ഒരു വിഷുക്കാലത്തെ ട്രെയിൻ യാത്ര [ആദി]

Posted by

ഒരു വിഷുക്കാലത്തെ ട്രെയിൻ യാത്ര

Oru Vishukkalathe Train Yathra | Author : Aadi

 

ആദ്യമേ തന്നെ പറയട്ടെ, ഇത് എന്റെ ജീവിതത്തിൽ നടന്ന ഒരു കഥയാണ്. കഥ അതേപടി എഴുതിയാൽ ഒരു ‘ഇത്’ കിട്ടില്ലല്ലോ.. അതുകൊണ്ടുതന്നെ അല്ലറചില്ലറ എരിവും പുളിയും ഞാൻ ചേർത്തിട്ടുണ്ട്. എല്ലാവര്ക്കും ഇഷ്ടപെടും എന്ന് വിശ്വസിക്കുന്നു.

ആദ്യം എന്നെ സ്വയം പരിചയപ്പെടുത്താം. ഞാൻ ആദി. 27 വയസ്സ്. കാണാൻ വലിയ തരക്കേടില്ലാത്ത, ആവശ്യത്തിന് ഉയരവും പാകത്തിന് തടിയും ഉള്ള ഒരു യുവഎൻജിനീയർ. കൊച്ചിയിൽ താമസം. ഇരുനിറം.
അന്ന് 2019 ഏപ്രിൽ 13. ബാംഗളൂരിലെ ഒരു സ്വകാര്യ കമ്പനിയിലെ ഇന്റർവ്യൂ കഴിഞ്ഞു KSR ബാംഗ്ലൂർ റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനിൽനിന്ന് ഞാൻ എറണാകുളത്തേക്കുള്ള ജനറൽ ടിക്കറ്റ് എടുത്ത് 4:35നുള്ള കൊച്ചുവേളി എക്‌സ്പ്രസ്സിൽ കയറാനായി 2 മണിക്കേ എത്തി. വിഷു ആയകാരണം ഉണ്ടായേക്കാവുന്ന തിരക്ക് മുന്നിൽകണ്ടുകൊണ്ട് നേരത്തെ കയറി സീറ്റ് പിടിക്കുക എന്ന ഒരൊറ്റ ലക്ഷ്യം മാത്രം.
ഒട്ടും പ്രതീക്ഷിക്കാതെ ഉച്ചയ്ക്ക് 2:15നു തന്നെ ട്രെയിൻ ബാംഗ്ലൂർ സ്റ്റേഷനിൽ എത്തിച്ചേർന്നു (പുറപ്പെടുന്ന സ്റ്റേഷൻ ആയതിനാലാവാം).
വിചാരിച്ചതിനെക്കാളുപരി ധാരാളം ആളുകൾ ഉണ്ടായിരുന്നു. എന്നിരുന്നാലും ഓടിക്കയറി ആദ്യംതന്നെ ഒരു സിംഗിൾ സീറ്റ് പിടിച്ചു. എന്റെ പിന്നാലെ തന്നെ നേരെ എതിർ ദിശയിലെ സീറ്റിൽ ഒരു പെൺകുട്ടിയും വന്നിരുന്നു. ഒരു നഴ്സിംഗ് വിദ്യാർത്ഥിനി ആണെന്ന് തോന്നി. അവളുടെ വലിയ ഒരു ബാഗ് ഞങ്ങളുടെ 2 പേരുടെയും കാലുകൾക്കിടയിൽ വെച്ചു. പുറകിൽ തൂക്കിയിരുന്ന ബാഗ് അവളുടെ മടിയിലും വെച്ചു. അവൾക്ക് ഏകദേശം ഒരു 21 വയസ്സുണ്ടാവും.
അങ്ങനെ ഒരു 15 മിനിറ്റിൽ തന്നെ സീറ്റുകളെല്ലാം നിറഞ്ഞു. തുടർന്ന് ട്രെയിൻ എടുക്കാനായപ്പോഴേക്കും ബോഗി നിറഞ്ഞിരുന്നു. അങ്ങനെ കൃത്യം 4:35നു തന്നെ ട്രെയിൻ എടുത്തു. അധികവും മലയാളികൾ തന്നെ ആയിരുന്നു ട്രെയിനിൽ.
അങ്ങനെ ഏകദേശം 5 മണി ആയതോടുകൂടി ട്രെയിൻ ബാംഗ്ലൂർ cantt സ്റ്റേഷനിൽ എത്തിച്ചേർന്നു. അവിടുത്തെ തിരക്ക് ഒന്ന് കാണേണ്ടത് തന്നെ ആയിരുന്നു. ജീവിതത്തിൽ ഇന്നേവരെ ഞാൻ ട്രെയിനിൽ ഇങ്ങനൊരു തിരക്ക് കണ്ടിട്ടില്ലായിരുന്നു. അമ്മാതിരി തിരക്ക്. ഒട്ടുമിക്കതും വിദ്യാർത്ഥികൾ ആയിരുന്നു. ഓരോരുത്തർ കയറുമ്പോഴും ഉള്ളിലുള്ളവർ തിക്കിത്തിരക്കി നിൽക്കുന്നത് കാണാമായിരുന്നു. അങ്ങനെ എന്റടുത്തും അത്യാവശ്യം നല്ല തിരക്കായി. ഞാൻ ജനലിനോട് ചേർന്ന് ഇരിക്കുവാണ്. ജനൽ തുറന്നിട്ട കാരണം വായുസഞ്ചാരത്തിനു വലിയ ബുദ്ധിമുട്ടില്ല എന്ന് മാത്രം. അങ്ങനെ വണ്ടി സ്റ്റേഷനിൽ നിന്നെടുത്തു. വാതിൽക്കൽ ഏകദേശം 5-6 പേർ തൂങ്ങിനിന്ന് യാത്ര ചെയ്യുന്നുണ്ടായിരുന്നു. പതിയെ പതിയെ ഓരോരുത്തർ ഉള്ളിലോട്ട് നീങ്ങി തുടങ്ങി.
അങ്ങനെ ഒരു 4-5 പെൺകുട്ടികളുടെ ഗാങ് എന്റെ അടുത്തെത്തി. ഒരു കുട്ടി എന്റെ സീറ്റിന്റെ പുറംവശത്ത് കൈവെച്ച് പിന്നിൽ നിന്നുള്ള തള്ളലിൽ മുന്നോട്ട് ആഞ്ഞു നിൽക്കുവായിരുന്നു. ഏകദേശം 20 വയസ്സ് പ്രായം തോന്നിക്കുന്ന അത്യാവശ്യം വെളുത്ത, അധികം ഉയരം ഇല്ലാത്ത പ്രകൃതം. ഒരു നീല കള്ളി ഷർട്ടും ജീൻസും ആണ് വേഷം. അങ്ങനെ കുറച്ച് കഴിഞ്ഞപ്പോൾ അവളുടെ മാറിടം ചെറുതായിട്ട് എന്റെ ഷോൾഡറിൽ ഒന്നു മുട്ടി.

Leave a Reply

Your email address will not be published.