വെടികളുടെ തറവാട് [അനുരാധ മേനോൻ]

Posted by

വെടികളുടെ തറവാട്
Vedikalude Tharavadu | By Anuradha Menon


“എടാ പന്ന സണ്ണി, നിനക്ക് ഈ അടുത്തായി ഇച്ചിരി കൂടുന്നുണ്ട് കേട്ടോ” ലിസിയുടെ തടിച്ചു വിരിഞ്ഞു നിൽക്കുന്ന ആന കുണ്ടികളിൽ കുണ്ണ അമർത്തി ജാക്കി വെച്ചു നിൽക്കുന്ന സണ്ണിയോട് ലിസി അല്പം ദേഷ്യം ഭാവിച്ചു കൊണ്ട് പറഞ്ഞു. പക്ഷെ, ഉള്ളുകൊണ്ട് ലിസി അത് നന്നായി ആസ്വദിക്കുക തന്നെ ആയിരുന്നു എന്ന് തന്നെ പറയാം. ലിസിയുടെ ഭർത്താവ് മാത്യുവിന്റെ അനുജൻ സണ്ണിയുടെ കുലച്ചു നിൽക്കുന്ന കുണ്ണയുടെ ബലം അവളുടെ നിതംബത്തിൽ അനുഭവിച്ചു അറിയുകയായിരുന്നു ലിസി മാത്യൂസ് എന്ന 44 കാരി അച്ചായത്തി. പുന്നമറ്റം തറവാട്ടിലെ മൂത്ത മരുമകൾ ആയിരുന്നു ലിസി, കോട്ടയത്തെ പേരുകേട്ട നസ്രാണി കുടുംബം ആയിരുന്നു പുന്നമറ്റം കുടുംബം.
പുന്നമറ്റം തറവാട് അറിയാത്തവർ ആയി ആരും തന്നെ കോട്ടയത്ത്‌ ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. പുന്നമറ്റത്തെ, കറിയാച്ചനും ഭാര്യ ഏലിയാമ്മക്കും 3 ആൺ സന്തതികൾ ആയിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത്. മൂത്തവൻ മാത്യു സ്കറിയ, രണ്ടാമത്തവൻ ഫിലിപ്പോസ് സ്കറിയ, ഏറ്റവും ഇളയവൻ സണ്ണി സ്കറിയ. ഇതിൽ മാത്യുവും ഫിലിപ്പോസും വിവാഹം കഴിച്ചു അപ്പന്റെ അളവില്ലാത്ത ഏക്കർ കണക്കിന് കൃഷിയും മറ്റു ബിസിനസും നോക്കി നടത്തി നാട്ടിൽ തന്നെ കഴിയുന്നു. ഇളയവൻ സണ്ണി ആവട്ടെ അല്പം പഠിപ്പും വിവരവും ഉള്ളത് കൊണ്ട് തന്നെ, ഉദ്യോഗവും നേടി അങ്ങ് ഗുജറാത്തിൽ താമസം ആയിരുന്നു. പുന്നമറ്റം തറവാട്ടിൽ ഇപ്പോൾ, കറിയാച്ചനും ഏലിയാമ്മയും ഒപ്പം മക്കൾ ആയ മാത്യുവും ഫിലിപ്പും അവരുടെ ഭാര്യമാർ ആയ ലിസി മാത്യുസും പിന്നെ സ്റ്റെല്ല ഫിലിപ്പും ഒപ്പം അവരുടെ മക്കളും ആയിരുന്നു താമസം ഉള്ളത്. ലിസിയും സ്റ്റെല്ലയും ആ നാട്ടിലെ ചെറുപ്പക്കാർ മുതൽ കിളവൻമാർക്ക് വരെ ഒരു ഹരം തന്നെ ആയിരുന്നു. പുന്നമറ്റം തറവാടിന് വെളിയിൽ അവർ ഇറങ്ങാറുള്ളത് വളരെ അപൂർവം ആയിരുന്നു എങ്കിലും, മുടങ്ങാതെ എല്ലാ ഞായറാഴ്ചയും പള്ളിയിൽ അവർ എത്തുമായിരുന്നു. ലിസിയെയും സ്റ്റെല്ലയെയും കാണാൻ ആളുകൾ ഞായറാഴ്ച ക്യൂ തന്നെ ആയിരിക്കും അവിടെ .
ആരെയും കുറ്റം പറയാൻ പറ്റില്ലായിരുന്നു,കാരണം അത്രയ്ക്ക് ചരക്കുകൾ ആയിരുന്നു ലിസിയും സ്റ്റെല്ലയും . ആ പ്രദേശത്തെ ഏറ്റവും വലിയ കുണ്ടികളുടെ ഉടമകൾ ലിസിയും സ്റ്റെല്ലയും തന്നെ ആയിരുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published.