തെറ്റിന്റെ വഴികളിലൂടെ

Posted by

തെറ്റിന്റെ വഴികളിലൂടെ

Thettinte Vazhikaliloode Author : Pramod

 

ചെയ്തു പോയതും ഇപ്പോൾ ചെയ്യുന്നതും ശരിയല്ല എന്ന് ബോധ്യമുണ്ട്. എങ്കിലും ഈ തെറ്റുകളിൽ ഞാനെത്തിപ്പെട്ട താളുകളിൽ അതൊന്ന്‌ എഴുതുവാൻ ഏതോ പ്രേരണ എന്നെക്കൊണ്ട് എഴുതിക്കുന്നു എന്നുമാത്രം.

വളരെ നല്ല നിലയിൽ നടന്നു പോയ ഒരു ചെറുകിട വ്യവസായത്തിനുടമയായിരുന്നു എന്റെ അച്ഛൻ. എന്നാൽ രാജ്യത്താകെ ഉണ്ടായ സാമ്പത്തിക മാറ്റം അച്ഛന്റെ വ്യവസായത്തെ തകർത്തെറിഞ്ഞു. അവസാനം ഭാര്യയെയും ഞങ്ങൾ രണ്ടു മക്കളെയും ഒരിടുങ്ങിയ രണ്ടുമുറി വാടക വീട്ടിൽ എത്തിച്ചു. അച്ഛൻ പ്രകാശ്. ഇപ്പോൾ 46 വയസ് പ്രായം. അമ്മ മീന എന്ന മീനാക്ഷി 42 വയസ്. ഞാൻ പ്രമോദ്. അനിയത്തി അമ്മു എന്ന മൈഥിലി.

എല്ലാം തകർന്നു ഒരു വാടക വീട്ടിൽ അഭയം തേടി അച്ഛൻ ഞങ്ങളെ പോറ്റാൻ കിട്ടുന്ന എന്ത് ജോലിയും ചെയ്തു വരുന്നു. ജീവിതത്തിലെ എല്ലാ സുഖ സൗകര്യങ്ങളിൽ നിന്നും എടുത്തെറിയപ്പെട്ട ഞങ്ങൾക്ക് യാഥാർഥ്യങ്ങളോട് പൊരുത്തപ്പെടാൻ ഇപ്പോഴും ആയിട്ടില്ല. പക്ഷെ അച്ഛന്റെ ഇച്ഛാശക്തി ഒന്ന് മാത്രമാണ് ഇന്ന് ഞങ്ങളെ നയിക്കുന്നത്. എഴുതിപ്പോയത് അല്പം ബോറായി എന്നറിയാം. ക്ഷമിക്കുക.

ഞാൻ ഇന്ന് ഒരു ബിരുദ വിദ്യാർത്ഥിയാണ്. കലാലയത്തിൽ എല്ലാരും സ്നേഹിക്കുന്ന നല്ല സഹപാഠി ബന്ധമുള്ള ഒരു യുവാവ്. അമ്മു എന്റെ അനിയത്തി പ്ലസ് 2 വിദ്യാർത്ഥിനിയാണ്. അവളെ കുറിച്ച് പറഞ്ഞാൽ ഒരു നല്ല സുന്ദരിപ്പെണ്ണ്. 5 അടിക്കു മേൽ ഉയരം. തുടുത്ത കവിളുകൾ ഭംഗിയുള്ള നീണ്ട കണ്ണുകൾ. ഭംഗിയോടെ എടുത്തു നിൽക്കുന്ന മുലകൾ. വിരിഞ്ഞ അരക്കെട്ടു. നിതംബത്തോളമെത്തുന്ന ഇടതൂർന്ന മുടി. സദാ പുഞ്ചിരി തൂകുന്ന പ്രസന്നമായ മുഖം. ചുരുക്കത്തിൽ ആരും ഒന്ന് നോക്കുന്ന ഒരു പെൺകുട്ടി.

ഞാൻ പറഞ്ഞല്ലോ ഒരു രണ്ടു മുറി വാടക വീട്ടിലാണ് ഞങ്ങളെന്നു. ഒന്നിൽ അച്ഛനുമമ്മയും മറ്റൊന്നിൽ ഞാനും അമ്മുവും. അച്ഛന്റെ തകർച്ചയിൽ ഞങ്ങൾക്കുണ്ടായ ഒരു വലിയ നഷ്ടം ഞങ്ങളുടെ സ്വകാര്യത ആയിരുന്നു. സ്വന്തം സ്വകാര്യത ഉണ്ടാവുന്ന പ്രായത്തിൽ എന്റെ അമ്മുവിന് അത് തികച്ചും ഇല്ലാതായി. ഉദാഹരണത്തിന് സ്വാകാര്യമായി വസ്ത്രം മാറുവാനും ഉപയോഗിച്ച് മാറിയ വസ്ത്രങ്ങൾ മറയത്തു ഇടുവാനും പോലുമുള്ള സൗകര്യങ്ങൾ ഇല്ലാതായി. ഇപ്പോൾ അവൾ എല്ലാം അഡ്ജസ്റ്റ് ചെയ്തു തുടങ്ങി.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *