നിഷിദ്ധ കനിയുടെ സ്വാദ്

Posted by

നിഷിദ്ധ കനിയുടെ സ്വാദ്

NISHIDHA KANIYUDE SWAD AUTHOR ഇൻസെസ്റ്റർ

പ്രിയ വായനക്കാരെ,

ഞാൻ അവതരിപ്പിച്ച   മാറ്റക്കല്യാണം എന്ന കഥ 3 ഭാഗങ്ങൾക്കു ശേഷം തുടരുവാൻ കഴിഞ്ഞിരുന്നില്ല. ഇപ്പോൾ ഒരു പുതിയ കഥയുമായി നിങ്ങളുടെ മുൻപിൽ എത്തുന്നു. സ്വീകരിക്കും എന്ന പ്രതീക്ഷയോടെ ഇൻസെസ്റ്റർ.

ചെന്തീക്കൽ  എ¶ ഒരു ചെറു ഗ്രാമത്തിലാണ് ഞങ്ങളുടെ കുടുംബം ജീവിച്ചുപോന്നിരുന്നത്, അച്ഛൻ റെയിൽവെയിൽ  ആയിരുന്നതിനാൽ മാസത്തിൽ 5 ദിവസം  വീട്ടിൽ വന്നു പോയിരുന്നു.  അമ്മ ഒരു പ്രൈമറി സ്‌കൂൾ അദ്ധ്യാപിക   എന്റെയ   ഒരേ ഒരു അനുജത്തി   സൂസൻ.

ഞാനും എന്റെയ അനുജത്തിയുമായി. ഒന്നര വയസുമാത്രമായിരുന്നു വ്യത്യാസം എന്നേ അവൾ അച്ചാച്ചാ എന്നായിരുന്നു വിളിച്ചിരുന്നത്

കൃത്യമായി പള്ളിയിൽ പോയി വേദപഠനം നടത്തി മതത്തിന്റെയ് എല്ലാ നിയമങ്ങളും  അക്ഷരംപ്രതി പാലിച്ചു പോന്നിരുന്നു എന്റെയ കുടുംബം. ഞങ്ങളുടെ കുടുംബമായിരുന്നു ഇടവകപ്പള്ളിയിലെ എല്ലാ പരിപാടികളിലും മുൻപന്തിയിൽ ഉണ്ടായിരുന്നത്. സൂസൻ പള്ളിയിലെ ഗായക സംഘത്തിലും ഞാൻ യുവജന സംഘടനയിലും പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നു. തീവ്ര മത അനുഷ്ട്ടാന ചുറ്റുപാടുകളിൽ വളർന്നു വന്നിരുന്ന ഞങ്ങൾക്ക്. ലോകത്തിന്റെയ് മറ്റു ഭൗതീകമായ  മൊബൈൽ ഫോൺ, ഇന്റർനെറ്റ് എന്നിവയൊന്നും വീട്ടിൽ അനുവദനീയമായിരുന്നില്ല. എനിക്ക് വല്ലപ്പോഴുമൊക്കെ കൂട്ടുകാരോടൊപ്പം അവരുടെ ഫോണിലും കംപ്യൂട്ടറിലും ഒക്കെ ഇന്റർനെറ്റ് കാണുവാൻ അവസരം കിട്ടിയിട്ടുണ്ട്. പക്ഷേ സൂസന് അതുപോലും ലഭിച്ചിരുന്നില്ല. ടി വി യിൽ വരുന്ന സിനിമകളും ഗാനങ്ങളുമൊക്കെ ആയിരുന്നു ഏക ആശ്വാസം.

വല്ലപ്പോഴുമൊക്കെ സ്വയം ഭോഗം ചെയ്തിരുന്ന ഞാൻ പലപ്പോഴും കുറ്റബോധത്തോടെയായിരുന്നു അതിനു ശേഷം കിടന്നു ഉറങ്ങിയിരുന്നത് തന്നേയ്. വീട്ടിൽ അമ്മയും അനുജത്തിയും ഒരു മുറിയിലും എനിക്ക് തനിച്ചു ഒരുമുറിയും ഉണ്ടായിരുന്നു. മറ്റൊരു മുറിയുള്ളതു അച്ഛൻ വരുമ്പോൾ അനുജത്തിയ്ക്കു കിടക്കാനുള്ളതായിരുന്നു.

ഒരിക്കലും മറക്കാനാവാത്ത ഒരു ദിവസതിന്റെയ് തുടക്കം എനിക്ക് 19 വയസും അനുജത്തിയ്ക്ക് 18 വയസും ഉള്ളപ്പോൾ നടന്നതാണ്.

എന്റെയ സുഹൃത്തായിരുന്നു അമീർ ഞങ്ങളുടെ സ്ഥലത്തെ ഒരു വലിയ കച്ചവടക്കാരന്റെയ് മകനായിരുന്നു. അവനു സ്വന്തമായി വലിയ സ്‌ക്രീനോടു കൂടിയ മൊബൈൽ ഫോണും വീട്ടിൽ അവനു സ്വന്തമായ മുറിയിൽ കമ്പ്യൂട്ടറും ഉണ്ടായിരുന്നു. വല്ലപ്പോഴുമൊക്കെ അവന്റെയ് വീട്ടിൽ ഞാൻ പോകുമ്പോൾ അവനോടൊപ്പം. കമ്പ്യൂട്ടറും മൊബൈലുമൊക്കെ നോക്കുമായിരുന്നു.

അവനു രണ്ടു ചേച്ചിമാരും ഒരു അനുജത്തിയും ആയിരുന്നു ഉണ്ടായിരുന്നത് മൂത്ത ചേച്ചിയുടെ വിവാഹം ഉറപ്പിച്ചു വച്ചിരിക്കുകയായിരുന്നു . രണ്ടാമത്തെ ചേച്ചിയും അനുജത്തിയും പഠിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. അമീറും ഞാനും ചെറിയ ക്ലസുമുതലേ കൂട്ടുകാരാണ് . പക്ഷേ  ഞാനും അവനും ലൈംഗീകതയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഒന്നും തന്നേയ് സംസാരിച്ചിരുന്നില്ല. ഒരു അധ്യാപികയുടെ മകൻ എന്ന ബഹുമാനം എനിക്ക് അവനിൽ നിന്നും മറ്റു കൂട്ടുകാരിൽ നിന്നും ലഭിച്ചിരുന്നു. അതുകൊണ്ടു തന്നേയ് അവരുടെയൊക്കെ സ്വകാര്യ നിമിഷങ്ങളിലും അത്തരം സൗഹൃദ സന്ധ്യകളിലുമൊക്കെ എന്നേ ഒഴിവാക്കി അവർ സൗഹൃദ സദസുകൾ കൂടാനാണ് ശ്രമിച്ചിരുന്നതും.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *