ദേവസ്യയുടെ ട്രയിനിലെ കറവ 1 [കുട്ടൂസ്]

Posted by

ദേവസ്യയുടെ ട്രയിനിലെ കറവ 1

Devasyayude Trainile Karava Part 1 Author : Kuttoos

 

ദേവസ്യയുടെ “കറവയും” , “തടിപ്പീരും” വായിച്ചിട്ടില്ലാത്തവർ, അതും കൂടി വായിക്കുക…….ലിങ്ക് താഴെ ഉണ്ടാവും……

  1. ഒരു തടിപ്പീരിന്റെ കഥ [കുട്ടൂസ്]
  2. ഒരു കറവയുടെ കഥ [കുട്ടൂസ്]

പിന്നെ, സെക്കന്റ് എസി ആണ്, അതിൽ നാല് ബെർത്തു ആണുള്ളത്…..ഓരോ  കൂപ്പയും സെപ്പറേറ്റ് ആണ്, അതായത് ഈ നാല് സീറ്റിനും കൂടി ഒരു വാതിൽ ഉണ്ടാവുമെന്ന് സാരം,,മ്മടെ നമ്പർ 20  മദ്രാസ് മെയിൽ ലെ  ഓർമ്മ ഇല്ലേ, അത് തന്നെ സംഭവം……

ണിം……… ണിം …..യാത്രികോം  കൃപയാ ധ്യാൻ ദോ……

സത്യം പറയാല്ലോ ഒന്നും മനസിലായില്ല…..ഈ കേരളത്തിലെ റെയിൽവേ സ്റ്റേഷനുകളിൽ എന്നിതിനാ ഈ കോപ്പു ഹിന്ദി …….

ആലോചിച്ചു തല ചൊറിഞ്ഞ ദേവസ്യയുടെ കാതുകളിലേക്കു കൊച്ചിന്റെ മധുര മൊഴി മലയാളത്തിൽ വന്നു……..

യാത്രക്കാരുടെ ശ്രദ്ധയ്ക്ക്……”തിരുവന്തപുരത്തു നിന്നും, നെല്ലൂർ വഴി ന്യൂ ഡൽഹിയിലേക്ക് പോകുന്ന  ഒന്ന് ഇരുപത്തിയാറു ഇരുപത്തിയഞ്ചു, കേരളാ എക്സ്പ്രസ്സ് അൽപ സമയത്തിനുള്ളിൽ  പ്ലാറ്റഫോം ഒന്നിലേക്ക് എത്തിച്ചേരുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നു…….

ഹൂ…..സമാധാനം….എത്ര നേരമായി കോപ്പു മനുഷ്യനെ മെനക്കെടുത്തുന്നു…….

അതെ….മ്മടെ ദേവസ്യാച്ചൻ മൂത്ത മോൾടെ (നെല്ലൂരിൽ നഴ്സിങ്ങിന് പഠിക്കുന്ന മോൾടെ) അടുത്തേക്ക് പോകാൻ സ്റ്റേഷനിൽ വന്നിട്ട് നേരം കുറെ ആയി……മ്മടെ റെയിൽവേ അല്ലെ, അത് അതിന്റെ ഇഷ്ടത്തിനല്ലേ വരൂ……അതോണ്ട് കുറെ ആയി കാത്തിരിപ്പ്…….

മോൾ പറഞ്ഞ കോച്ച് നമ്പർ ഒന്നുടെ എടുത്തു നോക്കി….A1 , സീറ്റ് നമ്പർ 3 താഴത്തെ ബെർത്ത്……

ചുമ്മാ മുൻപീ കൂടെ പോയ കൂലി ചേട്ടനോട് ചുമ്മാ ചോയ്ച്ചു……

ആശാനേ ഈ A1 ന്നു പറഞ്ഞ സാധനം ഇവിടെ തന്നല്ലേ വരുന്നേ……

മുണ്ടും മടക്കി കുത്തി, ഷർട്ടിന്റെ മുന്നിലെ മൂന്നു ബട്ടണും തുറന്നിട്ട (അത് പണ്ട് മുതലേ അങ്ങിനാ, നെഞ്ചത്ത് കാറ്റടിച്ചില്ലേ ദേവസ്യാച്ചന് ചൊറിച്ചിൽ വരും) തനി അട്ടപ്പാടിക്കാരൻ, സെക്കന്റ് എസി കംപാർട്മെന്റ് ചോദിച്ചതിലെ സാംഗത്യം പിടി കിട്ടിയില്ല എങ്കിലും, അതെ എന്ന് മറുപടി കൊടുത്തു കൂലി കൂലീടെ വഴിക്കു പോയി…..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *