തലമുറകളുടെ വിടവുകള്‍ 2 [രതീദേവൻ]

Posted by

തലമുറകളുടെ വിടവുകൾ 2

THALAMURAKALUDE VIDAVUKAL PART 2 AUTHOR : RATHIDEVAN

 

 

കാറ്റും മഴയുമായി ജൂൺ മാസം കടന്നു വന്നു.പുതിയ ഡിവിഷൻ.കുറെ പുതിയ കുട്ടികൾ.അവധിക്കാലത്തെ അവിസ്മരണീയവും അതിമധുരതരവുമായ ഓർമ്മകൾ മനസ്സിലേറ്റി ഞാൻ പുതിയ അധ്യയന വർഷത്തിലേക്ക് പ്രവേശിച്ചു.നമ്മുടെ ജീവിതത്തിൽ നിർബന്ധമായും ചില കാര്യങ്ങളുണ്ടാകും.ജീവിതഗതിയെ നിയന്ത്രിക്കുന്ന ചിലത്.അത് സംഭവിക്കാൻ വേണ്ട ചില വ്യക്തികളെ, സംഭവങ്ങളെ കാലം നമുക്ക് മുന്നിലെത്തിക്കും.അത്തരത്തിൽ കാലം എന്റെ മുന്നിലെത്തിച്ചത് ജമാൽ എന്ന പുതിയൊരു കൂട്ടുകാരനെയാണ്.
എന്റെ പുതിയ ഡിവിഷനിലേക്കു വന്ന പുതിയ കുട്ടിയാണ് ജമാൽ.കുട്ടി എന്ന് പറയാൻ പറ്റില്ല.പല ക്ലാസ്സുകളിലും തോറ്റാണ് വരവ്.പൊടി മീശ മുളച്ചിട്ടുണ്ട്.വിളഞ്ഞ വിത്താണ്.എന്നോട് ആദ്യം വലിയ കൂട്ടില്ലായിരുന്നു.പിന്നെ പഠിക്കാൻ മിടുക്കനാണെന്നറിഞ്ഞപ്പോൾ അടുത്ത് കൂടി.ക്ലാസ് ടെസ്റ്റിന് കോപ്പി അടിക്കാനും എന്തങ്കിലുമൊക്കെ പറഞ്ഞുകൊടുക്കാനും.കുട്ടികളുമായി പ്രശ്നമുണ്ടാകുമ്പോൾ അവൻ കൂടെയുള്ളത് ഒരു ബലമായി ഞാനും കരുതി.
മാസങ്ങൾ കടന്നുപോയി.ഒറ്റയ്ക്ക് കാണുന്ന അവസരങ്ങളിൽ അമ്മായി എന്നെകെട്ടിപിടിച്ച കവിളിലും ചുണ്ടിലും ഉമ്മ വെക്കും.അടുത്തൊന്നും ആരുമില്ലെങ്കിൽ ബ്ലൗസ്ഉം ബ്രായും പൊക്കി മുലക്കണ്ണ് വായിൽ വെച്ചുതരും.അല്ലെങ്കിൽ സാരിക്കുള്ളിലൂടെ കളിച്ചെപ്പിലേക് കൈ കൊണ്ടുപോയി ഉഴിയ്ക്കും.ഇത്തരം അവസരങ്ങൾ പക്ഷെ വളരെ കുറച്ചേ ഉണ്ടായുള്ളൂ.മറ്റുള്ളവരുടെ മുന്നിൽവെച്ചാകട്ടെ അതുവരെയില്ലാത്ത ഗൗരവമായിരിക്കും.അല്ലെങ്കിൽ മാതൃസഹജമായ വാത്സല്യവും.

Leave a Reply

Your email address will not be published.