കുഞ്ഞമ്മയും നല്ല അധ്വാനികളാണ്. കൊച്ചച്ചന് ടൌണിലെ ചന്തയില്‍ ഒരു പച്ചക്കറിക്കടയുണ്ട്. വീട്ടില്‍ കൃഷി ചെയ്യുന്ന പച്ചക്കറികള്‍ കൂടാതെ അയല്‍വീടുകളില്‍ ഉണ്ടാക്കുന്ന പച്ചക്കറികളും കൊച്ചച്ചന്‍ വാങ്ങിക്കൊണ്ടുപോയി കച്ചവടം ചെയ്യുമായിരുന്നു. നാട്ടിലെ പച്ചക്കറികള്‍ മാത്രമേ കൊച്ചച്ചന്‍ വില്‍ക്കൂ. അതുകൊണ്ട് നല്ല കച്ചവടവുമുണ്ട്‌ കടയില്‍.

അവധിക്കാലം ചിലവഴിക്കാന്‍ ഞങ്ങള്‍ ചെന്നപ്പോള്‍ ഷേര്‍ളിയും ലൈലയും സന്തോഷം കൊണ്ട് തുള്ളിച്ചാടി. ഷേര്‍ളിയെ ഞാന്‍ ഏതാണ്ട് ആറോ ഏഴോ മാസങ്ങള്‍ക്ക് ശേഷമായിരുന്നു കാണുന്നത്. അന്ന് കണ്ടതിനേക്കാളും അവള്‍ ഒരുപാട് കൊഴുത്തിരുന്നു. അവളെ കണ്ട മാത്രയില്‍ത്തന്നെ എന്റെ ലിംഗം ഉദ്ധരിച്ചു. എന്റെ സ്വപ്നങ്ങളില്‍ എന്നും വിരുന്നെത്തുന്ന പെണ്ണിനെ നേരെ മുന്‍പില്‍ കണ്ടതിന്റെ പ്രതിഫലനം.

Leave a Reply

Your email address will not be published.