ചില കുളിക്കഥകള്‍

Posted by

ചില കുളിക്കഥകള്‍

Kuli Kadhakal by Kambi Master

 

ഞാന്‍ സദാനന്ദന്‍. എന്റെ ചില യൌവ്വനകാല അനുഭവങ്ങള്‍ വായനക്കാര്‍ക്കായി സമര്‍പ്പിക്കുകയാണ്.

ഈ കഥ നടക്കുന്നത് എണ്‍പതുകളില്‍ ആണ്. അതായത് 35 വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍പ്. ഇപ്പോഴത്തെ ചെറുപ്പക്കാര്‍ക്ക് അക്കാലത്തെ ജീവിത സാഹചര്യങ്ങള്‍ എത്ര കണ്ട് പരിചയമുണ്ട് എന്നറിയില്ല. ടെലിഫോണ്‍, ടിവി, ഫ്രിഡ്ജ്, കാര്‍, സ്കൂട്ടര്‍ എന്നിവയൊക്കെ വളരെ വിരളമായി, വിരലില്‍ എണ്ണാന്‍ മാത്രം ഉണ്ടായിരുന്ന കാലം. ടാറിട്ട റോഡുകള്‍ തന്നെ വിരളമാണ്. പച്ചയായ ജീവിതത്തോടു ചേര്‍ന്ന് നിന്നിരുന്ന ആ കാലഘട്ടം മറക്കാനാകാത്ത ധാരാളം അനുഭവങ്ങളുടെ കാലം കൂടിയാണ്. ഇന്ന് സാങ്കേതികവിദ്യ വളരെ വളര്‍ന്നു ജീവിത സൌകര്യങ്ങള്‍ വര്‍ദ്ധിച്ചെങ്കിലും ആ കാലഘട്ടത്തിന്റെ സൌന്ദര്യം ഇന്നത്തെ ജീവിതത്തിനില്ല എന്നുള്ളത് പച്ചയായ ഒരു യാഥാര്‍ത്ഥ്യമാണ്‌.

ഇനി സംഭവത്തിലേക്ക്.

ഇത് നടക്കുമ്പോള്‍ എന്റെ പ്രായം 19 വയസ്സാണ്. അക്കാലത്ത് കിണറുകള്‍ കുറവാണ്. ഞങ്ങളുടെ നാട്ടില്‍ പഞ്ചായത്ത് വക വലിയ ഒരു കിണറുണ്ട്. അതില്‍ നിന്നുമാണ് വീടുകളിലേക്ക് ആവശ്യമായ വെള്ളം ആളുകള്‍ കൊരിക്കൊണ്ട് പോയിരുന്നത്. ചുരുക്കം ചില വീടുകളില്‍ മാത്രമേ അക്കാലത്ത് കിണറുകള്‍ ഉള്ളൂ. കുളിയും നനയും മിക്കവരും നടത്തുന്നത് കുളങ്ങളിലും പുഴകളിലും ഒക്കെയാണ്. അക്കാലത്ത് സ്ത്രീകള്‍ കൂട്ടമായി പുഴകളില്‍ പോയി കുശുമ്പും പരദൂഷണവും പറഞ്ഞുകൊണ്ട് കുളിക്കുകയും വസ്ത്രങ്ങള്‍ കഴുകുകയും ചെയ്യുന്നത് സാധാരണ കാഴ്ചയാണ്. സുന്ദരികളായ സ്ത്രീകളുടെ കുളിസമയം അറിഞ്ഞു വച്ച് ആ സമയത്ത് എത്ര തിരക്കുണ്ടെങ്കിലും കുളിക്കാന്‍ പോകുന്ന ചില മഹാത്മാക്കള്‍ അക്കാലത്തുണ്ടയിരുന്നു. എനിക്ക് പ്രായപൂര്‍ത്തിയായ ശേഷമാണ്‌ അവന്മാര്‍ പെണ്ണുങ്ങളുടെ കുളിക്ക് കാണിക്കുന്ന ഉത്സാഹത്തിന്റെ കാരണം മനസിലാക്കുന്നത്. അതിന്റെ സാധ്യതകള്‍ മനസിലാക്കിയ ഞാനും അതെക്കുറിച്ച് ഗവേഷണം നടത്താനും ആ സാധ്യതകള്‍ ഉപയോഗപ്പെടുത്താനും തീരുമാനമെടുത്തു. എന്ത് ചെയ്താലും താഴാത്ത സദാ യുദ്ധത്തിനു തയാറായി നില്‍ക്കുന്ന സാമാന്യം നല്ല മുഴുപ്പുള്ള ഒരു സാധനമാണ് എനിക്കുള്ളത്. അവന്റെ അസമാധാനത്തിന് ആശ്വാസം കണ്ടെത്താന്‍ മാര്‍ഗ്ഗമില്ലാതെ ഞാനലയുന്ന സമയത്താണ് ആദ്യ സംഭവം.

Leave a Reply

Your email address will not be published.