മഞ്ഞുരുകും കാലം 8 [വിശ്വാമിത്രൻ]

Posted by

മഞ്ഞുരുകും കാലം 8 [വിശ്വാമിത്രൻ]

MANJURUKUM KAALAM 8 BY VISWAMITHRAN 

SINGLE CLICK TO READ ALL PREVIOUS PART OF THIS STORY

               ന്നെ സംബന്ധിച്ചു സംഭവബഹുലമായിരുന്ന ഈ ടൂർ പക്ഷെ ഗോവയിൽ എത്തിയപ്പോ ആകെ മാറി. ഒടുക്കത്തെ മഴ. ബീച്ചിൽ മദാമ്മയുടെ മുലയും കുണ്ടിയും കാണാൻ വേണ്ടി മാത്രം അവന്റെ മാമന്റെ ബൈനോക്കുലാർസ് അടിച്ചോണ്ട് വന്ന ശിവൻകുട്ടി അണ്ടിപോയ അണ്ണനെ പോലെ അതും തൂക്കി തേരാപാരാ നടന്നു.
ഗോവ ഒരുമാതിരി ഊമ്പിയ ഏർപ്പാടായിരുന്നെങ്കിലും കഞ്ചാവടിച്ച ബിബിന്റെ ഒരുപാട് തത്വ ചിന്തകൾ കേൾക്കാൻ പറ്റി. അങ്ങനെ ഒരു വെള്ളമടി പാർട്ടിയിൽ ബിബിൻ കുറച്ചോവറായി അന്നത്തെ ഞങ്ങടെ കോളേജിലെ മാത്‍സ് ഡിപ്പാർട്മെന്റിലെ സുന്ദരി ടീച്ചറായ സുമതിയെ കളിക്കുന്ന കാര്യം പറഞ്ഞോണ്ടിരുന്ന സമയത്താണ് എന്റെ വൺ-വേ പ്രണയം പൊളിയുന്നത്. സുൽഫത്തിന്റെ മൂലക്ക് നമമുടെ കുട്ടി സഖാവ് പിടിക്കുന്നത് കണ്ടെന്ന് ഒരുവൻ. മലക്ക് മാത്രമല്ല, ഇടുപ്പിലും കുണ്ടിയിലും തുടകളിലും അവൾക്ക് വേണ്ടി ചെലവാക്കിയ കാശ് മുതലാക്കി നമ്മടെ സഖാവെന്ന് വേറൊരുവൻ. കളി നടന്നോ ഇല്ലയോ എന്നായി സംവാദം. ഒടുവിൽ ഒരു ഫിഫ്റ്റി ഫിഫ്റ്റി ചാൻസ് കാണുമെന്ന് കണക്കിൽ പുലിയായ ശശിയണ്ണൻ വാദിച്ചു.
അതെല്ലാവരും ശെരിവെച്ചു.
ഒരു സദസ്സിൽ അങ്ങനത്തെ ഒരു ചർച്ചയൊക്കെ കേൾക്കുമ്പോ ഏതൊരു വിരഹ കാൽമുകനും ഒരു ഇത് തോന്നും.
ഏത്?
ഒരു തരം പിരിമുറുക്കം.
ഞാൻ മെല്ലെ അവിടുന്ന് മുങ്ങി.
ആ ടൂറിൽ എന്റെ മഞ്ഞുരുകിയില്ല. ഉരുക്കാൻ ചാൻസ് ഉണ്ടായിരുന്നു. ഒന്ന് മനസ്സുവെച്ചിരുന്നേൽ അന്ന് മണാലിയിൽ വെച്ച് ചിഞ്ചുവിന്റെ കുഞ്ഞിപൂവിൽ ആദ്യമായി എന്റെ മഞ്ഞു വീണേനെ. ഒരു നോട്ടം കൊണ്ട് എന്റെ ആഗ്രഹങ്ങളെ അന്നവൾ ഇല്ലാതാക്കി.
എന്നാലും വിഷമമില്ല.
ഇനിയും കിടക്കുവല്ലേ സമയം.
ആൾ ഇന്ത്യ ചുറ്റി ഞങ്ങൾ കൊച്ചു കേരളത്തിൽ തിരിച്ചെത്തിയതിന്റെ മൂനാം നാൾ കോളേജ് തുറന്നു.
വീണ്ടും പഴയത് പോലെ തന്നെ.

Leave a Reply

Your email address will not be published.