പ്രവാസി പണിത മണിയറ പാർട്ട് 1 [Sidheeq]

Posted by

പ്രവാസി പണിത മണിയറ പാർട്ട് 1

Pravasi Panitha Maniyara Part 1 | Author : Sidheeq

 

മജീദ് 49 വയസ്സ്, ഏറെ കാലം ഗൾഫിലായിരുന്നു. ഭാര്യ സൈനബ 40 വയസ്സ് അതിസുന്ദരി, ഭർത്തവിന്റെ പ്രായമായ രക്ഷിതാക്കളെ ശുശ്രൂഷിച്ചു ജീവിതത്തിന്റെ നല്ല നാളുകൾ തള്ളി നീക്കി. ഇക്ക അയക്കുന്ന പണംകൊണ്ട് തിന്നു കൊഴുത്തു തുടുത്തു കാത്ത് മജീദ് അവധിക്ക് വരുന്ന നാൾ വരെ കാത്തിരിക്കും. ഒരു പെൺ കിടാവിനു ജന്മം നൽകി. എപ്പോഴും മജീദിനോട് പറയും. ഇനി ഗൾഫിൽ പോകേണ്ട, എനിക്ക് കാത്തിരുന്നു ജീവിതം മടുക്കുന്നു. ഇക്കാ എല്ലാം മതിയാക്കി തിരിച്ചുവാ, ഇവിടെ എന്തെങ്കിലും ബിസിനസ് ചെയ്തു ജീവിക്കാം. ജീവിതത്തിന്റെ നല്ല കാലം ആസ്വദിക്കാതെ പോകും

എവിടെ കേൾക്കാൻ, മജീദ് അടുത്തത പ്രാവശ്യം നോക്കാം എന്നും പറഞ്ഞു നീട്ടി നീട്ടി കൊണ്ട് പോയി

മജീദ് കുവൈത്തിൽ ഒരു അറബിയുടെ സൂപ്പർമാർക്കറ്റ് നടത്തിപ്പിനെടുത്ത് മുതലാളിയായി വിലസുന്നു. സൂപ്പർ മാർക്കറ്റ് എണ്ണം കൂടി കൂടി വന്നു, ഒപ്പം കാശും വച്ച് വന്നു, കൂടെ ദുശീലങ്ങളും. ആൾ ഒന്നാം നമ്പർ കോഴിയായി മാറി. ദിവസേന ഖദ്ദാമ മാരെ മാറി മാറി പണ്ണി തന്റെ വികാരങ്ങൾ ശമിപ്പിച്ചു. കുടിയും തുടങ്ങി. ഫിലിപ്പീനി, ഇൻഡോനേഷ്യ, ബംഗാളി, ശ്രീലങ്ക എന്തിനേറെ മലയാളി ഖദ്ദാമമാരെ വരെ പൂശാൻ സുലഭമായി കിട്ടും. ഇവരെ മടുക്കുമ്പോൾ വീട്ടമ്മമാരെ വളച്ചെടുത്ത് പണ്ണും, നാട്ടിൽ എത്തുമ്പോൾ ബഹു മാന്യൻ, മുതലാളി.

ബീബി ഇവിടെ എല്ലാം പൊതിഞ്ഞു നടന്നു എല്ലാം ഉള്ളിലൊതുക്കി നാളുകൾ തള്ളി നീക്കി. നാട്ടിലെ ബാല്യക്കാർക്ക് ഒക്കെയും സൈനബ ഒരു വാണ റാണിയാണ് പക്ഷെ സ്വയം ഉരുകുന്ന മെഴുകുതിരിപോലെ ജീവിതം. നാട്ടിൽ വന്നാൽ മജീദിനു പെട്ടന്ന് പോകണം, സൂപ്പർമാർക്കറ്റ് വിശ്വസിച്ചു ഏൽപ്പിക്കാൻ പറ്റിയ ആരും ഇല്ലാത്തതാണ് കാരണം. കച്ചവടം ഒരിക്കൽ മുടങ്ങിയാൽ തിരിച്ചു പിടിക്കാൻ പ്രയാസമാകും. ബീബിയുടെ രോദനം കേൾക്കാതെ മജീദ് കാലം കഴിച്ചു കൂട്ടി.

എന്നാൽ ഈ തവണ നാട്ടിൽ വന്നപ്പോൾ മജീദിന്റെ മനസ്സ് മാറി. മജീദ് എല്ലാം വിറ്റു കുവൈത്ത് ഒഴിവാക്കി നാട്ടിൽ സെറ്റിൽ ചെയ്യാനുള്ള ഉറച്ച തീരുമാനം എടുത്തു. എല്ലാം കഴിഞ്ഞു രണ്ടു മാസത്തിനകം നാട്ടിൽ തിരിച്ചെത്തും എന്ന് വാക്ക് കൊടുത്തു സൈനബാനെ ആശ്വസിപ്പിച്ചു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.