എന്റെ ഇഷ്ടങ്ങൾ [David]

Posted by

എന്റെ ഇഷ്ടങ്ങൾ

Ente EShtangal | Author : David

 

ഞാൻ ഹരി. എന്റെ വായന ശീലം തിരിച്ചു കൊണ്ടുവന്നത് ഈ സൈറ്റ് ആണ്. ആദ്യത്തെ കഥ ആണ് അത്കൊണ്ട് തന്നെ തെറ്റുകൾ ഒരുപാട് ഉണ്ടാവാം സദയം ക്ഷമിക്കുക.

അച്ഛനും അമ്മയും 2 ചേച്ചിമാരും ഒരു അനിയത്തിയും അടങ്ങുതാണ് എന്റെ കുടുംബം. ഒരു upper middle class ഫാമിലി ആണ് എന്റേത്. അച്ഛന് സുകുമാരൻ ഒരു കർഷകൻ ആണ്, കാലങ്ങൾ ആയി ഉള്ള റബ്ബർ എസ്റ്റേറ്റ് കൂടാതെ, 1 കോഴി ഫാം ഉം ഒരു പശു ഫാം ഉം ഒക്കെ ഉള്ള ഒരു കൊച്ചു സാമ്രാജ്യം. അമ്മ യാമിനി നാട്ടിൽ തന്നെ ഉള്ള പോസ്റ്റ്‌ ഓഫീസിൽ പോസ്റ്റ്‌ മാസ്റ്റർ ആയി ജോലി ചെയ്യുന്നു.2 ചേച്ചി മാർ, ആരതി യും, അർച്ചന യും. ആതു വും അച്ചു വും ട്വിൻസ് ആണ്, 2 പേരും ബാംഗ്ലൂർ ഇൽ നഴ്സിംഗ് പഠിക്കുന്നു. ഞാൻ മെക്കാനിക്കൽ എഞ്ചിനീറിംഗ് 1സ്റ് ഇയർ ലും, അനിയത്തി അനന്യ 6th ലും പഠിക്കുന്നു.
നഴ്സിംഗ് പഠനത്തിനായി ബാംഗ്ലൂർ പോകുന്ന വരെ ഞങ്ങൾ 4 പേരുടെ പട തന്നെ സ്കൂൾ ലേക്ക് ഒന്നിച്ചാരുന്നു പോകുന്നത്.
അങ്ങനെ ചേച്ചി മാര് വെക്കേഷന് കഴിഞു ബാംഗ്ലൂർ ക്ക് പോകുനതിന്റെ 2 ദിവസം മുൻപ് രാവിലെ,
“ഡാ കണ്ണാ നീ എണീക്കുന്നുണ്ടോ, മണി 4:30 കഴിഞു, 5 മണിക്ക് എങ്കിലും എത്തി ഇല്ലെഗിൽ നിർമാല്യം തൊഴാൻ പറ്റില്ല ചെറുക്കാ”
ആതു ആണ്, രാവിലെ സെറ്റ് സാരി ഒക്കെ ഉടുത്തു, കാവിലെ ഭഗവതി എഴുന്നള്ളിയെകുവാണ്, രാവിലെ അമ്പലത്തിൽ പോകാം എന്നു ഞാൻ ഇന്നലെ ഏറ്റ നിമിഷത്തെ ഞാൻ സ്വയം ശപിച്ചു. എണീക്കാൻ ഒട്ടും തോന്നുന്നില്ല എങ്കിലും ഇനി എണീറ്റില്ലേൽ അവളെന്റെ തലേൽ വെള്ളം കോരി ഒഴിക്കും എന്നുള്ളതു കൊണ്ട് മാത്രം എണീറ്റു.
“പോ, വേഗം ബ്രഷ് ചെയ്ത് കുളിച്ചിട്ട് ഒക്കെ വാ” എന്നു പറഞ്ഞു അവള് ബാക്കി മേക്കപ്പ് ചെയ്തു സുന്ദരി ആവാൻ അവളുടെ റൂമിലേക്കു പോയി.
ഞാൻ മടിയോടെ ആണെകിലും ബ്രഷ് ചെയ്തു, കുളിച്ചു. എന്നും രാവിലെ ഉള്ള കൈ പണിക് മുതിർന്നില്ല. 4 പെണ്ണുങ്ങൾ വീട്ടിൽ ഉള്ളത് കൊണ്ട് വളരെ സൂക്ഷിച് മാത്രേ നമ്മുടെ പരുപാടി നടക്കുവോള്ളു. എപ്പഴാ ഏതാ അവള് മാര് കേറി വരണേ എന്നു പറയാൻ പറ്റില്ല. 1 വട്ടം എടുത്ത് കയ്യിൽ വച്ചു കുലുക്കാൻ നേരത്ത് ആണ് ആതു റൂമിലേക്കു കേറി വന്നത്. ഷഡി പോലും കേറ്റി ഇടാൻ സമ്മതിക്കാതെ അവളെന്റെ ചന്തിക്കിട്ടു കയ്യിൽ കിട്ടിയ ബാഡ്മിന്റൺ ബാറ്റ് വച്ചു നല്ല 5, 6 എണ്ണം തന്നു. അവസാനം ഇനി ഈ പരുപാടി മേലിൽ ചെയ്യില്ല എന്നു സത്യം ചെയ്തിട്ടാണ് ഒന്ന് അടങ്ങിത്. അല്ലെഗിലും ഭൂരിപക്ഷം സ്ത്രീകൾ ഉള്ള വീട്ടിൽ വാതിൽ കുറ്റി ഇടാതെ സുഖിക്കാൻ പോയ എന്റെ ഭാഗത്തും തെറ്റുണ്ട്.
മെയ്‌ മാസം പകുതി ആയത് കൊണ്ട് നല്ല മഴകാറുണ്ട് പുറത്. ഒരു ബ്ലൂ ഷർട്ട്‌ ഉം, പിന്നെ ഒരു കറുത്ത മുണ്ടും അവളെനിക് എടുത്ത് വച്ചിരുന്നു. പെങ്ങന്മാർ ഉള്ളത് കൊണ്ട് തേപ്പ്, അലക്ക് അങ്ങനെ ഉള്ള കാര്യങ്ങൾക് നമ്മള് കഷ്ടപെടണ്ട ആവശ്യം ഇല്ല.

Leave a Reply

Your email address will not be published.