എൻ്റെ ലിൻസി ചേച്ചി 1 [kadhakaran]

Posted by

എൻ്റെ ലിൻസി ചേച്ചി 1 – ആദ്യചിന്തകൾ
Ente Lincy Chechi Part 1 Aadya Chinthakal | Author : [kadhakaran]

 

എന്റെ പേര് ലിജോ കുമ്പനാട്ടെ ഒരു അപ്പർ മിഡ്‌ഡിലെ ക്ലാസ് ഫാമിലിയിൽ ജനനം . പപ്പയും മമ്മയും യും ചേച്ചി ലിൻസിയും ഉൾപ്പെട്ട കുടുംബം .എന്റെ എട്ടാം ക്ലാസ് വരെ ഞങ്ങൾ ദുബായിൽ ആയിരുന്നു. പിന്നെ പഠിത്തത്തിനൊക്കെ ഉള്ള സൗകര്യത്തിനു എന്നേം ചേച്ചിയേം നാട്ടിലെ സ്കൂളിൽ ആക്കി . വല്യമ്മച്ചിയും കുറെ ബന്ധുക്കളും അടുത്ത വീടുകളി ഉള്ളതുകൊണ്ട് പപ്പയ്ക്കും മമ്മയ്ക്കും വലിയ ടെൻഷൻ ഒന്നും ഇല്ലാരുന്നു.ഞങ്ങൾക്കും അതായിരുന്നു ഇഷ്ടം. കുറെ കസിൻസും ഫ്രണ്ട്സും ഒക്കെ ഉണ്ടായിരുന്നതിനാൽ വീക്കെൻഡ്‌സ് ഒക്കെ ഞങ്ങൾ നന്നായി അടിച്ചു പൊളിക്കുമായിരുന്നു . എന്നേക്കാൾ 4 വയസിനു മൂത്തതാണ് ചേച്ചി പ്ലസ്‌ടു കഴിഞ്ഞു ചേച്ചി ബാംഗ്ലൂർ ക്രൈസ്റ്റ് കോളേജിൽ ഡിഗ്രി പിജി കോമേഴ്‌സ് കംബൈൻഡ് കോഴ്‌സിന് ചേർന്നു . ഞാൻ +2 കഴിഞ്ഞപ്പോ എഞ്ചിനീയറിംഗ്എറണാകുളത്തേക്കും .അങ്ങനെ ഞങ്ങടെ ഒത്തുകൂടൽ ഒക്കെ വല്ലപ്പോഴും ആയി.
കോളേജ് ഹോസ്റ്റലും കുറച്ചു വെള്ളമടിയും ഒക്കെ ആയി എന്റെ എറണാകുളം ലൈഫ് ഉഷാറായി . ഞങ്ങൾ നാലു ഫ്രണ്ട് ആരുന്നു എപ്പോഴും ഒരുമിച്ചു. ദീപക്, സഞ്ചു ,റിയാസ് . നാട്ടിൽ പോയാൽ കസിൻ മാക്സും (പപ്പയുടെ ചേട്ടന്റെ മകൻ) ക്ലോസ്‌ ഫ്രണ്ട് സാം ചേട്ടനും ആയിരുന്നു കമ്പനി.
ഞങ്ങളുടെ ഇവെനിംഗ് ചർച്ചകളിലൊക്കെ ക്ലാസ്സിലെ മിക്ക ഗേൾസും വിഷയമാകാറുണ്ട്. ഒരുദിവസം വെള്ളമടിച്ചുകൊണ്ടിരുന്നപ്പോൾ റിയാസ് എന്റെ ഫോൺ എടുത്തു ഫോട്ടോസ് ഒക്കെ നോക്കുകയാരുന്നു. ഒരു റിലേറ്റീവ്ന്റെ വെഡിങ് നു പോയപ്പോൾ ഉള്ള ഫോട്ടോസ് ആരുന്നു.ഞങ്ങൾ കസിൻസ് ഒക്കെ ചേർന്നുള്ള കുറെ സെൽഫീസും സോളോ ഫോട്ടോയുമൊക്കെ ഗ്രൂപ്പിൽ ഇട്ടത്ത് അവൻ നോക്കുകയാരുന്നു. ഞാൻ അധികം ഫാമിലിയെപ്പറ്റി ഒന്നും ഫ്രണ്ട്സിനോട് പറയാറില്ലാരുന്നു. ഒരു ഫോട്ടോ സഞ്ജുനെ കാണിച്ചു പറഞ്ഞു നോക്കടാ ഒരു അഡാർ പീസ് ബാക്ക്ഗ്രൗണ്ടിൽ നിൽക്കുന്നു. ലിജോടെ നാട്ടിലെ ചരക്കുകൾ കൊല്ലല്ലോടാ സഞ്ജു. അപ്പോഴാണ് ഞാൻ ശ്രദ്ധിക്കുന്നത് എന്റെ ഫോൺ ആണല്ലോ അവന്റെ കയ്യിൽ നിന്നും ഞാൻ ഫോൺ വാങ്ങി നോക്കി , ഞാനും മാക്സും, റ്റീനയും നിൽക്കുന്ന ഫോട്ടോയാണ് .

Leave a Reply

Your email address will not be published.