കൈസഹായം [William]

Posted by

കൈസഹായം

Kaisahayaam Author : William

 

ആദ്യം ആയിട്ടാണ്. തെറ്റ് ഒരുപാട് ഉണ്ട്. എല്ലാരും ഒരു തുടക്കക്കാരന്റെ കൃതി എന്ന് കരുതി വായികുക.

 

ഞാൻ ഇവിടെ പറയാൻ പോകുന്ന കഥ  ഞാൻ അയലത്തെ വീട്ടിലെ ഷൈനി താത്താനെ ചായ്‌പിൽ ഇട്ട് പണ്ണിയത് ആണ്. ഷൈനി താത്താക്ക് 52 വയസ്സ് ഉണ്ട്. മൂന്ന് ആൺമക്കൾ ഉള്ളത് വിദേശത്താണ്. വീട്ടിലെ അല്ലറ ചില്ലറ ആവശ്യത്തിന്ന് അവർ എന്നെ ആണ് വിളിക്കാറ്. പക്ഷെ അവരുടെ അഹങ്കാരം ആണ് ആർക്കും ഇഷ്ടപ്പെടാത്തത്.സ്വയം അവർ ആ വീട് ഭരിക്കുകയായിരുന്നു. അതു കൊണ്ട് തന്നെ അവരുടെ മരുമക്കൾ ആ വീട്ടിൽ നിക്കാൻ മടികാണിച്ചു. എന്നാലും ഷൈനി ഒറ്റക് അവിടെ കഴിച്ചുകൂട്ടി. ഇടക്ക് വീട്ടിൽ വന്നു ഉമ്മാനോട് കത്തി അടിച്ചിരിക്കും.

ഇനി ഷൈനിയുടെ മാദക മേനിയെ പറ്റി പറയാം. പുറത്തുപോകുമ്പോൾ മാന്യമായി വസ്ത്രം (പർദ്ദ )ധരിച്ചു തന്റെ ശരീരം സുരക്ഷ ആക്കാൻ അവർ പ്രത്യകം ശ്രേധിച്ചിരുന്നു. പക്ഷെ വീട്ടിൽ ആണെങ്കിൽ അവരുടെ ശരീരം ഒന്ന് കാണണ്ടത് തന്നെ ആണ്. സീരിയൽ നടി ബീന ആന്റണിയെ പോലുള്ള ശരീര പ്രകൃതി ആണ് ഷൈനിക്ക്. ഒരു തടിച്ചു ഉരുണ്ട മദാലസ. നല്ലം വെളുത്തിട്ടായിരുന്നു ഷൈനി. പുറത്തേക്ക് ചാടി നിൽക്കുന്ന കപ്ലങ്ങ മുലകളും അല്പം ചാടിയ ആലില വയറും നല്ല മത്തങ്ങാ കുണ്ടിയും. വീട്ടിലെ അവരുടെ വേഷം കണ്ടാൽ തന്നെ എന്റെ കുണ്ണ പൂർണ രൂപം ആകുമായിരുന്നു. നല്ല സ്വത്ത്‌ നോട്ടക്കാരി ആണ് ഷൈനി. വീടിൻറെ പുറകിൽ ഉള്ള ഭൂമിയിൽ കൃഷി ഒക്കെ ഉണ്ട് .അവിടെ വിയർത്തു കുളിച് നൈറ്റി അരയിൽ തിരുകി കാലിന്റെ അടിഭാഗം കാണിച്ചുള്ള നിപ്പ് കണ്ടു ഞാൻ എന്റെ കാര്യപരിപാടി നടത്തിയിരുന്നത്.

ഞാൻ ഡിഗ്രിക്ക് പഠിക്കുന്ന കാലത്ത് ആണ്. ഒരു ദിവസം എന്നെ ഷൈനി പണിക്കാരി ജാനകിയെ വിട്ടു വിളിപ്പിച്ചു. ജാനകി എൻറെ അടുത്ത ചങ്കിന്റെ അമ്മയാണ്. നല്ല ഇടിവെട്ട് ഫിഗർ. അവർ നിലം തുടക്കുന്നത് കണ്ടിട്ട് പിന്നെ രണ്ടു മാസത്തേക്ക് അവരുടെ പിന്നാലെ ആയി. അങ്ങനെ ഞാൻ അവിടെ എത്തി. കാര്യം തിരക്കിയപ്പോൾ ഷോപ്പിംഗിന്ന് പോവാൻ ഡ്രൈവർ ആയിട്ട് വിളിച്ചത് ആണ്. ഞങ്ങടെ വീടിന്റെ കുറച്ചു ദൂരെ ഏകദേശം ഒരു 40 കിലോമീറ്റർ മാറി ഒരു പുതിയ മാളിൽ ഷൈനിക്ക് ഷെയർ ഉണ്ടായിരുന്നു. അതു കൊണ്ട് തന്നെ അവർ അങ്ങോട്ട് പോകാൻ എന്നോട് പറഞ്ഞു. അയൽവാസി ആണെങ്കിലും സഹായംചെയ്ദ് കൊടുക്കുമെങ്കിലും അവർക്ക് എന്നോട് അത്ര അടുപ്പം ഉണ്ടായിരുന്നില്ല. അത് കൊണ്ട് തന്നെ ഞാൻ എന്തു വാങ്ങിക്കാൻ ആണെന്ന് ചോദിക്കാൻ പോയില്ല. കാറിൽ ഒരു നോക്ക് കുതിയെ പോലെ ഞാൻ ഇരുന്നു ഡ്രൈവ് ചെയ്‌തു. ഇടയ്ക്കു അവർ ഫോണിൽ ആരോടോ ചൂടാവുന്നുണ്ടായിരുന്നു. വലിയ കെട്ടിലമ്മ ആണെന്നാണ് വിചാരം. പിന്നെ അതു കണ്ടിലെങ്കിൽ അത്ബുധമേ ഉള്ളു. ഒറ്റക് ജീവിക്കുന്ന മനസ്സ് അല്ലെ. ഇക്ക മരിച്ചിട്ടു 11 കൊല്ലം ഒറ്റക് ആയിരുന്നു. ഇടക്ക് മക്കൾ വരും.

Leave a Reply

Your email address will not be published.