പാവം അമ്മ [Ajith]

Posted by

പാവം അമ്മ

Paavam Amma | Author : Ajith

 

ഇന്നേക്ക് എന്റെ അപ്പൻ മരിച്ചിട്ട് 8മാസം ആകുന്നു അതുകൊണ്ട് തന്നെ 8മാസം മുമ്പുള്ള കഥ ആദ്യം പറയാം പിന്നെ അതുകഴിഞ്ഞു ഇപ്പോൾ നടക്കുന്നതുമായ കഥ പറയാം
പ്രിയ വായനക്കാരെ എന്റെ വീടിന്റെ അവസ്ഥ…. ഏതാണ്ട് എനിക്ക് അറിവായ കാലം മുതൽ..
ഏതാണ്ട് 8:30-9 ആകുമ്പളേക്കും എന്റെ അപ്പൻ അതായത് സുജ എന്ന എന്റെ അമ്മയുടെ കെട്ടിയോൻ.രാജു മൂക്കറ്റം കള്ളും കുടിച്ച് രണ്ടുമുറിയും ഒരു ചെറിയ അടുക്കളയും ഉള്ള ഞങ്ങളുടെ കൊട്ടാരത്തിലേക്ക് തെറിയും പറഞ്ഞു കയറിവരും.. അപ്പോൾ തുടങ്ങും എന്റെ അമ്മ സുജ
മുല കുടി മാറിയപ്പോൾ തൊട്ട് തുടങ്ങിയ ഒടുക്കത്തെ കള്ളുകുടിയാ അയാളുടെ. വയസ് 48ആയി ഇപ്പോളും അതിന് ഒരുകുറവും ഇല്ല.. കുടിക്കുന്നത് പോട്ടെ വായെടുത്താൽ കെട്ട തെറിയെ പറയു.. പത്തിരുപതു വയസ് ആയ ഒരു ചെറുക്കൻ വീട്ടിൽ ഉണ്ടന്നുള്ള ഒരു ബോധവും അയാൾക്കില്ല.. എന്ത് പറയാൻ എന്റെ വിധി.. ഇങ്ങേരുടെ കയ്യിലിരുപ്പ് കാരണം ഇപ്പോൾ വീട്ടുകാരുമില്ല നാട്ടുകാരുമില്ല ഒരു സഹായത്തിനു
അപ്പോളേക്കും അപ്പൻ ഇങ്ങെത്തും. അപ്പൻ വരുമ്പോൾ തന്നെ ഒടുക്കത്തെ കള്ളിന്റെ മണവും.. തടിയുടെ മണവും ആയിരിക്കും. കാരണം അപ്പന് മരംവെട്ടാണ് പണി.. മുറ്റത്ത് വരുമ്പോളേ തുടങ്ങു അപ്പൻ
ഡി സുജേ അവരാതി മോളെ എണ്ണ എടുത്തോണ്ട് വാടി.. എന്തിയെ നിന്റെ പുന്നാര പൂറിമോൻ ചത്തോ അതോ അകത്തുണ്ടോ.. അങ്ങനെ എണ്ണയും തേച്ചോണ്ട് ഒരു 10മിനിറ്റ് അപ്പൻ എന്നെയും അമ്മേയെയും തെറി പറയും:അപ്പോളേക്കും അമ്മ ചൂടുവെള്ളം കൊണ്ടുപോയി കൊടുക്കും കുളിക്കാൻ.. പിന്നെ അപ്പൻ വിസ്തരിച് ഒരു കുളി.. ആ കുളിയോട് കുടി കുറച്ച് വാർ പോകും അതോടെ ഉച്ചത്തിൽ ഉള്ള തെറിവിളി നിക്കും ഇത്രയും ആകുമ്പോൾ സമയം ഒമ്പതര എങ്കിലും ആകും.. പിന്നെ ആടിതുങ്ങി ഒരുവിധം അടുക്കളയിൽ വരും
പൂറിമോളെ ഊമ്പാൻ എന്തെകിലും ഒണ്ടോ. ഉണ്ടെങ്കിൽ എന്തെങ്കിലും എടുക്ക്
അത് കേക്കുമ്പോൾ തന്നെ അമ്മ ഉള്ളത് വിളമ്പി കൊടുക്കും..

Leave a Reply

Your email address will not be published.